Monday, July 15, 2024
HomeNATIONALઝારખંડ: હેમંત સોરે વિશ્વાસ મત જીત્યો, સમર્થનમાં 45 મત, વિપક્ષે વોકઆઉટ કર્યું

ઝારખંડ: હેમંત સોરે વિશ્વાસ મત જીત્યો, સમર્થનમાં 45 મત, વિપક્ષે વોકઆઉટ કર્યું


  • ઝારખંડના મુખ્યમંત્રીને વિશ્વાસ મત મળ્યો
  • વિશ્વાસ મતની તરફેણમાં 45 મત મળ્યા
  • મતદાન દરમિયાન ભાજપે વોકઆઉટ કર્યું હતું

ઝારખંડના મુખ્યમંત્રી હેમંત સોરેએ આજે ​​વિધાનસભામાં વિશ્વાસ મત જીત્યો હતો. વિશ્વાસ મતની તરફેણમાં 45 મત પડ્યા હતા જ્યારે તેની વિરુદ્ધમાં શૂન્ય મત પડ્યા હતા. મતદાન દરમિયાન ભાજપના ધારાસભ્યોએ વિધાનસભામાંથી વોકઆઉટ કર્યો હતો.

3 જુલાઈએ સરકાર બનાવવાનો દાવો કર્યો

મહત્વનું છે કે હાલમાં ઝારખંડ વિધાનસભામાં 76 ધારાસભ્યો છે. જ્યારે શાસક જેએમએમ-કોંગ્રેસ-આરજેડી ગઠબંધનએ 3 જુલાઈના રોજ હેમંત સોરેન સરકાર બનાવવાનો દાવો કર્યો હતો, ત્યારે તેણે રાજ્યપાલના સમર્થન સાથે 44 ધારાસભ્યોની સૂચિ સબમિટ કરી હતી.

ચૂંટણી પછી અડધા લોકો પણ જોવા નહીં મળે – હેમંત સોરેન

વિધાનસભામાં વિશ્વાસ મત દરમિયાન વિપક્ષના લોકો નારા લગાવી રહ્યા હતા. હેમંત સોરેને વિધાનસભામાં કહ્યું હતું કે જે લોકો નારા લગાવી રહ્યા છે તેમાંથી અડધા લોકો ચૂંટણી પછી વિધાનસભામાં પાછા ફરી શકશે નહીં. ઝારખંડમાં ભાજપનું ઓપરેશન લોટસ ખરાબ રીતે નિષ્ફળ ગયું.

ચંપાઈ સોરેનનો ખૂબ ખૂબ આભાર

સત્તામાં આવતાની સાથે જ હેમંત સોરેએ પૂર્વ મુખ્યમંત્રી ચંપાઈ સોરેનનો આભાર વ્યક્ત કર્યો હતો. મહત્વપૂર્ણ છે કે હેમંત સોરેન જેલમાં ગયા બાદ ચંપાઈ સોરેને મુખ્યમંત્રી પદની જવાબદારી સંભાળી હતી. આ પછી જેલમાંથી બહાર આવ્યા બાદ હેમંત સોરેને રાજીનામું આપી દીધું હતું. નોંધનીય છે કે કથિત જમીન કૌભાંડ સંબંધિત મની લોન્ડરિંગ કેસમાં ઝારખંડ હાઈકોર્ટે તેમને જામીન આપ્યા બાદ હેમંત સોરેનને 28 જૂને જેલમાંથી મુક્ત કરવામાં આવ્યો હતો. 31 જાન્યુઆરીએ એન્ફોર્સમેન્ટ ડિરેક્ટોરેટ દ્વારા તેમની ધરપકડ કરવામાં આવી હતી તેના થોડા સમય પહેલા જ તેમણે મુખ્યમંત્રી પદ પરથી રાજીનામું આપી દીધું હતું.Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments