Tuesday, July 23, 2024
HomeENTERTAINMENTTMKOC: તારક મહેતાણા 16 સોનલોડ 16 વિવાદ..! જેણે ચાહકોને નિરાશ કર્યા

TMKOC: તારક મહેતાણા 16 સોનલોડ 16 વિવાદ..! જેણે ચાહકોને નિરાશ કર્યા


  • ટીવી શો ‘તારક મહેતા કા ઉલ્ટા ચશ્મા’ છેલ્લા 16 વર્ષથી દર્શકોનું મનોરંજન કરી રહ્યો છે.
  • આ શોનો પહેલો એપિસોડ 16 વર્ષ પહેલા 28 જુલાઈ 2008ના રોજ પ્રસારિત થયો હતો.
  • લતા મંગેશકરના ગીત વિશે આપવામાં આવી ખોટી માહિતી

સોની સબ ટીવીનો પ્રખ્યાત ટીવી શો ‘તારક મહેતા કા ઉલ્ટા ચશ્મા’ છેલ્લા 16 વર્ષથી દર્શકોનું મનોરંજન કરી રહ્યો છે. પ્રખ્યાત ગુજરાતી લેખક તારક મહેતાની કોલમ ‘દુનિયા ને ઉંડા ચશ્મા’થી પ્રેરિત, અસિત મોદીએ કોમેડી સિટકોમ ‘તારક મહેતા કા ઉલ્ટા ચશ્મા’ બનાવી છે. આ શોનો પહેલો એપિસોડ 16 વર્ષ પહેલા 28 જુલાઈ 2008ના રોજ પ્રસારિત થયો હતો. પરંતુ 16 વર્ષની આ સફરમાં દેશનો આ પ્રખ્યાત શો અને આ શોના કલાકારો ઘણી વખત વિવાદોમાં આવ્યા હતા. તો ચાલો આસિત મોદીના શો અને આ શોના કલાકારો સાથે જોડાયેલા 16 વિવાદો પર એક નજર કરીએ.

1. પપ્પાએ શો છોડી દીધો

તારક મહેતા કા ઉલ્ટા ચશ્મામાં ટપ્પુની ભૂમિકા માટે કેસર ગાંધીની પસંદગી કરવામાં આવી હતી. 9 વર્ષ સુધી ટપ્પુનું પાત્ર ભજવ્યા બાદ ભગવાને 2017માં શો છોડવાનો નિર્ણય કર્યો. આ પ્રહસનને રોકવા માટે પ્રોડક્શન તરફથી ઘણા પ્રયત્નો કરવામાં આવ્યા હતા. પરંતુ તેણે પોતાનો નિર્ણય પહેલેથી જ લઈ લીધો હતો. મીડિયા રિપોર્ટ્સ અનુસાર, તે ભવ્ય ફિલ્મોમાં કરિયર બનાવવા માંગતો હતો અને તેથી તેણે શો છોડવાનો નિર્ણય કર્યો. પ્રોડક્શન હાઉસની સાથે ચાહકો પણ આ નિર્ણયથી નારાજ છે.

2. छुप्के चाचाचा मनसे न निशन पत्लू

તારક મહેતા કા ઉલ્ટા ચશ્માના જૂના એપિસોડમાં ચંપક ચાચને મુંબઈ હિન્દી ભાષા બતાવવામાં આવી હતી. આ ડાયલોગ બાદ રાજ ઠાકરેની મહારાષ્ટ્ર નવનિર્માણ સેનાએ સિરિયલમાં જેઠાલાલના પિતાની ભૂમિકા ભજવનાર અભિનેતા અમિત ભટ્ટને ધમકી આપી હતી. MNSની ધમકી બાદ અમિત ભટ્ટ અને અસિત મોદીએ સત્તાવાર નિવેદન જારી કરીને લોકોની ભાવનાઓને ઠેસ પહોંચાડવા બદલ માફી માંગી છે.

3. લતા મંગેશકરના ગીત વિશે આપવામાં આવી ખોટી માહિતી

એપ્રિલ 2022 માં પ્રસારિત થયેલા ગોકુલધામ સોસાયટીના એક એપિસોડમાં લતા મંગેશકરે ગાયેલું ગીત ‘એ મેરે વતન કે લોગોં’નું રિલીઝ વર્ષ 1965 હોવાનું જણાવવામાં આવ્યું હતું. નેશનલ ટીવી પર ખોટી માહિતી આપવા બદલ લોકોએ ‘તારક મહેતા કા ઉલ્ટા ચશ્મા’ની આખી ટીમને ટ્રોલ કરી હતી. જ્યારે પ્રોડક્શનને તેની મોટી ભૂલનો અહેસાસ થયો, ત્યારે અસિત મોદીની નીલા ટેલિફિલ્મે ઇન્સ્ટાગ્રામ પર એક નિવેદન બહાર પાડ્યું, “અમે ‘તારક મહેતા’ના તમામ ચાહકોની માફી માંગીએ છીએ. આજે પ્રસારિત થયેલા એપિસોડમાં, અમે ભૂલથી ‘એ મેરે વતન કે લોગ’ ગીતના રિલીઝ વર્ષનો ઉલ્લેખ 1965 તરીકે કર્યો છે. પરંતુ વાસ્તવમાં તે ગીત 26 જાન્યુઆરી 1963ના રોજ રિલીઝ થયું હતું. અમે આ ભૂલ સુધારી રહ્યા છીએ અને અમે વચન આપીએ છીએ કે ભવિષ્યમાં અમે આ બાબતોમાં વધુ સાવચેત રહીશું.

4. બબીતાજીએ માફી માંગી

અમદાવાદની વિશ્વ હિન્દુ પરિષદના પ્રાદેશિક સચિવ અશોક રાવલે મુનમુન દત્તાને તેના યુટ્યુબ વ્લોગમાં જાતિવાદી શબ્દોનો ઉપયોગ કરવા બદલ નોટિસ મોકલી છે. તેના પર વાલ્મિકી સમુદાય વિરુદ્ધ અપશબ્દોનો ઉપયોગ કરવાનો આરોપ હતો. 3 વર્ષ પહેલા થયેલા આ વિવાદ પછી તરત જ મુનમુન દત્તાએ બધાની માફી માંગી અને તે વીડિયોને યુટ્યુબ પરથી હટાવી દીધો.

5. સગૈના સમાચારમાં રાજ અંડકટ-મુનમુન દત્તના અફેર

વર્ષ 2021 માં, બબીતા ​​જીન્સ પ્રજ્ઞાન રાજ અંડકટનું પાત્ર ભજવનાર અભિનેત્રી મુનમુન દત્તા અને રાજ અંડકટ વચ્ચેના અફેરના સમાચાર સોશિયલ મીડિયા પર સનસનાટીભર્યા બન્યા હતા. આ બંનેની ઉંમરમાં 9 વર્ષનો તફાવત છે. ગયા વર્ષે એટલે કે 2023માં એવું પણ સાંભળવા મળ્યું હતું કે બંનેએ સગાઈ કરી લીધી છે. જોકે, મુનમુન અને રાજ બંનેએ આ અફવાઓને ખોટી ગણાવી હતી. સોશિયલ મીડિયા પર સ્ટોરી પોસ્ટ કરતી વખતે મુનમુને કહ્યું કે તે અત્યારે કોઈને ડેટ કરી રહી નથી. તો રાજે પણ એક ઈન્ટરવ્યુમાં મુનમુન સાથેના તેના સંબંધો વિશે ખુલીને વાત કરી હતી અને કહ્યું હતું કે બંને વચ્ચે કોઈ પ્રેમ સંબંધ નથી.

6. અન્ય વિષયે શો છોડી દીધો

અફેરના સમાચારના થોડા મહિનાઓ પછી, ‘તારક મહેતા’ના બીજા ભાગના અભિનેતા રાજ અનડકે શો છોડવાનો નિર્ણય કર્યો. દરમિયાન, સમાચાર વાયરલ થયા હતા કે તે અને મુનમુન દત્તા વચ્ચે વધતી નિકટતાને કારણે તે શો છોડી રહ્યો છે. પરંતુ રાજે કહ્યું કે તે પોતાના અંગત વિકાસ માટે આ શોને અલવિદા કહી રહ્યો છે.

7. શ્રીમતી રોશન સોઢી એટલે કે જેનિફર મિસ્ત્રીના આગ્યાડો

મે 2023માં, ‘તારક મહેતા કા ઉલ્ટા ચશ્મા’માં શ્રીમતી રોશન સોઢીની ભૂમિકા ભજવનાર અભિનેત્રી જેનિફર મિસ્ત્રીએ શોના નિર્માતા અસિત મોદી પર જાતીય સતામણીનો આરોપ લગાવ્યો હતો. તેણીએ એવો પણ દાવો કર્યો હતો કે પ્રોડક્શનના કેટલાક સભ્યોએ તેની સાથે ખરાબ વર્તન કર્યું હતું. અભિનેત્રીએ અસિત મોદી અને તેની પ્રોડક્શન ટીમના કેટલાક સભ્યો વિરુદ્ધ ફરિયાદ નોંધાવી છે. કોર્ટે જેનિફરની તરફેણમાં ચુકાદો આપ્યો અને અસિત મોદી પર 5 લાખ રૂપિયાનો દંડ ફટકાર્યો.

8. કેસને પ્રભાવિત કરવાનો આરોપ

જેનિફર મિસ્ત્રીએ અસિત મોદી પર તેના કેસ અને કેસ સાથે જોડાયેલા સાક્ષીઓને પ્રભાવિત કરવાનો આરોપ લગાવ્યો હતો. તેણે કહ્યું કે શોના ઘણા કલાકાર સભ્યો પ્રોડક્શન સામે જુબાની આપવા માટે સંમત થયા છે. પરંતુ પ્રોડક્શન હાઉસે સાક્ષીઓને તેમની બાકી રકમ ચૂકવીને અને અન્ય રીતે મેનેજ કરવાનો પ્રયાસ કર્યો.

9. રીટાના પત્રકાર પીવટપીવું

‘તારક મહેતા’માં રીટા રિપોર્ટરની ભૂમિકા ભજવનાર અભિનેત્રી પ્રિયા આહુજાએ શોના ડિરેક્ટર માલવ રાજદા સાથે લગ્ન કર્યા છે. જેનિફર મિસ્ત્રીના પ્રોડક્શન હાઉસ પર લાગેલા આરોપો બાદ પ્રિયાએ અસિત મોદી અને તેના પ્રોડક્શન હાઉસ પર પણ નિશાન સાધ્યું અને કહ્યું કે માલવ સાથે લગ્ન કર્યા પછી તેણે તેના પાત્રની સ્ક્રીન સ્પેસ ઓછી કરી દીધી.

10. હાજર થવા પર બાકી રકમ ન ચૂકવવાનો આરોપ

16 વર્ષની આ સફરમાં ઘણા કલાકારોએ ‘તારક મહેતા કા ઉલ્ટા ચશ્મા’ને અલવિદા કહી દીધું છે. આ કલાકારોમાં અંજલિ ભાભીનું પાત્ર ભજવનાર નેહા દેસાઈ, ‘તારક મહેતા’નું પાત્ર ભજવતા શૈલેષ લોઢા અને રોશન સોઢીનું પાત્ર ભજવતા ગુરુચરણ સિંહ પર પ્રોડક્શન લેણાં ચૂકવવાનો આરોપ છે. આ કલાકારોએ કહ્યું હતું કે શો છોડ્યા બાદ પણ તેમને પૈસા આપવામાં આવ્યા નથી.

11. લોન અંગે ઉત્પાદન દ્વારા આપવામાં આવેલ સ્પષ્ટતા

નેહા મહેતાએ નીલા ટેલિફિલ્મ્સ પર તેના લેણાં ચૂકવ્યા ન હોવાનો આરોપ મૂક્યા પછી, પ્રોડક્શન પક્ષે આરોપોને નકારી કાઢતા નિવેદન બહાર પાડ્યું. પ્રોડક્શન તરફથી નેહા મહેતાના જવાબમાં લખ્યું હતું કે અમે અમારા પરિવાર જેવા છીએ. જ્યારે કલાકારો શો છોડે છે, ત્યારે તેમણે કેટલીક ઔપચારિકતાઓ પૂર્ણ કરવાની હોય છે, ત્યારબાદ તેમની બાકીની રકમ તેમને આપવામાં આવે છે. છેલ્લા 2 વર્ષથી અમારી ટીમ નેહા મહેતાનો સંપર્ક કરવાનો પ્રયાસ કરી રહી છે. પરંતુ તેણે અમને કોઈ જવાબ આપ્યો ન હતો. સુત્રો પાસેથી મળેલી માહિતી મુજબ પ્રોડક્શન તરફથી તમામ કલાકારોના લેણાં ક્લિયર કરી દેવામાં આવ્યા છે.

12. બાવરી ગુસ્સે થઈ ગઈ

જેઠાલાલની આ પ્રખ્યાત સિરિયલમાં અભિનેત્રી મોનિકા ભદૌરિયા બાવરીનું પાત્ર ભજવી રહી હતી. 2023માં ‘તારક મહેતા…’ના સેટ પર ચાલી રહેલી દાદાગીરી વિશે વાત કરતાં તેણે એક ઈન્ટરવ્યુમાં કહ્યું હતું કે તેની માતાના મૃત્યુ પછી પણ પ્રોડક્શને તેને 7 દિવસમાં કામ પર પાછા ફરવાની કડક સૂચના આપી હતી. જ્યારે મોનિકાએ આ વિશે પ્રોડક્શન સાથે દલીલ કરવાનો પ્રયાસ કર્યો, ત્યારે તેને કહેવામાં આવ્યું કે પ્રોડક્શન તેને કામ કરવા માટે ચૂકવણી કરી રહ્યું છે અને તેથી જ્યારે પણ પ્રોડક્શન ઈચ્છે ત્યારે તેણે ઉભા થવું પડ્યું.

13. શું તમે જાણો છો?

જેનિફર મિસ્ત્રી અને મોનિકા ભદૌરિયા દ્વારા એવો પણ દાવો કરવામાં આવ્યો હતો કે ‘તારક મહેતા’માં નટ્ટુના પિતાની ભૂમિકા ભજવનાર અભિનેતા ઘનશ્યામ નાયકને પણ સિરિયલના સેટ પર હેરાન કરવામાં આવ્યા હતા. મોનિકાએ એક ઈન્ટરવ્યુમાં કહ્યું હતું કે સોહેલે (પ્રોડક્શન ટીમના સભ્ય) ઘનશ્યામ નાઈક સાથે પણ ગેરવર્તણૂક કરી હતી. ઘનશ્યામ નાયકનું 3 વર્ષ પહેલા 77 વર્ષની વયે અવસાન થયું હતું. પરંતુ નટ્ટુના કાકાના પરિવારે ક્યારેય મોનિકા અને જેનિફરના આરોપોને સમર્થન આપ્યું નથી.

14. શૈલેષ લોઢાએ નારાજ થઈને શો છોડી દીધો

નવા કોમેડી શો માટે પ્રોડક્શન તરફથી પરવાનગી ન મળવાથી કંટાળીને ‘તારક મહેતા કા ઉલ્ટા ચશ્મા’માં શીર્ષક પાત્ર ભજવનાર શૈલેષ લોઢાએ સિરિયલને અલવિદા કહી દીધું.

15. ઉત્પાદન સામે કેસ દાખલ

‘તારક મહેતા કા ઉલ્ટા ચશ્મા’ને અલવિદા કર્યાના એક વર્ષ પછી, શૈલેષ લોઢાએ દાવો કર્યો હતો કે તેમને તેમનો યોગ્ય પગાર આપવામાં આવ્યો નથી અને તેથી તેમણે પ્રોડક્શન સામે કેસ પણ કર્યો હતો. આ કેસમાં મુંબઈ સિવિલ કોર્ટે શૈલેષ લોઢાની તરફેણમાં ચુકાદો આપ્યો હતો અને પ્રોડક્શનને 1 કરોડ રૂપિયાથી વધુ ચૂકવવાનો આદેશ આપ્યો હતો.

16. ગુરુચરણ સિંઘ નો ગમ ગમ

સિરિયલમાં રોશન સોઢીનું પાત્ર ભજવનાર એક્ટર ગુરુચરણ સિંહ 22 એપ્રિલ 2024ના રોજ દિલ્હીથી ગુમ થઈ ગયા હતા. 26 એપ્રિલે તેના પિતાએ દિલ્હી પોલીસમાં ગુમ થયાની ફરિયાદ નોંધાવી હતી. 25 દિવસ પછી તે ઘરે પરત ફર્યો. આર્થિક તંગીના કારણે ગુરુચરણે આ પગલું ભર્યું હોવાનું જણાવવામાં આવ્યું હતું. જો કે, જ્યારે આ અંગે ગુરુચરણ સાથે વાત કરવામાં આવી તો તેમણે કહ્યું કે હાલમાં તેઓ આ અંગે કોઈ માહિતી આપી શકતા નથી, પરંતુ ટૂંક સમયમાં તેઓ આ મુદ્દે વાત કરશે.Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments