Thursday, July 25, 2024
HomeNATIONALસેંગોલ રાજનીતિ: ભારતીય ગઠબંધન દ્વારા તમિલ સંસ્કૃતિનું અપમાન, શિવરાજ સિંહે વિપક્ષ પર...

સેંગોલ રાજનીતિ: ભારતીય ગઠબંધન દ્વારા તમિલ સંસ્કૃતિનું અપમાન, શિવરાજ સિંહે વિપક્ષ પર કર્યો પ્રહાર


  • કેન્દ્રીય કૃષિ મંત્રી શિવરાજ સિંહ ચૌહાણનું નિવેદન
  • સેંગોલ સંબંધિત તમારું મહત્વપૂર્ણ નિવેદન
  • તમિલનાડુમાં ભાજપની સરકાર બનશે તો સેંગોલની સ્થાપના થશે – શિવરાજ સિંહ

કેન્દ્રીય મંત્રી શિવરાજ સિંહ ચૌહાણે શનિવારે ચેન્નાઈમાં તમિલનાડુ ભાજપ કાર્યકારિણીની બેઠકમાં હાજરી આપી હતી. તેમણે સભામાં સ્ટાલિન સરકાર પર પ્રહારો કર્યા હતા. સંસદમાં સ્થાપિત સેંગોલને હટાવવા અંગેના નિવેદન માટે વિપક્ષે પણ પ્રહારો કર્યા હતા.

ભાજપ કારોબારી બેઠકમાં ભાગ લીધો હતો

મહત્વપૂર્ણ છે કે કેન્દ્રીય કૃષિ મંત્રી શિવરાજ સિંહ ચૌહાણે શનિવારે તમિલનાડુના પૂર્વ તિરુવલ્લુરમાં આયોજિત ભાજપ રાજ્ય કાર્ય સમિતિની બેઠકમાં ભાગ લીધો હતો. બેઠક પહેલા તિરુવલ્લુર ઈસ્ટ કેમ્પસમાં પ્રદેશ અધ્યક્ષ કે.ચૌહાણ હાજર હતા. અન્નામલાઈ, કેન્દ્રીય રાજ્ય મંત્રી ડૉ.એલ. મુરુગન અને અધિકારીઓ સાથે વૃક્ષારોપણ કર્યું હતું. શિવરાજ સિંહે પાર્ટીનો ધ્વજ લહેરાવીને અને દીપ પ્રગટાવીને બેઠકનું ઉદ્ઘાટન કર્યું. આ દરમિયાન ચૌહાણે કહ્યું કે આ ચૂંટણી ખરેખર અદ્ભુત અને અભૂતપૂર્વ હતી.

ભારતીય જોડાણે તમિલ સંસ્કૃતિનું અપમાન કર્યું – કૃષિ મંત્રી

કેન્દ્રીય મંત્રી શિવરાજ સિંહે કહ્યું, ‘એક તરફ નરેન્દ્ર મોદી અને ભારતીય જનતા પાર્ટી સમગ્ર વિશ્વમાં તમિલનું ગૌરવ સ્થાપિત કરવાનું કામ કરી રહ્યા છે. બીજી તરફ ભારતીય જોડાણ અને ઈન્ડિયા બ્લોકના લોકો તમિલ સંસ્કૃતિનું અપમાન કરી રહ્યા છે. ચૌહાણે કહ્યું કે ભારતના એક સાંસદે કહ્યું કે સંસદમાં સેંગોલ લાદવો ખોટું છે. આજે અમે એક નિયમ પસાર કર્યો છે કે જ્યારે 2026માં તમિલનાડુમાં ભારતીય જનતા પાર્ટીની સરકાર બનશે ત્યારે સંસદમાં સેંગોલ સ્થાપિત કરવામાં આવશે, પરંતુ ભાજપની સરકાર બન્યા બાદ તમિલનાડુ વિધાનસભામાં પણ સેંગોલ સ્થાપિત કરવામાં આવશે.

સેંગોલને દૂર કરો અને તેને બંધારણ સાથે બદલો – આર. કે ચૌધરી

સમાજવાદી પાર્ટીના સભ્ય આરકે ચૌધરીએ લોકસભામાંથી સેંગોલને હટાવવાની માંગ કરી હતી. લોકશાહી ભારતમાં તેને રાજાશાહીનું અનાક્રોનિસ્ટિક પ્રતીક માનવામાં આવતું હતું. તેમણે કહ્યું કે સેંગોલની જગ્યાએ બંધારણની પ્રતિકૃતિ લગાવવી જોઈએ.

Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments