Friday, July 19, 2024
HomeNATIONALદિલ્હી: વરસાદે હવાની ગુણવત્તા બદલી, આજે હવા વર્ષની સૌથી સ્વચ્છ હતી.

દિલ્હી: વરસાદે હવાની ગુણવત્તા બદલી, આજે હવા વર્ષની સૌથી સ્વચ્છ હતી.


  • વરસાદને કારણે દિલ્હી NCRમાં ગરમીથી રાહત મળી નથી.
  • દિલ્હીમાં રહેતા લોકોને ઘણા દિવસોથી વાયુ પ્રદૂષણથી રાહત મળી છે.
  • રવિવારે AQI વર્ષનો સૌથી ઉંચો હતો

દિલ્હી NCRમાં વરસાદને કારણે લોકોને ગરમી અને પ્રદૂષણથી રાહત મળી છે. રવિવારે દિલ્હીનો AQI માત્ર 56 નોંધાયો હતો. જે ખૂબ જ સારી માનવામાં આવે છે. આ વખતે જુલાઈના પ્રથમ સપ્તાહમાં દિલ્હીમાં સારી સ્વચ્છ હવા મળી છે. હવામાન વિભાગે પણ તાપમાનમાં ઘટાડો નોંધ્યો છે. હવે દિલ્હીનું વાતાવરણ સંપૂર્ણપણે સ્વચ્છ થઈ ગયું છે. રવિવારે વર્ષનો સૌથી ઓછો AQI નોંધાયો હતો. જુલાઈનો પહેલો સપ્તાહ દિલ્હી માટે ખૂબ જ સંતોષકારક રહ્યો છે.

સૌથી નીચો AQI નોંધાયો

નિષ્ણાતોના મતે, અગાઉ જૂનમાં એર ક્વોલિટી ઇન્ડેક્સ પ્રથમ સાત દિવસ માટે 100 થી ઉપર નોંધાયો હતો. પરંતુ જુલાઈની શરૂઆત સાથે જ દિલ્હી એનસીઆરમાં વરસાદ જોવા મળી રહ્યો છે. જેના કારણે AQIમાં સુધારો જોવા મળી રહ્યો છે. આ ડેટા રવિવારે સાંજે 6 વાગ્યે કેન્દ્રીય પ્રદૂષણ નિયંત્રણ બોર્ડ દ્વારા જાહેર કરવામાં આવ્યો છે. જે મુજબ AQI 56 નોંધવામાં આવ્યો છે. 1-7 જુલાઈ વચ્ચેનો AQI સંતોષકારક માનવામાં આવે છે. 2024નો સૌથી ઓછો AQI રવિવારે નોંધવામાં આવ્યો છે. નોઈડાના સેક્ટર 62ની વાત કરીએ તો ત્યાંનો AQI 57 નોંધાયો છે.

આગામી સાત દિવસ ગરમી તમને આશ્ચર્યચકિત નહીં કરે

વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર દિલ્હીના તાપમાનમાં ઘટાડો નોંધાયો છે. રવિવારે દિલ્હીનું મહત્તમ તાપમાન 35.8 ડિગ્રી સેલ્સિયસ નોંધાયું હતું. જે સરેરાશ કરતા 0.8 ડિગ્રી સેલ્સિયસ ઓછું છે. લઘુત્તમ તાપમાન 26.2 ડિગ્રી સેલ્સિયસ નોંધાયું હતું. જે સરેરાશ કરતા 2 ડિગ્રી ઓછું છે. વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર આગામી દિવસોમાં પણ વાદળછાયું વાતાવરણ રહેવાની શક્યતા છે જેના કારણે ગરમીમાંથી રાહત મળશે. વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર દિલ્હીમાં આગામી સાત દિવસ સુધી હળવોથી મધ્યમ વરસાદ પડશે. 13મી જુલાઈ સુધી સ્થિતિ એવી જ રહેશે.Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments