Wednesday, July 24, 2024
HomeSPORTSપેરિસ ઓલિમ્પિકમાં હોકી ટીમ ગ્રુપ ઓફ ડેથમાં છે પણ કોચે આપ્યો આ...

પેરિસ ઓલિમ્પિકમાં હોકી ટીમ ગ્રુપ ઓફ ડેથમાં છે પણ કોચે આપ્યો આ ગુરુમંત્ર (વીડિયો)


પેરિસ ઓલિમ્પિકમાં ભારતીય હોકી ટીમ પાસેથી અપેક્ષાઓથી સારી રીતે વાકેફ કોચ ક્રેગ ફુલટનને ટીમની તૈયારીઓ પર વિશ્વાસ છે અને તેમની ખેલાડીઓને સલાહ છે કે તેઓ ઓલિમ્પિકના દબાણને ધ્યાનમાં લીધા વિના ન્યૂઝીલેન્ડ સામેની પ્રથમ મેચ પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરે. .

દક્ષિણ આફ્રિકાના ફુલ્ટન (ભાષા) એક એક્સક્લુઝિવ ઈન્ટરવ્યુમાં કહ્યું, “હું જાણું છું કે ટોક્યો ઓલિમ્પિકમાં બ્રોન્ઝ જીત્યા બાદ અપેક્ષાઓ વધી છે પરંતુ વાસ્તવિકતા એ છે કે ટીમે સારી પ્રગતિ કરી છે. લંડન ઓલિમ્પિક (2012)માં 12મા સ્થાનેથી, રિયોમાં આઠમા સ્થાને (2016)થી ટોક્યોમાં ત્રીજા સ્થાને (2020), ટીમે ઘણી પ્રગતિ કરી છે.

દક્ષિણ આફ્રિકા માટે 1996 અને 2004 ઓલિમ્પિકમાં રમી ચૂકેલા ફુલ્ટને કહ્યું, “મારો મંત્ર સ્પષ્ટ છે, રમત પર ધ્યાન આપો, ઓલિમ્પિક પર નહીં.” આ એક હોકી મેચ છે અને નિયમો બદલાયા નથી.

તેણે કહ્યું, “હું એક કોચ છું જે પ્રક્રિયામાં વિશ્વાસ રાખું છું.” હાલમાં ન્યુઝીલેન્ડ સામેની પ્રથમ મેચ પર ફોકસ છે. અમે મેચ બાય સ્ટ્રેટેજી બનાવીશું.

ભારતમાં 2018 વર્લ્ડ કપ જીતનાર બેલ્જિયમ ટીમના આસિસ્ટન્ટ કોચ રહેલા 50 વર્ષીય ફુલ્ટનને ઓલિમ્પિકની તૈયારી કરવા માટે પૂરતો સમય નથી મળ્યો પરંતુ તેને કોઈ અફસોસ નથી. તે ગયા વર્ષે એપ્રિલમાં ભારતીય ટીમ સાથે જોડાયો હતો.

તેણે કહ્યું, “સામાન્ય રીતે એક ઓલિમ્પિકથી બીજા ઓલિમ્પિક સુધીનો સમય હોય છે પરંતુ તે બહાનું નથી. અમે મારા આગમનના ત્રણ મહિનામાં એશિયન ગેમ્સમાં ગોલ્ડ જીતીને ઓલિમ્પિક માટે ક્વોલિફાય કર્યું. ટીમ આત્મવિશ્વાસથી ભરેલી છે અને સારું રમી રહી છે.

તેમની માન્યતા ટીમના ટીમવર્કમાં છે, જેને વધારવા માટે તેમણે અનોખી રીતોનો ઉપયોગ કર્યો છે, ઉદાહરણ તરીકે, તેઓ જાન્યુઆરીમાં ટીમને દક્ષિણ આફ્રિકા લઈ ગયા, જ્યાં ખેલાડીઓ પર્વતારોહણ, સર્ફિંગ અને સાથે મળીને બીચ પર બાર્બેકની મજા માણી.

તેણે કહ્યું, “મારું માનવું છે કે જો કોઈ સારું નથી રમી રહ્યું તો તેના સાથી ખેલાડીએ તેની ભરપાઈ કરવી જોઈએ.” ટોચના સ્તરે સારા પ્રદર્શન માટે ખેલાડીઓ વચ્ચે પરસ્પર સંકલન અને વિશ્વાસ સૌથી મહત્વપૂર્ણ છે. તેના આધારે તેઓ પોતાનું 100 ટકા આપી શકે છે.

FIH પ્રો લીગમાં ભારત સાતમા ક્રમે આવે અથવા વિશ્વ રેન્કિંગમાં સાતમા ક્રમે સરકી જાય તેની તેને ચિંતા નથી.

તેણે કહ્યું, “અમે પ્રો લીગમાં કેટલીક મેચોમાં સારું રમી શક્યા નહોતા પરંતુ તેનો હેતુ ઓલિમ્પિક માટે ટીમની પસંદગીનો હતો અને તેમાં ઘણા ફેરફારો કરવામાં આવ્યા હતા. પરંતુ સાતમા સ્થાને રહેલી ટીમ અને વિજેતા ટીમ વચ્ચે માત્ર દસ પોઈન્ટનો તફાવત હતો, એટલે કે તે ખૂબ જ નજીક હતી, અમે અમારી શ્રેષ્ઠ ટીમ સાથે રમ્યા નહોતા. આ જ કારણ છે કે રેન્કિંગમાં પણ ઘટાડો થયો છે પરંતુ મને આની ચિંતા નથી.

ટોક્યો ઓલિમ્પિકમાં બ્રોન્ઝ જીતનાર ભારતીય ટીમના 11 ખેલાડીઓની સાથે પાંચ નવા ખેલાડીઓ પેરિસમાં રમશે પરંતુ કોચનું માનવું છે કે તેમની પાસે ટોપ લેવલ પર રમવાનો પૂરતો અનુભવ છે.

તેણે કહ્યું, “મારા આગમનથી, અમે લગભગ 46 મેચ રમ્યા છે જેમાં એશિયન ચેમ્પિયન્સ ટ્રોફી, એશિયન ગેમ્સ, પ્રો લીગનો સમાવેશ થાય છે. આ તમામ ખેલાડીઓ વર્લ્ડ કપ, કોમનવેલ્થ ગેમ્સ જેવી ટૂર્નામેન્ટ રમી ચૂક્યા છે અને તેમની પાસે ઘણો અનુભવ છે. મેન્ટલ કન્ડીશનીંગ જરૂરી છે જ્યાં પેડી અપટનની ભૂમિકા મહત્વની હશે.

તેણે કહ્યું, “પેડીએ ટોચના ક્રિકેટરો સાથે કામ કર્યું છે અને અમારા ખેલાડીઓને પણ તેની મદદ મળી રહી છે. માનસિક કૌશલ્ય પર કામ કરવાની જરૂર છે અને ખેલાડીઓ સારું પ્રદર્શન કરી રહ્યા છે પરંતુ ધ્યાન સાતત્ય પર છે.

આયર્લેન્ડના ભૂતપૂર્વ કોચ ફુલ્ટન પણ સારા રક્ષણાત્મક માળખા પર ભાર મૂકે છે, તેમણે કહ્યું, “અમે PCA (પેનલ્ટી કોર્નર એટેક) અને PCD (પેનલ્ટી કોર્નર ડિફેન્સ) પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરી રહ્યા છીએ કારણ કે અહીં ભૂલો થાય છે. અમારું આક્રમણ સારું છે પરંતુ અમારે સંરક્ષણમાં સતત સારા પ્રદર્શનની પણ જરૂર છે. અગાઉની પ્રો લીગની તુલનામાં, ફિલ્ડ ગોલ વધ્યા છે પરંતુ પીસીએમાં ઘટાડો થયો છે.

ભારતને ઓલિમ્પિકમાં ‘પુલ ઓફ ડેથ’ મળ્યો છે જેમાં ઓસ્ટ્રેલિયા, બેલ્જિયમ, આર્જેન્ટિના જેવા દિગ્ગજો છે પરંતુ કોચે કહ્યું કે તે તેનાથી પરેશાન નથી.

તેણે કહ્યું, “ટોપ ચારમાં રહેવા માટે અમારે પાંચ મેચ જીતવી પડશે.” પ્રથમ મેચ ખૂબ જ મહત્વની હશે જે મોમેન્ટમ બનાવશે. ઓલિમ્પિકમાં માત્ર ટોચની ટીમો જ રહે છે, તેથી મને પૂલની ચિંતા નથી.

શું તે ખેલાડીઓને શું કરવું અને શું નહીં કરવાની યાદી આપવાનું વિચારી રહ્યો છે અથવા સોશિયલ મીડિયાના ઉપયોગ પર પ્રતિબંધ મૂકવાનું વિચારી રહ્યો છે, ત્યારે તેણે કહ્યું, “અમે કોઈ આંતરિક અથવા બાહ્ય વિક્ષેપ ઇચ્છતા નથી. આ તેમના પર દબાણ બનાવશે. અમે ટૂંક સમયમાં નક્કી કરીશું કે તેમના માટે શું સારું રહેશે.
Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments