Wednesday, July 24, 2024
HomeNATIONALમહારાષ્ટ્રની રાજનીતિઃ 11 વિધાનસભા બેઠકો...12 ઉમેદવારો, શું મહારાષ્ટ્રમાં ફરી અરાજકતા સર્જાશે?

મહારાષ્ટ્રની રાજનીતિઃ 11 વિધાનસભા બેઠકો…12 ઉમેદવારો, શું મહારાષ્ટ્રમાં ફરી અરાજકતા સર્જાશે?


  • મહારાષ્ટ્રમાં 12 જુલાઈએ 11 વિધાનસભા બેઠકો માટે મતદાન
  • વિધાનસભા ચૂંટણીને લઈને સીએમ એકનાથ શિંદેની સીટ
  • ત્રણેય પક્ષોના નેતાઓએ પોતાની રણનીતિ નક્કી કરી હતી

મહારાષ્ટ્રમાં 12 જુલાઈએ 11 વિધાન પરિષદની બેઠકો માટે મતદાન થવાનું છે. આ ચૂંટણી રસપ્રદ બની છે. અહીં 11 બેઠકો માટે 12 ઉમેદવારો ચૂંટણી લડી રહ્યા છે. એવી અટકળો છે કે આવી સ્થિતિમાં ક્રોસ વોટિંગ પણ થઈ શકે છે. આ પહેલા વિપક્ષ મહાવિકાસ આઘાડી ગઠબંધન ફુલ એલર્ટ મોડમાં છે. મતદાન પહેલા ધારાસભ્યોને રિસોર્ટમાં મોકલવાની તૈયારી ચાલી રહી છે. આ એટલા માટે કરવામાં આવી રહ્યું છે કારણ કે એનડીએ નેતાઓ તેમનો સંપર્ક કરવાનો પ્રયાસ કરી શકે છે. કોંગ્રેસ, ઉદ્ધવ ઠાકરેની શિવસેના અને શરદ પવારની એનસીપીના ધારાસભ્યોને હોટલોમાં રાખવાની યોજના છે.

ત્રણેય પક્ષોના નેતાઓએ પોતાની રણનીતિ નક્કી કરી હતી

એટલું જ નહીં, મુખ્યમંત્રી એકનાથ શિંદેની પાર્ટી શિવસેના અને અજિત પવારની રાષ્ટ્રવાદી કોંગ્રેસ પાર્ટીના ધારાસભ્યોને પણ આ હોટલમાં રોકાવા માટે કહેવામાં આવી શકે છે. ધારાસભ્યોની હોર્સ-ટ્રેડિંગ કોઈપણ રીતે ન થાય તે માટે આવું કરવામાં આવી રહ્યું છે. સૌથી રસપ્રદ વાત એ છે કે ધારાસભ્યો તૂટવાનો ડર એક બાજુથી નથી પરંતુ બંને બાજુથી સમાન છે. લોકસભા ચૂંટણી બાદ ભાજપના નેતૃત્વ હેઠળના NDAમાં એવા ઘણા નેતાઓ છે જેમના મન હવે બદલાઈ રહ્યા છે. આવી સ્થિતિમાં ઘણા ધારાસભ્યો વિધાનસભા ચૂંટણીમાં અન્ય પક્ષ પ્રત્યે વફાદારી બતાવી શકે છે. એનડીએ હોય કે મહાવિકાસ અઘાડી, દરેક જણ એલર્ટ મોડ પર છે.
સીએમ એકનાથ શિંદેની સભાનું આયોજન કરવામાં આવ્યું હતું
તમને જણાવી દઈએ કે બે દિવસ પહેલા મુખ્યમંત્રી એકનાથ શિંદે, ડેપ્યુટી સીએમ દેવેન્દ્ર ફડણવીસ અને અજિત પવાર વચ્ચે બેઠક થઈ હતી. આ બેઠકમાં ત્રણેય પક્ષોના નેતાઓએ પોતાની રણનીતિ નક્કી કરી હતી. એટલું જ નહીં, મતદાન પેટર્ન પર પણ નિર્ણય લેવામાં આવ્યો હતો. 2022ની રાજ્યસભા અને વિધાન પરિષદની ચૂંટણીમાં ભારતીય જનતા પાર્ટીએ ખૂબ જ સારું પ્રદર્શન કર્યું હતું. તે સમયે રાજ્યની કમાન ડેપ્યુટી સીએમ દેવેન્દ્ર ફડણવીસના હાથમાં હતી. આ અનુભવના આધારે NDAએ ફરીથી ફડણવીસને કમાન સોંપી છે.
11 બેઠકો માટે 12 ઉમેદવારોએ ચૂંટણી લડી હતી
2022 માં પૂરતી સંખ્યા ન હોવા છતાં, ભારતીય જનતા પાર્ટીએ તેના ખાતામાં 3 રાજ્યસભા બેઠકો અને 5 વિધાન પરિષદ બેઠકો ઉમેરી હતી. હાલમાં 11 બેઠકો માટે 12 ઉમેદવારો ચૂંટણી લડી રહ્યા છે. જેમાંથી 5 ભાજપના છે. આ સિવાય એકનાથ શિંદેની શિવસેના અને અજિત પવારની પાર્ટી તરફથી બે-બે ઉમેદવારો છે. તે જ સમયે, વિરોધ પક્ષ મહાવિકાસ અઘાડીના ત્રણેય પક્ષોમાંથી એક-એક ઉમેદવાર મેદાનમાં છે.Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments