Tuesday, July 16, 2024
HomeNATIONALદિલ્હી: EDNO ચાર્જશીટમાં દાવો: AAPને દારૂ નીતિ કૌભાંડમાં 45 કરોડ રૂપિયા મળ્યા.

દિલ્હી: EDNO ચાર્જશીટમાં દાવો: AAPને દારૂ નીતિ કૌભાંડમાં 45 કરોડ રૂપિયા મળ્યા.


  • કેજરીવાલ સહિતના આરોપીઓને 12મીએ હાજર થવાનો આદેશ
  • ચાર્જશીટમાં તમને 38મો આરોપી બનાવવામાં આવ્યો છે.
  • કેજરીવાલે વીડિયો કોન્ફરન્સિંગ દ્વારા હાજર થવાની પરવાનગી માંગી હતી

દિલ્હીના દારૂ નીતિ કૌભાંડમાં આમ આદમી પાર્ટીની મુશ્કેલીઓ વધી રહી છે. આ કેસમાં ઈડીએ દાખલ કરેલી ચાર્જશીટમાં આ વ્યક્તિએ પક્ષ પર ઘણા ગંભીર આરોપો મૂક્યા છે અને આરોપી નં. 38 કરવામાં આવી છે.

રાઉઝ એવન્યુ સ્થિત ટ્રાયલ કોર્ટે EDની ચાર્જશીટની નોંધ લીધી છે અને દિલ્હીના મુખ્યમંત્રી અરવિંદ કેજરીવાલ સહિતના આરોપીઓને 12 જુલાઈએ કોર્ટમાં હાજર થવાનો આદેશ આપ્યો છે. જો કે, કેજરીવાલે વીડિયો કોન્ફરન્સિંગ દ્વારા હાજર રહેવાની પરવાનગી માંગી હતી, જેને કોર્ટે સ્વીકારી લીધી હતી. ચાર્જશીટમાં, EDA એ દાવો કર્યો છે કે દારૂ નીતિ કૌભાંડમાંથી રિકવર કરાયેલા 100 કરોડ રૂપિયામાંથી 45 કરોડ રૂપિયા સીધા આ વ્યક્તિની પાર્ટીને મળ્યા હતા અને આ રકમ ગોવા વિધાનસભા ચૂંટણીમાં ઉપયોગ માટે હવાલા દ્વારા મોકલવામાં આવી હતી.

મની લોન્ડરિંગના ગુનામાં આ વ્યક્તિ, પાર્ટી અને કેજરીવાલની ભૂમિકા સંપૂર્ણપણે સ્પષ્ટ છે. આમ, કેજરીવાલના નેતૃત્વ હેઠળની આમ આદમી પાર્ટી 45 કરોડ રૂપિયાના ગુનાની આવક મેળવવા, ઉપયોગ કરવા અને છુપાવવા જેવી પ્રવૃત્તિઓમાં સામેલ છે. આવું પહેલીવાર બન્યું છે કે જ્યારે કોઈ રાજકીય પક્ષને મની લોન્ડરિંગ કેસમાં આરોપી બનાવવામાં આવ્યો હોય. IDIનો દાવો છે કે નાણાકીય વર્ષ 2021-22 માટે દિલ્હી સરકારની દારૂની નીતિમાં દારૂના ધંધાર્થીઓને ગેરવાજબી લાભ આપવામાં આવ્યા હતા અને તેના બદલામાં તેમની પાસેથી પૈસા લેવામાં આવ્યા હતા. જો કે, આદમી પાર્ટી અને દિલ્હી સરકાર આ આરોપોને નકારી રહી છે.Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments