Wednesday, July 24, 2024
HomeSPORTSIND vs ZIM 2nd T20: ભારતે ઝિમ્બાબ્વેને 100 રનથી હરાવ્યું, અભિષેક શર્માએ...

IND vs ZIM 2nd T20: ભારતે ઝિમ્બાબ્વેને 100 રનથી હરાવ્યું, અભિષેક શર્માએ ફટકારી શાનદાર સદી


IND vs ZIM T20 ક્રિકેટ મેચ: આ મેચમાં ટોસ જીતીને પ્રથમ બેટિંગ કરવા આવેલી ભારતીય ટીમે 20 ઓવરમાં 2 વિકેટે 234 રન બનાવ્યા હતા. જવાબમાં ઝિમ્બાબ્વે 18.4 ઓવરમાં 10 વિકેટે 134 રન જ બનાવી શકી હતી. આમ ભારતીય ટીમે 100 રનથી મેચ જીતી લીધી હતી. યુવા ખેલાડી અભિષેક શર્માએ 46 બોલમાં 100 રનની શાનદાર ઇનિંગ રમી હતી.

ભારતે બીજી T20 મેચમાં ઝિમ્બાબ્વેને 100 રનથી હરાવીને શ્રેણી 1-1થી બરાબર કરી લીધી છે. આ પહેલા શનિવારે ઝિમ્બાબ્વેએ ભારતને 13 રને હરાવ્યું હતું. ટોસ જીતીને પ્રથમ બેટિંગ કરવાનું પસંદ કર્યા પછી, યુવા ખેલાડી અભિષેક શર્માએ રવિવારે અહીં પાંચ મેચોની શ્રેણીની બીજી T20 આંતરરાષ્ટ્રીય મેચમાં 46 બોલમાં 100 રનની શાનદાર ઇનિંગ રમીને ઝિમ્બાબ્વે સામે બે વિકેટે 234 રનનો વિશાળ સ્કોર બનાવ્યો હતો. .

T20 ઈન્ટરનેશનલમાં ઝિમ્બાબ્વે સામે ભારતનો આ સર્વોચ્ચ સ્કોર છે, અગાઉનો સર્વોચ્ચ સ્કોર 186 રન હતો. પ્રથમ મેચમાં બેટ્સમેનોના નિરાશાજનક પ્રદર્શન બાદ ભારત માટે આ સારું કમબેક હતું. ઇન્ડિયન પ્રીમિયર લીગ (IPL)માં સિક્સર ફટકારનાર સૌથી શાનદાર ખેલાડી અભિષેકે તેની ઇનિંગ દરમિયાન આઠ સિક્સર અને સાત ફોર ફટકારી હતી.

ગત મેચમાં ડેબ્યૂ દરમિયાન ચાર બોલમાં શૂન્ય રને આઉટ થયેલા અભિષેકે રૂતુરાજ ગાયકવાડ (47 બોલમાં અણનમ 77) સાથે બીજી વિકેટ માટે 137 રનની ભાગીદારી કરી હતી. પંજાબના બેટ્સમેને આ ભાગીદારીમાં સંપૂર્ણ રીતે પ્રભુત્વ જમાવ્યું હતું.

આ બંને સિવાય રિંકુ સિંહે 22 બોલમાં પાંચ સિક્સર વડે 48 રનની અણનમ ઇનિંગ રમી હતી. ગાયકવાડ અને રિંકુએ ત્રીજી વિકેટ માટે અણનમ 87 રનની ભાગીદારી કરી હતી. વેલિંગ્ટન મસ્કદજા અને બ્લેસિંગ મુઝારાબાનીને એક-એક વિકેટ મળી હતી. લ્યુક જોંગવેની બોલિંગ પર મસ્કદજાએ તેનો કેચ છોડ્યો ત્યારે અભિષેકને 27 રન પર જીવનની લીઝ મળી. આ પછી આ ભારતીય બેટ્સમેને પાછું વળીને જોયું નથી.

અભિષેકે ઓફ સ્પિનર ​​બ્રાયન બેનેટની બોલ પર સિક્સર ફટકારીને તેના આંતરરાષ્ટ્રીય રનનું ખાતું ખોલ્યું હતું. તેણે ડીયોન મેયર્સની બોલ પર સ્કવેર પાછળ છગ્ગો ફટકારીને તેની અડધી સદી પૂરી કરી. મેયર્સે એક ઓવરમાં 28 રન બનાવ્યા બાદ ભારતીય ઇનિંગ્સે તોફાની ગતિ પકડી.

હરીફ કેપ્ટન સિકંદર રઝાના બોલ પર અભિષેકનો સિક્સ સૌથી આકર્ષક હતો. તેણે ડાબા હાથના સ્પિનર ​​મસ્કદજા પર સતત ત્રણ છગ્ગા ફટકાર્યા અને પછી તેની સદી પૂરી કરતાની સાથે જ તેની બોલિંગ પર આઉટ થઈ ગયો. ડગઆઉટ પર પાછા ફરવા પર તેને કેપ્ટન અને તેના મિત્ર શુભમન ગીલે અભિનંદન પાઠવ્યા હતા.

અભિષેકની ઈનિંગની સૌથી સારી વાત ગિયર્સ બદલવી હતી. ભારતે પ્રથમ 10 ઓવરમાં એક વિકેટે 74 રન બનાવ્યા હતા. ત્યાર બાદ આગામી પાંચ ઓવરમાં યુવરાજ સિંહના શિષ્યની મદદથી ટીમે 78 રન ઉમેર્યા હતા. નબળી ફિલ્ડિંગથી ઝિમ્બાબ્વેને પણ નુકસાન થયું જેણે ગાયકવાડનો કેચ પણ છોડ્યો. આ પછી ગાયકવાડ અને રિંકુએ 36 બોલમાં 87 રનની ભાગીદારી કરી હતી.Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments