Sunday, July 14, 2024
HomeSPORTST20I વર્લ્ડ કપ મેન ઓફ ધ ટુર્નામેન્ટ જસપ્રીત બુમરાહ હવે પ્લેયર ઓફ...

T20I વર્લ્ડ કપ મેન ઓફ ધ ટુર્નામેન્ટ જસપ્રીત બુમરાહ હવે પ્લેયર ઓફ ધ મંથ બન્યો


T20I વર્લ્ડ કપમાં ભારતના વિજયી અભિયાનના હીરો જસપ્રીત બુમરાહને મંગળવારે ઇન્ટરનેશનલ ક્રિકેટ કાઉન્સિલ (ICC) દ્વારા જૂન મહિના માટે શ્રેષ્ઠ પુરુષ ખેલાડી તરીકે પસંદ કરવામાં આવ્યો હતો.

તે ભારત માટે બેવડા આનંદનો પ્રસંગ હતો કારણ કે મહિલા ટીમની વાઇસ-કેપ્ટન સ્મૃતિ મંધાનાને આ વૈશ્વિક સંસ્થા દ્વારા ‘જૂન મહિના માટે શ્રેષ્ઠ મહિલા ખેલાડી’ તરીકે પસંદ કરવામાં આવી હતી. મંધાનાને ગયા મહિને સાઉથ આફ્રિકા સામેની વનડે સિરીઝમાં બેટ વડે શાનદાર પ્રદર્શન કરવા બદલ આ એવોર્ડ આપવામાં આવ્યો હતો.

બુમરાહે ભારતીય કેપ્ટન રોહિત શર્મા અને અફઘાનિસ્તાનના રહેમાનુલ્લા ગુરબાઝને હરાવીને આ ખિતાબ જીત્યો હતો જ્યારે મંધાનાએ ઈંગ્લેન્ડની માયા બાઉચર અને શ્રીલંકાની વિસ્મી ગુણારત્નેને હરાવીને મહિલા એવોર્ડ જીત્યો હતો.

ICCએ અહીં જારી કરેલા એક નિવેદનમાં જણાવ્યું કે ગયા મહિને T-20 વર્લ્ડ કપમાં 15 વિકેટ લઈને ટૂર્નામેન્ટનો સર્વશ્રેષ્ઠ ખેલાડી જાહેર કરાયેલા બુમરાહે જૂન માટે સર્વશ્રેષ્ઠ ખેલાડીનો એવોર્ડ પણ જીત્યો છે.

આઈસીસીના એક નિવેદનમાં બુમરાહે કહ્યું, “હું જૂન માટે આઈસીસી મેન્સ પ્લેયર ઓફ ધ મન્થ જાહેર કરીને ખુશ છું.” એક ટીમ તરીકે, અમને ઉજવણી કરવાની ઘણી તકો મળી અને મને તેમાં યોગદાન આપવાનું સારું લાગ્યું.

T20 વર્લ્ડ કપમાં, બુમરાહે 8.26 ની એવરેજથી વિકેટ લીધી હતી જ્યારે મહિલા વર્ગમાં, બેંગલુરુમાં પ્રથમ ODIમાં 117 રનની શાનદાર ઇનિંગ રમી હતી. તેની સદીથી ભારત પાંચ વિકેટે 99 રનથી 265 રન બનાવી શક્યું હતું, જે દક્ષિણ આફ્રિકા માટે પૂરતું સાબિત થયું હતું.

બીજી મેચમાં તેણે 120 બોલમાં 136 રનની શાનદાર ઇનિંગ રમી હતી. ત્રીજી મેચમાં 90 રન બનાવીને આઉટ થતાં તે સદીઓની હેટ્રિક પૂરી કરવામાં ચૂકી ગઈ હતી. મંધાનાએ દક્ષિણ આફ્રિકા સામેની ત્રણ મેચમાં 343 રન બનાવ્યા હતા અને તેને શ્રેણીની સર્વશ્રેષ્ઠ ખેલાડી જાહેર કરવામાં આવી હતી.

“હું જૂન માટે ICC વિમેન્સ પ્લેયર ઓફ ધ યર એવોર્ડ જીતીને ખરેખર ખુશ છું,” તેણે કહ્યું. ટીમે જે રીતે પ્રદર્શન કર્યું છે તેમાં યોગદાન આપીને હું ખુશ છું. અમે વનડે અને ટેસ્ટ શ્રેણી જીતી છે અને આશા છે કે અમે અમારું ફોર્મ ચાલુ રાખી શકીશું અને હું ભારત માટે વધુ મેચો જીતવામાં યોગદાન આપી શકીશ. (ભાષા)
Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments