Monday, July 15, 2024
HomeSPORTSજો મહેન્દ્ર સિંહ ધોની કોચ નહીં બને તો તે આ 2 રોલમાં...

જો મહેન્દ્ર સિંહ ધોની કોચ નહીં બને તો તે આ 2 રોલમાં પણ જોવા મળી શકે છે


મહેન્દ્ર સિંહ ધોની આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાં મહેન્દ્ર સિંહ ધોનીનો છેલ્લો રનઆઉટ તેના ચાહકોના દિલમાં હજુ પણ તાજો છે. માહી આઈસીસી ઓડીઆઈ વર્લ્ડ કપ સેમિફાઈનલમાં માર્ટિન ગુપ્ટિલની સીધી હિટ પર રનઆઉટ થયો હતો અને તે ફરીથી વાદળી જર્સીમાં જોવા મળ્યો ન હતો. રસપ્રદ વાત એ છે કે મહેન્દ્ર સિંહ ધોની તેની પ્રથમ વનડે ઇનિંગમાં પણ રનઆઉટ થયો હતો.

15 ઓગસ્ટ, 2020 ના રોજ, મહેન્દ્ર સિંહ ધોનીએ આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાંથી નિવૃત્તિ લીધી, પરંતુ માહીના ચાહકો માટે રાહતની વાત એ હતી કે તેઓ IPL દરમિયાન તેમના મનપસંદ ખેલાડીને ચીયર કરતા રહ્યા. જોકે, કોરોનાને કારણે સ્ટેડિયમમાં દર્શકો IPL 2020 અને 2021ની બે સિઝનમાં માહીને જોઈ શક્યા ન હતા.

પરંતુ નિવૃત્તિ બાદ માહી બેટથી તેના ચાહકોની અપેક્ષાઓ પર ખરી ઉતરી શક્યો નથી. IPL 2020માં મહેન્દ્ર સિંહ ધોની કુલ 14 મેચમાં માત્ર 200 રન જ બનાવી શક્યો હતો. તેણે કુલ 16 ચોગ્ગા અને 7 છગ્ગા ફટકાર્યા હતા. તેમ છતાં IPL 2021 માટે, માત્ર તેને જ નહીં, પરંતુ કેપ્ટન પણ જાળવી રાખવામાં આવ્યો છે.

મહેન્દ્ર સિંહ ધોનીએ તમામ અવરોધોને પાર કરીને ચેન્નાઈને ચોથી વખત ચેમ્પિયન બનાવ્યું પરંતુ 2022માં કેટલાક ખેલાડીઓની ઈજા અને મેગા ઓક્શનને કારણે ચેન્નાઈની ટીમને ઘણું નુકસાન થયું. ટીમે પહેલા રવિન્દ્ર જાડેજાને કેપ્ટન બનાવ્યો પરંતુ ગરીબીને કારણે ફરી કેપ્ટનશિપ મહેન્દ્ર સિંહ ધોની પાસે આવી.

ભલે મહેન્દ્ર સિંહ ધોનીએ IPL 2022ની પ્રથમ મેચમાં અડધી સદી ફટકારી હોય, પરંતુ તેનું બેટ ધીરે ધીરે શાંત થઈ રહ્યું છે. ચાહકો માનસિક રીતે પણ એ હકીકત માટે તૈયાર છે કે માહી વધુમાં વધુ એક સિઝનમાં રમતા જોવા મળશે.

ચેન્નાઈએ IPL 2023 ની શરૂઆત ડિફેન્ડિંગ ચેમ્પિયન ગુજરાત સામેની હાર સાથે કરી હતી પરંતુ ટૂર્નામેન્ટ સમાપ્ત થતાંની સાથે જ ચેન્નાઈએ તેમને પ્લેઓફની સતત 2 મેચોમાં હરાવીને પાંચમી વખત IPL ટાઇટલ જીત્યું હતું. આ બધું માહીની કેપ્ટનશિપને કારણે શક્ય બન્યું, જેણે આખી ટૂર્નામેન્ટ દરમિયાન મહેન્દ્ર સિંહ ધોનીની નિવૃત્તિ અંગેની અટકળો ચાલુ રહી હોવા છતાં ખેલાડીઓને ક્યારેય સમસ્યા ન થવા દીધી.

આઈપીએલ 2024 સીઝનમાં, ધોનીએ 220.55ના શાનદાર સ્ટ્રાઈક રેટથી 73 બોલમાં 161 રન બનાવ્યા હતા અને 53.67ની એવરેજથી સ્ટમ્પ પાછળનું તેમનું પ્રદર્શન પણ સારું હતું. ચેન્નાઈ સુપર કિંગ્સની છેલ્લી લીગ મેચમાં ધોનીએ 13 બોલમાં 25 રનની શાનદાર ઈનિંગ રમી હતી પરંતુ તે ટીમને પ્લેઓફમાં લઈ જવા માટે પૂરતું નહોતું, જેના કારણે ઘણા લોકોને લાગ્યું કે તેણે સંન્યાસ ન લઈને ભૂલ કરી છે 2023 માં જીત્યા.

મહેન્દ્ર સિંહ ધોની ક્રિકેટને સંપૂર્ણપણે અલવિદા કહે ત્યારે શું કરી શકે? જો કે માહી તેના ફેન્સને સરપ્રાઈઝ કરતી રહે છે, પરંતુ ક્રિકેટ બાદ ધોની આ રોલમાં જોવા મળી શકે છે.

1) કોચ

મહેન્દ્ર સિંહ ધોની કરતાં ભાગ્યે જ કોઈ ક્રિકેટર ક્રિકેટને સારી રીતે સમજે છે. પીચથી લઈને ટીમ કોમ્બિનેશન સુધી તેનું મૂલ્યાંકન સચોટ છે. એટલું જ નહીં, કોહલી જ્યારે કેપ્ટન ન હતો ત્યારે પણ DRS માટે ધોની તરફ જોતો હતો. ધોની દ્વારા ભાગ્યે જ કોઈ રિવ્યુ લેવામાં આવ્યો હોય જે અંતમાં ખોટો સાબિત થયો હોય.

એમએસ ધોની

આવી સ્થિતિમાં કોચ તરીકે મહેન્દ્ર સિંહ ધોનીની કારકિર્દી ઘણી ઉજ્જવળ દેખાઈ રહી છે. ભારતીય ટીમના ચાહકો ઈચ્છે છે કે તે ભવિષ્યમાં ટીમ ઈન્ડિયાનો કોચ બને પરંતુ તે IPLમાં ચેન્નાઈ સુપર કિંગ્સને સરળતાથી કોચ બનાવી શકે છે. વિદેશી ટીમોને ભારતીય કોચ રાખવાનું પસંદ નથી પરંતુ તેઓ માહી વિશે પોતાનો વિચાર બદલી શકે છે.

રસપ્રદ વાત એ છે કે જય શાહે હજુ સુધી ગૌતમ ગંભીરના નામને મંજૂરી આપી નથી. જો ગૌતમ ગંભીર સાથે વાતચીત સફળ નહીં થાય તો મહેન્દ્ર સિંહ ધોની ભારતીય ટીમના કોચ બની શકે છે. તે 2021ના T-20 વર્લ્ડ કપમાં ટીમ ઈન્ડિયાના મેન્ટર પણ રહી ચૂક્યા છે.

2) ટીકાકાર

મહેન્દ્ર સિંહ ધોની મેદાનમાં જેટલો ચપળ અને હોંશિયાર છે તેટલો જ મેદાનની બહાર પણ છે. ઘણી વખત માહીએ પોતાની શાબ્દિક કુશળતાથી ચાહકોનું દિલ જીતી લીધું છે. ધોનીની પ્રતિભા પર સવાલ ઉઠાવનાર કેવિન પીટરસને એકવાર કોમેન્ટ્રી બોક્સમાં મેદાનની વચ્ચે કહીને બધાને હસાવ્યા હતા, “તમે મારી પ્રથમ ટેસ્ટ વિકેટ છો.”

રાંચીના ક્રિકેટર ધોનીએ અંગ્રેજી અને હિન્દી બંને ભાષામાં ઘણી વખત ઈન્ટરવ્યુ આપ્યા છે અને તેની ભાષા દર્શાવે છે કે જો તેને કોમેન્ટ્રી બોક્સમાં તક મળશે તો તે કોમેન્ટેટર તરીકે ક્રિકેટ જોનારાઓ સમક્ષ ઘણી રસપ્રદ તથ્યો રજૂ કરી શકશે.

3) અભિનેતા

માહી માટે આ રોલ વિશે ઘણા લોકોએ વિચાર્યું નથી, પરંતુ મારા પર વિશ્વાસ કરો, ધોનીમાં સિલ્વર સ્ક્રીન પર પણ હલચલ મચાવવાની ક્ષમતા છે. આ એટલા માટે કહી શકાય કારણ કે નિવૃત્તિ પછી, માહી જે પણ જાહેરાતોમાં દેખાઈ છે તે તમામ અલગ અવતારમાં જોવા મળી છે.Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments