Tuesday, July 23, 2024
HomeSPORTSમાત્ર હું જ કેમ? ઇશાન કિશને આખરે તોડ્યું BCCIના નિર્ણય અંગે...

માત્ર હું જ કેમ? ઇશાન કિશને આખરે તોડ્યું BCCIના નિર્ણય અંગે મૌન, વ્યક્ત કર્યું પોતાનું દર્દ.


બીસીસીઆઈ કોન્ટ્રાક્ટ સ્નબ પર ઈશાન કિશન : નિયમોનું પાલન ન કરવા બદલ BCCI સેન્ટ્રલ કોન્ટ્રાક્ટમાંથી બહાર ફેંકાયેલા ઈશાન કિશને તાજેતરમાં જ પોતાના માનસિક સ્વાસ્થ્ય વિશે ખુલીને વાત કરી હતી, તેણે હાલમાં જ જણાવ્યું હતું કે તે દરમિયાન તે શું પસાર થયો હતો.

કિશન ભારત માટે છેલ્લી વખત ગયા વર્ષે નવેમ્બરમાં ઓસ્ટ્રેલિયા સામેની પાંચ મેચોની સીરિઝની ત્રીજી T20 મેચ રમ્યો હતો. આ પછી તેને દક્ષિણ આફ્રિકાના આગામી પ્રવાસ માટે સામેલ કરવામાં આવ્યો હતો, પરંતુ દક્ષિણ આફ્રિકા સામેની ODI અને T20 શ્રેણી બાદ તેણે ટેસ્ટ શ્રેણીમાંથી બ્રેક લીધો હતો અને ત્યારથી તે ભારતીય ટીમ માટે કોઈપણ ફોર્મેટમાં એક પણ મેચ રમ્યો નથી. છે. ODI વર્લ્ડ કપ 2023 રમી રહેલા ઈશાન કિશને માનસિક થાકને કારણે નાપસંદ કરવાનો નિર્ણય લીધો હતો.

પરંતુ આ પછી તે બીસીસીઆઈની પરવાનગી વિના કથિત રીતે પાર્ટી કરતો અને ટીવી શોમાં ભાગ લેતો જોવા મળ્યો હતો. મુખ્ય કોચ રાહુલ દ્રવિડે તેને ભારતીય ટીમમાં પુનરાગમન કરવા માટે ડોમેસ્ટિક ક્રિકેટ રમવા માટે કહ્યું પરંતુ તેણે આ આદેશનું પાલન કર્યું નહીં. પરિણામે BCCIએ તેને સેન્ટ્રલ કોન્ટ્રાક્ટમાં સામેલ કર્યો ન હતો.

તે દિવસો વિશે વાત કરતા અને તે શા માટે ઘરેલુ ક્રિકેટ નહોતા રમ્યા તે જણાવતા કિશને કહ્યું કે તે સમયે તે રણજી ટ્રોફી રમવા માટે યોગ્ય માનસિક ફ્રેમમાં ન હતો.

કિશને ઈન્ડિયન એક્સપ્રેસને જણાવ્યું હતું “મેં બ્રેક લીધો અને મને લાગે છે કે તે સામાન્ય હતું. એક નિયમ છે કે જો તમારે પુનરાગમન કરવું હોય તો તમારે સ્થાનિક ક્રિકેટમાં પ્રદર્શન કરવું પડશે. તે ખૂબ જ સરળ છે. હવે ઘરેલુ ક્રિકેટ રમવું મારા માટે ઘણું અલગ હતું કારણ કે તેમાં હતું. ના, હું આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાંથી વિરામ લઈને ભારત માટે રમવાના મૂડમાં ન હતો.)

કિશને એ પણ સ્વીકાર્યું કે સારું પ્રદર્શન કરવા છતાં ભારતીય ટીમ માટે ઘણી તકો ન મળવાથી તે નિરાશ છે.

“તે નિરાશાજનક હતું. આજે હું એમ કહેવા માંગતો નથી કે બધું સારું હતું. મારા માટે તે બિલકુલ સરળ ન હતું. તમે ઘણું સહન કરો છો. આ બધી બાબતો મારા મગજમાં ચાલતી રહે છે, શું જો, શા માટે આવું થયું. અને મારા પણ પ્રશ્નો જેમ કે શા માટે (શું થયું, શા માટે મને) આ બધી વસ્તુઓ જ્યારે હું પર્ફોર્મ કરી રહ્યો હતો.

કિશન આ વર્ષની શરૂઆતમાં IPL 2024 દરમિયાન પરત ફર્યો હતો. જો કે, તે 14 ઇનિંગ્સમાં 22.85 ની એવરેજ અને 148.83 ની સ્ટ્રાઇક રેટથી માત્ર 320 રન બનાવતા, નિશાન બનાવવામાં નિષ્ફળ ગયો.

આ પણ વાંચો: IND vs ZIM: જ્યારે હું શૂન્ય પર આઉટ થયો ત્યારે યુવરાજ ખૂબ જ ખુશ હતો, હવે તેને ગર્વ થશે: અભિષેક શર્મા

આ પણ વાંચો: IND vs ZIM: પહેલી મેચ પછી અભિષેક શર્મા પોતાની જાતને કોસતો હતો, પિતાએ ફોન કરીને સમજાવ્યું, બીજી જ મેચમાં સદી ફટકારી

આ પણ વાંચો: સ્મૃતિ મંધાના અને પલાશ મુછલે 5 વર્ષ પૂરાં કર્યા, લાઈવ કોન્સર્ટમાં વ્યક્ત કરી

આ પણ વાંચો: રોહિત શર્મા ચેમ્પિયન્સ ટ્રોફી અને WTC ફાઇનલમાં કેપ્ટન રહેશે

આ પણ વાંચો: ક્રિકેટરો પર થયો કરોડો રૂપિયાનો વરસાદ, આ બેડમિન્ટન ખેલાડી ગુસ્સે થયો, મહારાષ્ટ્ર સરકાર પર પક્ષપાતનો આરોપ લગાવ્યો

Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments