Tuesday, July 16, 2024
HomeNATIONALકેન્દ્રીય બજેટ: બજેટ પહેલા પીએમ મોદીની નીતિ આયોગ અને અર્થશાસ્ત્રીઓ સાથે બેઠક

કેન્દ્રીય બજેટ: બજેટ પહેલા પીએમ મોદીની નીતિ આયોગ અને અર્થશાસ્ત્રીઓ સાથે બેઠક


  • PM મોદીની નીતિ આયોગ અને અર્થશાસ્ત્રીઓ સાથે બેઠક
  • કેન્દ્રીય બજેટ 23મી જુલાઈએ રજૂ થશે
  • આ બેઠક બજેટને લઈને મહત્વની માનવામાં આવી રહી છે.

પીએમ નરેન્દ્ર મોદી સાથે નીતિ આયોગ અને અર્થશાસ્ત્રીઓની બેઠક શરૂ થઈ છે. 23 જુલાઈના રોજ મોદી સરકાર કેન્દ્રીય નાણામંત્રી નિર્મલા સીતારમણને બજેટ 3.0 રજૂ કરશે. આ બજેટને લઈને આ બેઠક ઘણી મહત્વપૂર્ણ માનવામાં આવી રહી છે.

મીટિંગમાં કોણ છે?

આ બેઠકમાં પીએમ મોદી નિપુણ અર્થશાસ્ત્રીઓ સાથે ચર્ચા કરી રહ્યા છે. આગામી કેન્દ્રીય બજેટ માટે તેઓ તેમની પાસેથી વિચારો અને સૂચનો લેશે. આ બેઠકમાં અર્થશાસ્ત્રીઓ ઉપરાંત વિવિધ ક્ષેત્રના નિષ્ણાતો ભાગ લઈ રહ્યા છે. નીતિ આયોગના ઉપાધ્યક્ષ સુમન બેરી અને અન્ય સભ્યો પણ તેમાં સામેલ છે.

સંસદનું બજેટ સત્ર 22મી જુલાઈથી શરૂ થઈ રહ્યું છે

સંસદનું બજેટ સત્ર 22મી જુલાઈથી શરૂ થઈ રહ્યું છે. નાણામંત્રી નિર્મલા સીતારમણ લોકસભામાં કેન્દ્રીય બજેટ 2024-25 રજૂ કરશે. મોદી સરકારના ત્રીજા કાર્યકાળનું આ પ્રથમ બજેટ હશે. ગયા મહિને સંસદના બંને ગૃહોની સંયુક્ત બેઠકમાં રાષ્ટ્રપતિ દ્રૌપદી મુર્મુએ આ બજેટ વિશે કહ્યું હતું કે આ વખતે સરકાર ભવિષ્યને ધ્યાનમાં રાખીને દૂરગામી નીતિઓ સાથે બજેટ રજૂ કરશે. જેમાં મુખ્ય આર્થિક અને સામાજિક ચિંતાઓ સાથે અનેક ઐતિહાસિક પગલાં પણ જોવા મળશે. ઉલ્લેખનીય છે કે લોકસભાની ચૂંટણીને કારણે ફેબ્રુઆરીમાં વચગાળાનું બજેટ રજૂ કરવામાં આવ્યું હતું.

Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments