Tuesday, July 16, 2024
HomeSPORTSશુભમન ગિલે સુકાની ઈનિંગ્સ રમી, ભારતે ઝિમ્બાબ્વે સામે 180નો સ્કોર પાર કર્યો

શુભમન ગિલે સુકાની ઈનિંગ્સ રમી, ભારતે ઝિમ્બાબ્વે સામે 180નો સ્કોર પાર કર્યો


INDvsZIM કેપ્ટન શુભમન ગિલ (66) અને રુતુરાજ ગાયકવાડ (49)ની શાનદાર ઇનિંગ્સના આધારે ભારતે બુધવારે ત્રીજી T-20 મેચમાં ઝિમ્બાબ્વેને 183 રનનો ટાર્ગેટ આપ્યો છે ટોસ અને પ્રથમ બેટિંગ કરવાનો નિર્ણય કર્યો. બેટિંગ કરવા આવેલા યશસ્વી જયસ્વાલ અને શુભમન ગિલની ઓપનિંગ જોડીએ સારી શરૂઆત કરી હતી અને પ્રથમ વિકેટ માટે 67 રન જોડ્યા હતા.

નવમી ઓવરમાં સિકંદર રઝાએ યશસ્વી જયસ્વાલને બ્રાયનના હાથે કેચ કરાવીને ઝિમ્બાબ્વેને પ્રથમ સફળતા અપાવી હતી. જયસ્વાલે 27 બોલમાં ચાર ચોગ્ગા અને બે છગ્ગાની મદદથી (36) રન બનાવ્યા હતા. આ પછી પાછલી મેચમાં સદી ફટકારનાર અભિષેક શર્મા (10) બેટિંગ કરવા આવ્યો હતો, જે સિકંદર રઝાનો શિકાર બન્યો હતો. 18મી ઓવરમાં મુઝારાબાનીએ શુબમન ગિલને રઝાના હાથે કેચ કરાવીને ઝિમ્બાબ્વેની ત્રીજી વિકેટ મેળવી હતી.

ગિલે 49 બોલમાં સાત ચોગ્ગા અને ત્રણ છગ્ગા સાથે સૌથી વધુ રન (66) બનાવ્યા હતા. ઋતુરાજ ગાયકવાડે 28 બોલમાં ચાર ચોગ્ગા અને ત્રણ છગ્ગાની મદદથી (49) રન બનાવ્યા હતા. સંજુ સેમસન (12) અને રિંકુ સિંહ (1) સાત બોલમાં અણનમ રહ્યા હતા. ભારતે નિર્ધારિત 20 ઓવરમાં ચાર વિકેટે 182 રન બનાવ્યા હતા, ઝિમ્બાબ્વે માટે બ્લેસિંગ મુઝારાબાની અને સિકંદર રઝાએ બે-બે વિકેટ લીધી હતી.(એજન્સી)Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments