Monday, July 15, 2024
HomeSPORTSહજુ સુધી ગંભીરના પગાર કરાર પર હસ્તાક્ષર થયા નથી, ઓસ્ટ્રેલિયામાં પ્રથમ મોટી...

હજુ સુધી ગંભીરના પગાર કરાર પર હસ્તાક્ષર થયા નથી, ઓસ્ટ્રેલિયામાં પ્રથમ મોટી પરીક્ષા થશે


ભારતીય ક્રિકેટ ટીમના મુખ્ય કોચ તરીકે ગૌતમ ગંભીરની નિમણૂકની નાણાકીય ઔપચારિકતાઓ હજુ પૂર્ણ થવાની બાકી છે, પરંતુ આ સમયે તેમના માટે સૌથી મહત્વની બાબત એ છે કે તેમની પાસે આવનારા પડકારોનો સામનો કરવા માટે શ્રેષ્ઠ સહાયક સ્ટાફ હોય. ત્રણ વર્ષનો કાર્યકાળ.

મંગળવારે, ભારતીય ક્રિકેટ કંટ્રોલ બોર્ડ (BCCI)ના સચિવ જય શાહે સત્તાવાર રીતે ગંભીરની નિમણૂકની જાહેરાત કરી, જેની લાંબા સમયથી અપેક્ષા હતી. જો કે, એવું જાણવા મળ્યું છે કે તેનો પગાર હજુ નક્કી કરવામાં આવ્યો નથી, જો કે તે તેના પુરોગામી રાહુલ દ્રવિડ અને રવિ શાસ્ત્રી જેવો જ હોવાની અપેક્ષા છે.

બીસીસીઆઈના એક સૂત્રએ પીટીઆઈને જણાવ્યું હતું કે, ગૌતમ માટે જવાબદારી સંભાળવી વધુ મહત્વપૂર્ણ હતી, પગાર અને અન્ય બાબતોનું કામ કરી શકાય છે. આ 2014માં રવિ શાસ્ત્રીના કેસ જેવો જ છે જેમાં તેમને મુખ્ય કોચ ડંકન ફ્લેચરની જગ્યાએ પ્રથમ વખત ક્રિકેટ ડિરેક્ટર બનાવવામાં આવ્યા હતા. ,

તેણે કહ્યું, “જે દિવસે રવિ જોડાયો, તેની પાસે કોન્ટ્રાક્ટ પણ નહોતો અને પછીથી વસ્તુઓ પૂરી થઈ ગઈ. ગૌતમના કેસમાં પણ હજુ કેટલીક વિગતો પર કામ ચાલી રહ્યું છે. તેનો પગાર રાહુલ દ્રવિડ જેટલો જ હશે. ,

એવું જાણવા મળ્યું છે કે ગંભીરને તેની પોતાની ટીમ કામ કરવા માટે મળશે જે NCA (નેશનલ ક્રિકેટ એકેડમી)ના કોચ સાથે મળીને કામ કરશે.

ગંભીરે કહ્યું હતું કે, “ક્રિકેટ મારો પેશન છે અને હું BCCI, નેશનલ ક્રિકેટ એકેડમીના વડા VVS લક્ષ્મણ, સપોર્ટ સ્ટાફ અને સૌથી અગત્યનું ખેલાડીઓ સાથે મળીને કામ કરવા આતુર છું કારણ કે અમે આગામી ટુર્નામેન્ટમાં સફળતા હાંસલ કરવા માટે કામ કરીએ છીએ.” ‘

લક્ષ્મણ હાલમાં યુવા T20 ટીમ સાથે ઝિમ્બાબ્વેમાં છે પરંતુ એવી અપેક્ષા રાખવામાં આવે છે કે જ્યારે તે પરત ફરશે ત્યારે તે નવા કોચ, મુખ્ય પસંદગીકાર અજીત અગરકર, બે કેપ્ટન રોહિત શર્મા અને હાર્દિક પંડ્યા સાથે મુલાકાત કરીને ભાવિ વ્યૂહરચના અંગે ચર્ચા કરશે.

ગંભીરના કોર સપોર્ટ સ્ટાફમાં કોણ હશે તે અંગે પણ ભારે રસ છે. કોલકાતા નાઈટ રાઈડર્સ (KKR) એકેડેમીના વડા અભિષેક નાયરની સંડોવણી વિશે અટકળો ચાલી રહી છે, જે IPL ફ્રેન્ચાઈઝી KKRના મહત્વપૂર્ણ વ્યૂહરચનાકારોમાંના એક છે. સૌથી મહત્વની વાત એ છે કે તે વર્તમાન કેપ્ટન રોહિત શર્માના નજીકના મિત્રોમાંથી એક છે.

BCCIના એક અધિકારીએ બોલિંગ કોચ માટે બે સંભવિત ઉમેદવારો તરીકે એલ બાલાજી અને ઝહીર ખાનના નામ રજૂ કર્યા છે. અહેવાલો અનુસાર, આર વિનય કુમારનું નામ પણ સામે આવી રહ્યું છે જે ગંભીરની પસંદગી માનવામાં આવે છે.

જ્યાં સુધી ફિલ્ડિંગ કોચનો સવાલ છે ત્યાં સુધી જોન્ટી રોડ્સનું નામ ફરીથી સામે આવી રહ્યું છે પરંતુ જો છેલ્લા બે કોચિંગ સાયકલનો ટ્રેન્ડ જોઈએ તો બીસીસીઆઈએ હંમેશા ઘરેલુ પ્રતિભાને પ્રાધાન્ય આપ્યું છે.

ગંભીર માટે સૌથી મોટી કસોટી ચોક્કસપણે ઓસ્ટ્રેલિયા હશે જ્યાં ભારતે રવિ શાસ્ત્રીના માર્ગદર્શન હેઠળ 2018-19 અને 2020-21માં બેક ટુ બેક ટેસ્ટ શ્રેણી જીતી હતી.

ભારત અને ઓસ્ટ્રેલિયા વચ્ચે 33 વર્ષ પછી (1991-92થી) પાંચ ટેસ્ટની શ્રેણી રમાશે, જેમાં પ્રથમ ટેસ્ટ પર્થની ઉછાળવાળી પીચ પર શરૂ થશે.

ગંભીરે 2013-17 વચ્ચે કેપ્ટન તરીકે રણજી ટ્રોફીમાં દિલ્હી માટે વ્યૂહરચના ઘડવામાં ઘણો સમય વિતાવ્યો છે પરંતુ લાલ બોલના કોચ તરીકે તેનું પ્રદર્શન આ શ્રેણી પર નિર્ભર રહેશે, જે વિશ્વ ટેસ્ટ ચેમ્પિયનશિપ માટે ભારતની ક્વોલિફિકેશન માટે પણ નિર્ણાયક હશે. નિર્ણાયક સાબિત થશે.

દરમિયાન, ચેમ્પિયન્સ ટ્રોફી પાકિસ્તાનમાં રમાશે પરંતુ BCCIએ હજુ સુધી તેના કાર્યક્રમને લીલી ઝંડી આપી નથી. ગંભીર હંમેશા ભારતીય સેનાના બલિદાનની વાત કરે છે અને તે પાકિસ્તાનમાં કોઈપણ પ્રકારની ક્રિકેટ રમવાની વિરુદ્ધ રહ્યો છે.Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments