Tuesday, July 16, 2024
HomeSPORTSભારતે દક્ષિણ આફ્રિકા સામે એકતરફી જીત મેળવીને શ્રેણી બરોબરી કરી લીધી છે

ભારતે દક્ષિણ આફ્રિકા સામે એકતરફી જીત મેળવીને શ્રેણી બરોબરી કરી લીધી છે


પૂજા વસ્ત્રાકર અને રાધા યાદવની આગેવાની હેઠળના બોલરોના ઉત્કૃષ્ટ પ્રદર્શનને કારણે, ભારતે ત્રીજી અને અંતિમ મહિલા T20 આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટ મેચમાં દક્ષિણ આફ્રિકાને 55 બોલ બાકી રહેતા 10 વિકેટથી હરાવ્યું અને ત્રણ મેચની શ્રેણી 1-1થી બરાબર કરી.

ઝડપી બોલર વસ્ત્રાકર (13 રનમાં ચાર વિકેટ)એ કારકિર્દીની સર્વશ્રેષ્ઠ બોલિંગ કરી અને ચાર વિકેટ લીધી જ્યારે ડાબા હાથની સ્પિનર ​​રાધાએ (6 રનમાં 3 વિકેટ) ત્રણ વિકેટ લીધી કારણ કે દક્ષિણ આફ્રિકા 17.1 ઓવરમાં 84 રનમાં ઓલઆઉટ થઈ ગયું હતું.

ભારતે 10.5 ઓવરમાં કોઈપણ નુકશાન વિના 88 રન બનાવીને આસાન જીત નોંધાવી હતી. સ્મૃતિ મંધાના 40 બોલમાં 54 રન બનાવીને અણનમ રહી અને શેફાલી વર્મા 25 બોલમાં 27 રન બનાવીને અણનમ રહી.

દક્ષિણ આફ્રિકાએ પ્રથમ મેચ 12 રને જીતી હતી જ્યારે બીજી મેચ વરસાદને કારણે પૂર્ણ થઈ શકી ન હતી. અગાઉ, વનડે શ્રેણીમાં 3-0થી જીત નોંધાવવા ઉપરાંત, ભારતે એકમાત્ર ટેસ્ટ મેચ પણ જીતી હતી.

મંધાનાએ અયોબંગા વિકેટ પર બે ચોગ્ગા સાથે શરૂઆત કરી હતી. આ પછી બંને ભારતીય બેટ્સમેનોએ આસાનીથી રન બનાવ્યા. ભારતમાં પાવર પ્લેમાં 40 રન બનાવ્યા. આ પછી મંધાનાએ સાઉથ આફ્રિકાના બોલરો પર સંપૂર્ણ રીતે પ્રભુત્વ જમાવ્યું હતું.

મંધાનાએ નાદીન ડી ક્લાર્કના બોલ પર બે ચોગ્ગા અને વિજેતા છગ્ગા ફટકારીને તેની અડધી સદી પૂરી કરી હતી. તેણે પોતાની ઇનિંગમાં 8 ફોર અને 2 સિક્સર ફટકારી હતી. શેફાલીએ પોતાની ઇનિંગમાં ત્રણ ચોગ્ગા ફટકાર્યા હતા. જ્યારે તેણી 24 રન પર હતી ત્યારે તેણીને જીવનની લીઝ પણ મળી હતી.

અગાઉ, વસ્ત્રાકર અને રાધા સિવાય, બીજી બાજુથી અરુંધતિ રેડ્ડી (14 રનમાં એક વિકેટ), શ્રેયંકા પાટીલ (19 રનમાં એક વિકેટ) અને દીપ્તિ શર્મા (20 રનમાં એક વિકેટ) એ એક-એક વિકેટ લીધી હતી ઓપનિંગ બેટ્સમેન તેજમીન બ્રિટ્સ (20) 20 રનના આંકને સ્પર્શી શક્યો હતો.

ભારતે ટોસ જીતીને દક્ષિણ આફ્રિકાને બેટિંગ માટે આમંત્રણ આપ્યું, ત્યારબાદ ટીમે પાવર પ્લેમાં કેપ્ટન લૌરા વોલવર્ટ (09) અને મેરિજેન કેપ (10)ની વિકેટ ગુમાવ્યા બાદ 39 રન ઉમેર્યા.

વોલવર્ટે વસ્ત્રાકરની પહેલી જ ઓવરમાં ચોગ્ગા સાથે આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાં છ હજાર રન પૂરા કર્યા અને બ્રિટ્સે પણ સંજીવન સંજનાને ચોગ્ગા ફટકાર્યા.

ઓફ સ્પિનર ​​શ્રેયંકાએ અરુંધતિ કેપના હાથે વોલ્વાર્ટને બે ચોગ્ગા ફટકારીને ભારતને પ્રથમ સફળતા અપાવી હતી પરંતુ વસ્ત્રાકરની આગામી ઓવરમાં તે મિડવિકેટ પર શેફાલી વર્માના હાથે કેચ આઉટ થઈ ગઈ હતી અને તે આ ઝડપી બોલરનો 50મો શિકાર બની હતી.

બ્રિટે શ્રેયંકા પર વધુ બે ચોગ્ગા ફટકાર્યા પરંતુ ઑફ-સ્પિનર ​​દીપ્તિની બોલ પર મોટો શોટ રમવાનો પ્રયાસ કરતી વખતે, તેણીએ હવામાં શોટ રમ્યો અને કેપ્ટન હરમનપ્રીત કૌરે મિડ-ઑફમાં એક શાનદાર કેચ લઈને તેની ઇનિંગ્સનો અંત કર્યો.

પછી એન્નેકે બોશ અને ક્લો ટ્રોયને દાવને આગળ ધપાવ્યો. બંનેએ 10મી ઓવરમાં ટીમ રનની અડધી સદી પૂરી કરી હતી.

વસ્ત્રાકરે દક્ષિણ આફ્રિકાને ચોથો ઝટકો બોશ (17)ને એલબીડબલ્યુ આપીને આપ્યો હતો, બે બોલ બાદ નાદીન ડી ક્લાર્ક (00) પણ વસ્ત્રાકરનો બોલ વિકેટ પર રમ્યો હતો, જેના કારણે દક્ષિણ આફ્રિકાનો સ્કોર પાંચ વિકેટે 61 રન થઈ ગયો હતો.

રાધાએ અનેરી ડેર્કસેન (02), સિનાલો જાફતા (08) અને નોનકુલુલેકો માલાબા (00)ને આઉટ કર્યા હતા જ્યારે અરુંધતિએ ટ્રોયન (08)ને એલિસ મેરી માર્ક્સ (07)ને વિકેટકીપર ઉમા છેત્રીના હાથે કેચ આઉટ કરાવ્યા હતા.(ભાષા)
Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments