Wednesday, July 24, 2024
HomeNATIONALઓડિશાઃ પુરી જગન્નાથ રથયાત્રામાં ભીડ જેવી સ્થિતિ, અનેક લોકો ઘાયલ

ઓડિશાઃ પુરી જગન્નાથ રથયાત્રામાં ભીડ જેવી સ્થિતિ, અનેક લોકો ઘાયલ


  • ઓડિશાના પુરીમાં આજે ભવ્ય જગન્નાથ રથયાત્રાનું આયોજન કરવામાં આવ્યું હતું.
  • આ પ્રવાસ દરમિયાન ગભરાટ જેવો માહોલ સર્જાયો હતો.
  • આ દરમિયાન અનેક લોકો ઘાયલ થયા હતા

આજે ભવ્ય જગન્નાથ રથયાત્રા ઓડિશાના પુરીમાં આવી હતી. આ યાત્રા દરમિયાન ભાગદોડ જેવી સ્થિતિ સર્જાઈ હતી, કહેવાય છે કે આ દરમિયાન ઘણા લોકો ઘાયલ થયા હતા. જેમને હોસ્પિટલમાં લઈ જવામાં આવ્યા છે. આ ઘટના પુરી બડા ડંડામાં બની હતી. અકસ્માત બાદ ઘાયલોને તાત્કાલિક નજીકની હોસ્પિટલમાં સારવાર માટે લઈ જવામાં આવ્યા હતા. આ ઉપરાંત રથ ખેંચતી વખતે અકસ્માતમાં એક વ્યક્તિ ગંભીર રીતે ઘાયલ થયો હતો. આ ઘટના ભગવાન બલભદ્રના રથને ખેંચતી વખતે બની હતી, જેને પહેલા ખેંચવામાં આવ્યો હતો.

પુરીના શંકરાચાર્યના દર્શન કર્યા હતા

પુરીના શંકરાચાર્ય સ્વામી નિશ્ચલાનંદ સરસ્વતીએ તેમના શિષ્યો સાથે ભગવાન જગન્નાથ, ભગવાન બલભદ્ર અને દેવી સુભદ્રાના રથના દર્શન કર્યા હતા અને પુરીના રાજાએ ‘ચેરા પહનારા’ (રથની સફાઈ)ની વિધિ પૂર્ણ કરી હતી, ત્યારબાદ રથ ખેંચવાની પ્રક્રિયા શરૂ થઈ હતી. સાંજે 5.20 કલાકે શરૂ થયો હતો. રથમાં લાકડાના ઘોડા બેસાડવામાં આવ્યા હતા અને સેવકોએ ભક્તોને રથને યોગ્ય દિશામાં ખેંચવા માટે માર્ગદર્શન આપ્યું હતું. આ દરમિયાન રાષ્ટ્રપતિ દ્રૌપદી મુર્મુએ ત્રણેય રથની પ્રદક્ષિણા કરી હતી અને દર્શન કર્યા હતા.

રથયાત્રામાં 10 લાખ ભક્તો ભાગ લેવાનો અંદાજ છે.

રથયાત્રા શહેરના મુખ્ય માર્ગ પરથી ધીમી ગતિએ આગળ વધી રહી હતી. અંદાજ મુજબ, રથ ઉત્સવમાં લગભગ 10 લાખ ભક્તોએ ભાગ લીધો હતો, જ્યારે મોટાભાગના ભક્તો ઓડિશા અને પડોશી રાજ્યોના હતા. રથયાત્રામાં દેશ-વિદેશમાંથી પણ અનેક લોકોએ ભાગ લીધો હતો. આ દરમિયાન ઓડિશાના મુખ્યમંત્રી મોહન માઝી પુરી પહોંચ્યા અને પુરીના શંકરાચાર્ય સ્વામી નિશ્ચલાનંદ સરસ્વતીને મળ્યા.

છબી –Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments