Friday, July 19, 2024
HomeNATIONALઉત્તરાખંડ સમાચાર: કેદારનાથના ભાજપના ધારાસભ્ય શૈલારાણી રાવતનું નિધન

ઉત્તરાખંડ સમાચાર: કેદારનાથના ભાજપના ધારાસભ્ય શૈલારાણી રાવતનું નિધન


  • ધારાસભ્ય શૈલારાણીએ કોંગ્રેસ પાર્ટીમાંથી રાજકીય સફર શરૂ કરી હતી.
  • ઉત્તરાખંડના મુખ્યમંત્રી પુષ્કર સિંહ ધામીએ શોક વ્યક્ત કર્યો છે
  • ધારાસભ્ય શૈલારાણી બે દિવસથી મેક્સ હોસ્પિટલમાં વેન્ટિલેટર પર હતા.

ઉત્તરાખંડની કેદારનાથ વિધાનસભાના ભાજપના ધારાસભ્ય શૈલારાણી રાવત (68)નું નિધન થયું છે. તેઓ લાંબા સમયથી બીમાર હતા અને દેહરાદૂનની મેક્સ હોસ્પિટલમાં તેમની સારવાર ચાલી રહી હતી. રાત્રે 10.30 વાગ્યાની આસપાસ તેમણે અંતિમ શ્વાસ લીધા હતા. ધારાસભ્ય શૈલારાણી બે દિવસથી મેક્સ હોસ્પિટલમાં વેન્ટિલેટર પર હતા. તેની કરોડરજ્જુમાં ફ્રેક્ચર થયું હતું. આ પછી તેની સર્જરી થઈ.

કેવી રહી રાજકીય સફર?

ધારાસભ્ય શૈલારાણીએ કોંગ્રેસ પાર્ટીમાંથી રાજકીય સફર શરૂ કરી હતી. વર્ષ 2012માં તેઓ વિધાનસભા પહોંચ્યા હતા. હરીશ રાવત સરકાર દરમિયાન કોંગ્રેસમાં બળવો થયો ત્યારે શૈલરાણી પણ પાર્ટીના 9 વરિષ્ઠ ધારાસભ્યો સાથે ભારતીય જનતા પાર્ટીમાં જોડાયા હતા. 2017ની વિધાનસભા ચૂંટણીમાં ભાજપે કેદારનાથ બેઠક પરથી શૈલારાનીને ટિકિટ આપી હતી, પરંતુ તેઓ હારી ગયા હતા. આ પછી, પાર્ટીએ તેમને 2022 માં ફરીથી ઉમેદવાર બનાવ્યા અને તેઓ જીત્યા.

કરોડરજ્જુના ફ્રેક્ચરની સર્જરી બાદ ધારાસભ્ય શૈલરાની સાજા થયા નથી. શૈલારાણી રાવત 2017માં ચૂંટણી પ્રચાર દરમિયાન પડી ગયા હતા, જેના કારણે તેમને આંતરિક ઈજા થઈ હતી. તેને કેન્સર પણ હતું. લગભગ ત્રણ વર્ષ સુધી સારવાર પછી, તેઓ સ્વસ્થ થયા, તેમના ઘરે પાછા ફર્યા અને ફરીથી રાજકારણમાં સક્રિય થયા.

સીએમ ધામીએ દુઃખ વ્યક્ત કર્યું

ઉત્તરાખંડના મુખ્યમંત્રી પુષ્કર સિંહ ધામીએ સોશિયલ મીડિયા પોસ્ટમાં શૈલારાનીના નિધન પર શોક વ્યક્ત કર્યો હતો. તેમણે કહ્યું કે કેદારનાથ વિધાનસભાના લોકપ્રિય ધારાસભ્ય શ્રીમતી શૈલા રાની રાવતના નિધનના ખૂબ જ દુઃખદ સમાચાર મળ્યા છે. તેમની વિદાય એ પક્ષ અને વિસ્તારના લોકો માટે ન પુરી શકાય તેવી ખોટ છે. તેમની ફરજ પ્રત્યેની નિષ્ઠા અને જનસેવા પ્રત્યેનું સમર્પણ હંમેશા યાદ રહેશે. હું ઈશ્વરને પ્રાર્થના કરું છું કે તેઓ દિવંગતના આત્માને શાંતિ આપે અને શોકગ્રસ્ત પરિવારના સભ્યો અને સમર્થકોને આ અપાર નુકસાન સહન કરવાની શક્તિ આપે.

Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments