Thursday, July 25, 2024
HomeSPORTSઝિમ્બાબ્વે સામેની ત્રીજી T20Iમાં જયસ્વાલના બેટિંગ ઓર્ડર પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરો

ઝિમ્બાબ્વે સામેની ત્રીજી T20Iમાં જયસ્વાલના બેટિંગ ઓર્ડર પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરો


T20I વર્લ્ડ કપ વિજેતા ખેલાડીઓની વાપસી સાથે, ભારતીય ટીમ માટે બુધવારે અહીં ઝિમ્બાબ્વે સામેની ત્રીજી T20 મેચમાં યશસ્વી જયસ્વાલ અને અભિષેક શર્મા વચ્ચે પસંદગી કરવી ખૂબ મુશ્કેલ હશે.

જયસ્વાલ, સંજુ સેમસન અને શિવમ દુબે T20 વર્લ્ડ કપમાં ભારતીય ટીમનો ભાગ હતા. તેના વાપસીએ બીજી મેચમાં 100 રનથી જીત નોંધાવીને શ્રેણીમાં પુનરાગમન કરનારી ટીમને મજબૂત બનાવી છે.

ડાબોડી ઓપનિંગ બેટ્સમેન અભિષેકે બીજી મેચમાં 46 બોલમાં સદી ફટકારી હતી. જો કે, ભારતની પ્રથમ પસંદગીની T20 ટીમમાં રિઝર્વ ઓપનર હોવાના કારણે, જયસ્વાલનો શુભમન ગિલ સાથે ઇનિંગની શરૂઆત કરવાનો દાવો નક્કર લાગે છે. જયસ્વાલે 17 T20 મેચોમાં 161થી વધુની સ્ટ્રાઈક રેટથી એક સદી અને ચાર અડધી સદી સાથે રન બનાવ્યા છે.

જો કે, એવું બનતું નથી કે યાદગાર ઇનિંગ્સ રમ્યા પછી, બેટ્સમેનને આગામી મેચમાં પડતો મૂકવામાં આવે. વેલ, મનોજ તિવારી અને કરુણ નાયર આનો સામનો કરી ચુક્યા છે. 2011માં વેસ્ટ ઈન્ડિઝ સામે પ્રથમ વનડે સદી ફટકાર્યા બાદ તિવારીને ટીમમાંથી બહાર કરવામાં આવ્યો હતો, જ્યારે નાયર 2016માં ઈંગ્લેન્ડ વિરુદ્ધ ટેસ્ટમાં ત્રેવડી સદી ફટકાર્યા બાદ ટીમમાં સ્થાન મેળવી શક્યો ન હતો.

વેલ, કેપ્ટન ગિલ તેના 14 દિવસથી ઓછી ઉંમરના શ્રેષ્ઠ મિત્ર સાથે આ અન્યાય થવા દેશે નહીં. આવી સ્થિતિમાં બે ખબ્બુ બેટ્સમેનમાંથી એકને બેટિંગ ક્રમમાં નીચે આવવું પડશે. રાજસ્થાન રોયલ્સ માટે IPLમાં ત્રીજા નંબરે બેટિંગ કરનાર સેમસનને પાંચમા નંબરે અને રુતુરાજ ગાયકવાડને ચોથા નંબરે ઉતારવો પડી શકે છે.

અંતિમ અગિયારમાં, જયસ્વાલને BSI સુદર્શનનું સ્થાન મળી શકે છે, જે ફક્ત પ્રથમ બે મેચ માટે પસંદ કરવામાં આવ્યા હતા. જ્યારે સેમસનને ધ્રુવ જુરેલનું સ્થાન મળશે. ટી20 વર્લ્ડ કપમાં પ્લેઈંગ ઈલેવનમાં સામેલ શિવમ દુબેને રિયાન પરાગના સ્થાને લઈ શકાય છે.

જ્યાં સુધી ઝિમ્બાબ્વેનો સવાલ છે, તેણે પોતાની બેટિંગમાં સુધારો કરવો પડશે. હરારે સ્પોર્ટ્સ ક્લબની પિચ પર વધારાના ઉછાળાને કારણે સ્પિનરો રવિ બિશ્નોઈ અને વોશિંગ્ટન સુંદરને રમવામાં મુશ્કેલી પડી રહી હતી.

યજમાન કેપ્ટન સિકંદર રઝા ચાલી શકતો નથી જ્યારે બાકીના બેટ્સમેનો ભારતીય બોલરોનો સામનો કરવા સક્ષમ નથી લાગતા પ્રથમ મેચમાં 13 રનથી અણધાર્યા પરાજયનો સામનો કર્યા બાદ ભારતીય ટીમે સમયસર ચેતવણી આપી હતી અને પાંચ નિષ્ણાત બોલરો સાથે રમી હતી. પ્રથમ બે મેચમાં નિષ્ફળતા બાદ કેપ્ટન ગિલને સારી ઇનિંગ રમવી પડશે.(ભાષા)

ટીમો:

ભારત: શુભમન ગિલ (કેપ્ટન), યશસ્વી જયસ્વાલ, અભિષેક શર્મા, રૂતુરાજ ગાયકવાડ, સંજુ સેમસન, શિવમ દુબે, રિંકુ સિંહ, વોશિંગ્ટન સુંદર, રવિ બિશ્નોઈ, અવેશ ખાન, મુકેશ કુમાર, રેયાન પરાગ, ધ્રુવ જુરેલ, ખલીલ અહેમદ, તુષાર દેશપાંડે.

ઝિમ્બાબ્વે: સિકંદર રઝા (કેપ્ટન), ફરાઝ અકરમ, બ્રાયન બેનેટ, જોનાથન કેમ્પબેલ, ટેન્ડાઈ ચતારા, લ્યુક જોંગવે, ઈનોસન્ટ કેઈયા, ક્લાઈવ એમ, વેસ્લી મેડવેરે, ટી મારુમાની, વેલિંગ્ટન મસાકાઝા, બ્રેન્ડન માવુતા, બ્લેસિંગ મુઝારાબાની, ડીયોન માયર્સ, રિચારડવી એન્ગારવા, મિલ્ટન શુમ્બા.

મેચનો સમય: સાંજે 4 વાગ્યા. 30 થી.Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments