Tuesday, July 23, 2024
HomeNATIONALઆસામ: આસામ મેં અભ ફતેયુ..! 72 લોકોના મોત, ઘણા ગામોનો સંપર્ક...

આસામ: આસામ મેં અભ ફતેયુ..! 72 લોકોના મોત, ઘણા ગામોનો સંપર્ક થયો


  • આસામમાં સોમવારે પૂરની સ્થિતિ ગંભીર છે
  • 28 જિલ્લાઓમાં લગભગ 23 લાખની વસ્તી અસરગ્રસ્ત છે
  • રાહુલે પૂરગ્રસ્ત આસામ માટે મદદ માંગી

સોમવારે આસામમાં પૂરની સ્થિતિ ગંભીર હતી અને 28 જિલ્લાઓમાં લગભગ 23 લાખની વસ્તી પ્રભાવિત થઈ હતી. આજે વધુ છ લોકોના મોત થયા છે, જેનાથી 8 જુલાઈ, 2024 સુધીમાં કુલ મૃત્યુઆંક 72 થઈ ગયો છે. એક સત્તાવાર બુલેટિનમાં આ માહિતી આપવામાં આવી છે. બુલેટિન મુજબ મોટાભાગની નદીઓના જળસ્તર ખતરાના નિશાનથી ઉપર છે. આ વર્ષે રાજ્યમાં પૂર, ભૂસ્ખલન અને વાવાઝોડાને કારણે 78 લોકોના મોત થયા છે, જ્યારે માત્ર પૂરના કારણે 72 લોકોના મોત થયા છે.

રાહુલે પૂરગ્રસ્ત આસામ માટે મદદ માંગી

કોંગ્રેસના નેતા રાહુલ ગાંધીએ આજે ​​આસામના કચર જિલ્લામાં ફૂલ તાલ ખાતે પૂર રાહત શિબિરની મુલાકાત લીધી હતી અને કહ્યું હતું કે તેઓ રાજ્યના લોકો સાથે ઉભા છે અને “સંસદમાં તેમના સૈનિક” છે. તેમણે કેન્દ્રને રાજ્યને તાત્કાલિક તમામ શક્ય સહાય પૂરી પાડવા વિનંતી કરી. “હું આસામના લોકો સાથે છું, હું સંસદમાં તેમનો સૈનિક છું અને હું માંગ કરી રહ્યો છું કે રાજ્યને કેન્દ્ર સરકાર પાસેથી મુક્ત કરવામાં આવે,” રાહુલે આસામ કોંગ્રેસને તાત્કાલિક તમામ મદદ કરવાની વિનંતી કરતા કહ્યું નેતાઓએ તેમને જમીન પરની પરિસ્થિતિ વિશે માહિતી આપી હતી કે 24 લાખથી વધુ લોકો પૂરથી પ્રભાવિત થયા છે, 53,000 થી વધુ લોકો વિસ્થાપિત થયા છે અને 60 થી વધુ લોકોના મોત થયા છે.

કાઝીરંગા નેશનલ પાર્કમાં 131 જંગલી પ્રાણીઓ માર્યા ગયા

દરમિયાન, એક અધિકારીએ જણાવ્યું હતું કે કાઝીરંગા રાષ્ટ્રીય ઉદ્યાનમાં અત્યાર સુધીમાં ઓછામાં ઓછા 131 જંગલી પ્રાણીઓ મૃત્યુ પામ્યા છે, જ્યારે 96 અન્યને બચાવી લેવામાં આવ્યા છે. આ ઉદ્યાન તાજેતરના વર્ષોમાં તેના સૌથી ખરાબ પૂરનો સામનો કરી રહ્યું છે, અગાઉના મોટા પાયે વિનાશ 2017 માં થયો હતો, જ્યારે 350 થી વધુ જંગલી બીસ્ટ કેટલ કોરિડોરથી ઊંચી જમીન પર સ્થળાંતરિત થયા હતા અને વાહનો દ્વારા અથડાયા હતા.

CM હિમંતાએ શું કહ્યું?

આસામના મુખ્યમંત્રી હિમંતા વિશ્વ શર્માએ કહ્યું કે પૂર પ્રભાવિત જિલ્લાઓમાં તમામ રાહત શિબિરોમાં સંપૂર્ણ વ્યવસ્થા કરવામાં આવી છે અને જ્યાં સુધી સ્થિતિ સામાન્ય ન થાય ત્યાં સુધી આવશ્યક ચીજવસ્તુઓનો પૂરતો સ્ટોક રાખવામાં આવ્યો છે. તેમણે કહ્યું કે પૂર રાહત શિબિરોની સલામતી અને સ્વચ્છતા એ સરકારની પ્રાથમિકતા છે અને તેમની ટીમ ત્યાં રહેતા લોકોના સંપર્કમાં છે. હાલમાં, 28 જિલ્લાના 3,446 ગામોમાં લગભગ 23 લાખ લોકો પૂરથી પ્રભાવિત થયા છે, જ્યારે પૂરના બીજા મોજામાં 68,432.75 હેક્ટર પાકની જમીન ડૂબી ગઈ છે. સૌથી વધુ 7,54,791 લોકો ધુબરીમાં, ત્યારબાદ કચરમાં 1,77,928 લોકો અને બરપેટામાં 1,34,328 લોકો અસરગ્રસ્ત થયા હતા. કુલ 53,689 લોકોએ 269 રાહત શિબિરોમાં આશ્રય લીધો છે, જ્યારે 3,15,520 લોકોને રાહત શિબિરોમાં રહ્યા વિના રાહત સામગ્રી પૂરી પાડવામાં આવી છે.

ઘણી નદીઓ ખતરાના નિશાનથી ઉપર છે

નિમતી ઘાટ, તેજપુર અને ધુબરી ખાતે બ્રહ્મપુત્રા ખતરાના નિશાનથી ઉપર વહી રહી છે. ખોવાંગમાં બુરહી દિહિંગ, શિવસાગરમાં દિખાઉ, નાંગલમુરાઘાટમાં ડિસાંગ, નુમાલીગઢમાં ધનસિરી, ધરમતુલમાં કોપિલી, બરપેટામાં બેકી, ગોલકગંજમાં સંકોશ, બીપી ઘાટમાં બરાક અને કરીમગંજ નદીઓમાં કુશિયારા ખતરાના નિશાનથી ઉપર છે. નેશનલ ડિઝાસ્ટર રિસ્પોન્સ ફોર્સ (NDRF), સ્ટેટ ડિઝાસ્ટર રિસ્પોન્સ ફોર્સ (SDRF) અને સ્થાનિક વહીવટીતંત્ર સહિત અનેક એજન્સીઓ રાહત અને બચાવ કામગીરી કરી રહી છે. રાહત અને બચાવ કામગીરી માટે અલગ-અલગ ભાગોમાં 171 બોટ તૈનાત કરવામાં આવી છે. છેલ્લા 24 કલાકમાં વિવિધ એજન્સીઓ દ્વારા કુલ 70 લોકો અને 459 પ્રાણીઓને બચાવવામાં આવ્યા છે. રાજ્યભરમાં પૂરના કારણે રસ્તાઓ, પુલો, આંગણવાડી કેન્દ્રો અને માછલીના તળાવોને નુકસાન થયાના અહેવાલો છે.

Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments