Sunday, July 14, 2024
HomeENTERTAINMENTકૈલાશ ખેર બર્થડે: ડિપ્રેશનને કારણે આ ગાયકે આત્મહત્યા કરવાનો વિચાર કર્યો, આ...

કૈલાશ ખેર બર્થડે: ડિપ્રેશનને કારણે આ ગાયકે આત્મહત્યા કરવાનો વિચાર કર્યો, આ રીતે બન્યો સુપરસ્ટાર


  • કૈલાશ ખેરનું નામ આજે ઈન્ડસ્ટ્રીના ટોપ સિંગર્સની યાદીમાં સામેલ છે.
  • કૈલાશ ખેરનોનો જન્મ ઉત્તર પ્રદેશના મેરઠ જિલ્લામાં થયો હતો
  • ભગવાન, આંસુ ન હોવા જોઈએ, ગીત કૈલાસનું શરણ બની ગયું.
‘તેરી દિવાની’, ‘સૈયાં’, ‘ચાંદ સિફરિશ’, ‘યુન હી ચલ રાહી’, ‘યા રબા’, ‘અલાહ કે બંદે હંસ્તે’ અને ‘ટૂતા ટૂતા એક’ જેવા સુપરહિટ ગીતોને પોતાનો અવાજ આપનાર કૈલાશ ખેર. ‘પરિંદા’ જુલાઈમાં તેનો 51મો જન્મદિવસ ઉજવી રહી છે. કૈલાશ ખેરનું નામ આજે ઈન્ડસ્ટ્રીના ટોપ સિંગર્સની યાદીમાં સામેલ છે.
પોતાના અનોખા અવાજ અને શૈલીથી બોલિવૂડમાં પોતાની ઓળખ બનાવનાર કૈલાશ ખેર્નોનો જન્મ ઉત્તર પ્રદેશના મેરઠ જિલ્લામાં થયો હતો. તેમના પિતા પંડિત મેહર સિંહ ખેર કાશ્મીરી પંડિત હતા અને તેમને લોકગીતોમાં પણ રસ હતો. પિતાને જોઈને કૈલાશને પણ નાનપણથી જ સંગીતમાં રસ પડ્યો અને તેણે 4 વર્ષની ઉંમરે ગાવાનું શરૂ કર્યું, પરંતુ તમને જણાવી દઈએ કે કૈલાશનું જીવન એટલું સરળ નહોતું. તેમના જીવનમાં એક એવો સમય આવ્યો જ્યારે તે ડિપ્રેશનને કારણે આત્મહત્યા કરવા જઈ રહ્યો હતો.
મેં સંગીત માટે મારો પરિવાર છોડી દીધો
વાસ્તવમાં, જ્યારે કૈલાશે સિંગિંગને પોતાનું જીવન બનાવવાનું નક્કી કર્યું ત્યારે તેના પરિવારે તેનો વિરોધ કર્યો. આ કારણે કૈલાશને તેમની વિરુદ્ધ જવું પડ્યું અને આ કારણથી તેણે 14 વર્ષની ઉંમરે જ પોતાનો પરિવાર છોડી દીધો. સંગીતમાં સારું શિક્ષણ મેળવવા માટે તેઓ ઘર છોડીને દિલ્હી આવ્યા. આ સમયગાળા દરમિયાન કૈલાશ ખૂબ જ સક્રિય રહ્યો. આટલી નાની ઉંમરે આ માર્ગ પર આગળ વધવું તેના માટે સરળ નહોતું. પોતાની આજીવિકા મેળવવા માટે કૈલાશે બાળકોને મ્યુઝિક ટ્યુશન આપવાનું શરૂ કર્યું અને આ પૈસાનો ઉપયોગ તેમના ભોજન, શિક્ષણ અને સંગીતના ખર્ચને પહોંચી વળવા માટે કર્યો.
હતાશાને કારણે આત્મહત્યાના વિચારો
કૈલાશ ખેરે થોડા વર્ષો પહેલા ઘણા ખુલાસા કર્યા હતા. આ દરમિયાન, તેણે ગાયક બનતા પહેલા તેના જીવનમાં શું બન્યું હતું તે જણાવ્યું. ગાયકે કહ્યું કે, તેણે આજીવિકા મેળવવા માટે ઘણી વસ્તુઓ અજમાવી. 20-21 વર્ષની ઉંમરે, તેણે એક મિત્ર સાથે હેન્ડીક્રાફ્ટ એક્સપોર્ટનો વ્યવસાય શરૂ કર્યો, પરંતુ કમનસીબે કૈલાશ અને તેના મિત્રને ભારે નુકસાન સહન કરવું પડ્યું. આ પછી તેઓ ઉત્તર પ્રદેશ ગયા જ્યાં તેઓ વિદ્વાન બન્યા. ત્યાં પહોંચ્યા પછી તેને લાગ્યું કે તે ત્યાં ફિટ નથી. તેના મોટાભાગના મિત્રો તેના કરતા નાના હતા. આ સ્થિતિમાં મતભેદો પણ હતા. આ નોકરી છોડ્યા પછી કૈલાશને લાગ્યું કે તે દરેક મોરચે નિષ્ફળ થઈ રહ્યો છે. તે ખૂબ જ નિરાશ અને ઉદાસ હતો. દરમિયાન તેણે પણ આપઘાતનું કરૂણ પગલું ભરી લીધું હતું. તેણે ગંગા નદીમાં ઝંપલાવ્યું પરંતુ ઘાટ પર હાજર એક વ્યક્તિએ તરત જ ગંગામાં કૂદીને હોડીને બચાવી લીધી.
આ ગીતે ભાગ્ય બદલી નાખ્યું
જો કે, જીવનમાં ઘણા ઉતાર-ચઢાવ જોવા છતાં, કૈલાશે ક્યારેય હાર ન માની અને આગળ વધવા માટે સખત મહેનત કરી. કૈલાશ ખેરે શરૂઆતમાં જિંગલ્સ ગાયા પણ પછી એક દિવસ તેને ફિલ્મી સ્ટાઈલમાં ‘સુફિયાના’ ગીત ગાવાનો મોકો મળ્યો. આ ગીતનું નામ રબ્બા શિક ના હોવ હતું. કૈલાશ ખેરેએ આ ગીત પૂરા જોશથી ગાયું અને રાતોરાત સુપરસ્ટાર બની ગયો. કૈલાશ પોતાના અવાજના કારણે લોકોમાં પ્રખ્યાત થયા.Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments