Wednesday, July 24, 2024
HomeSPORTSIND vs ZIM: ટીમ ઈન્ડિયા 2024 ની પ્રથમ T20I હાર ઝિમ્બાબ્વે સામે...

IND vs ZIM: ટીમ ઈન્ડિયા 2024 ની પ્રથમ T20I હાર ઝિમ્બાબ્વે સામે થઈ


ભારત-ઝિમ્બાબ્વે T20 ક્રિકેટ મેચ: શુભમન ગીલની આગેવાની હેઠળની યુવા ભારતીય ટીમ બેટ્સમેનોના નિરાશાજનક પ્રદર્શનને કારણે શનિવારે અહીં પાંચ મેચની શ્રેણીની પ્રથમ T20 ઈન્ટરનેશનલ મેચમાં ઓછા અનુભવી ઝિમ્બાબ્વે સામે 13 રનથી હારી ગઈ હતી.

લેગ સ્પિનર ​​રવિ બિશ્નોઈની આગેવાનીમાં ભારતીય બોલરોએ ઝિમ્બાબ્વેને નવ વિકેટે 115 રન સુધી રોકી દીધું હતું. પરંતુ ભારતીય બેટ્સમેનોએ ઉછાળવાળી પીચ પર ઘણી મુશ્કેલીનો સામનો કરવો પડ્યો, પાવરપ્લેમાં ચાર વિકેટ ગુમાવી અને સમગ્ર ટીમ 19.5 ઓવરમાં 102 રનમાં ઓલઆઉટ થઈ ગઈ. તાજેતરમાં T20 વર્લ્ડ કપ જીતનાર ભારતે આ પ્રવાસમાં યુવા ખેલાડીઓને મેદાનમાં ઉતાર્યા હતા અને તેઓ ઝિમ્બાબ્વે સામે સરળતાથી જીત મેળવશે તેવી અપેક્ષા હતી.

પરંતુ ઝિમ્બાબ્વેએ ઝડપી બોલર ટેન્ડાઈ ચતારા (16 રનમાં 3 વિકેટ) અને કેપ્ટન સિકંદર રઝા (25 રનમાં 3 વિકેટ)ને કારણે ભારતને હરાવીને અપસેટ સર્જ્યો હતો. 2024માં T20 ઈન્ટરનેશનલમાં ભારતની આ પહેલી હાર હતી. આઠ વર્ષમાં ઝિમ્બાબ્વે સામે ભારતની આ પહેલી હાર છે.

ભારતે આ મેચમાં ત્રણ ખેલાડીઓને ડેબ્યૂ આપ્યું હતું. નવોદિત અભિષેક શર્મા (0) ખાતું પણ ખોલી શક્યો ન હતો અને ઇનિંગ્સની પહેલી જ ઓવરમાં બ્રાયન બેનેટના બોલ પર ડીપ સ્ક્વેર લેગ પર વેલિંગ્ટન મસ્કડજાના હાથે કેચ આઉટ થયો હતો. ઋતુરાજ ગાયકવાડે (7) નવ બોલ રમ્યા બાદ ચોગ્ગો ફટકાર્યો હતો જ્યારે બ્લેસિંગ મુઝરાબાનીનો ગુડ લેન્થ બોલ તેના બેટની કિનારી સાથે અથડાયો અને નિર્દોષ કૈયાના હાથમાં આવી ગયો.

ચતારાએ પાંચમી ઓવરમાં રિયાન પરાગ (2) અને રિંકુ સિંઘ (0) બંનેને આઉટ કરીને ભારતીય ટીમનો સ્કોર ચાર વિકેટે 22 રન સુધી પહોંચાડ્યો હતો. કેપ્ટન શુભમન ગિલ (31 રન) એક છેડે ઊભો હતો અને બીજા છેડે સતત વિકેટો પડતો જોઈ રહ્યો હતો. વિકેટકીપર બેટ્સમેન ધ્રુવ જુરેલ (6) 10મી ઓવરમાં અને કેપ્ટન ગિલ 11મી ઓવરમાં આઉટ થતાં જ આખી ઓવર ટકી રહેવાની આશા પણ ખતમ થઈ ગઈ હતી.

પરંતુ અવેશ ખાન (16 રન) અને વોશિંગ્ટન સુંદર (27 રન) એ આઠમી વિકેટ માટે 23 રન જોડીને ભારતને 84 રન સુધી પહોંચાડ્યું હતું. ભારતને છેલ્લી ઓવરમાં 16 રનની જરૂર હતી અને એક વિકેટ બાકી હતી, જેના પતન સાથે જ ઇનિંગ્સનો અંત આવ્યો.

અગાઉ, બિશ્નોઈ (13 રનમાં ચાર વિકેટ)ને ઓફ-સ્પિનર ​​વોશિંગ્ટન (11 રનમાં બે વિકેટ)નો સારો સાથ મળ્યો હતો જેના કારણે ઝિમ્બાબ્વેની ટીમને બેટિંગ માટે આમંત્રણ મળ્યા બાદ ઉછાળવાળી પીચ પર મજબૂત ભાગીદારી બનાવવા માટે સંઘર્ષ કરવો પડી રહ્યો હતો.

જોકે ઝિમ્બાબ્વેએ શાનદાર શરૂઆત કરી હતી અને પાવરપ્લેમાં બે વિકેટે 40 રન બનાવ્યા હતા. નિર્દોષ કૈયાને મુકેશ કુમાર દ્વારા આઉટ કર્યા પછી, વેસ્લી માધવેરે (21 રન) અને બ્રાયન બેનેટ (22 રન) ઝડપથી 34 રન ઉમેર્યા. બંનેએ પાંચમી ઓવરમાં ડાબા હાથના ફાસ્ટ બોલર ખલીલ અહેમદ પર 17 રન બનાવ્યા હતા. બેનેટે આમાં સતત બે ચોગ્ગા ફટકાર્યા, જેના કારણે એવું લાગી રહ્યું હતું કે ઝિમ્બાબ્વે શરૂઆતના આંચકામાંથી બહાર આવી રહ્યું છે.

પરંતુ છઠ્ઠી ઓવરમાં બિશ્નોઈએ તેની ગુગલી વડે બેનેટને આઉટ કરીને ઝિમ્બાબ્વેના દાવનો માર્ગ બદલી નાખ્યો હતો. ત્યારબાદ ઝિમ્બાબ્વેના વધુ ત્રણ બેટ્સમેન પેવેલિયન પરત ફર્યા જેમાં મધેવેરે, બ્લેસિંગ મુઝારાબાની અને લ્યુક જોંગવે સિવાયનો સમાવેશ થાય છે. સુકાની સિકંદર રઝા (17 રન)ની ધીરજથી ટીમે રિકવર કરવાનો પ્રયાસ કર્યો હતો પરંતુ લય ગુમાવવાને કારણે તેણે 41 રનમાં છ વિકેટ ગુમાવી દીધી હતી.

ટીમમાં ગભરાટ સ્પષ્ટ દેખાતો હતો. ઝિમ્બાબ્વેના ભૂતપૂર્વ કેપ્ટન એલિસ્ટર કેમ્પબેલનો પુત્ર જોનાથન કેમ્પબેલ (0) અવેશ ખાનના બોલને કવર્સ તરફ મોકલીને રન લેવા માંગતો હતો અને તેનો પાર્ટનર ડીયોન માયર્સ પણ તૈયાર હતો, પરંતુ કેમ્પબેલ અચાનક પોતાનો વિચાર બદલીને રોકાઈ ગયો અને રનઆઉટ થયો. હવે ઝિમ્બાબ્વેની આશા સુકાની રઝા પર ટકેલી હતી, તેણે ચાર્જમાં માથા પર સિક્સર ફટકારીને આશા જગાવી હતી. પરંતુ અવેશે વધારાના બાઉન્સનો પૂરો ફાયદો ઉઠાવ્યો અને રઝાને જલ્દી આઉટ કરી દીધો.

રઝા બોલને યોગ્ય રીતે ટાઈમ કરી શક્યો નહોતો અને બોલ બિશ્નોઈના હાથમાં ડીપમાં પહોંચી ગયો હતો. વોશિંગ્ટને સતત બે બોલમાં બે વિકેટ લીધી હતી. તેણે માયર્સ (23 રન) અને વેલિંગ્ટન મસ્કાડજા (શૂન્ય)ને પેવેલિયન મોકલ્યા હતા. તમિલનાડુના આ બોલરે T20માં પોતાની 100 વિકેટ પણ પૂરી કરી. ક્લાઈવ મડાન્ડેના અણનમ 29 રનની મદદથી ઝિમ્બાબ્વે 100 રનનો આંકડો પાર કરી શક્યું હતું. (ભાષા)
ચેતન ગૌર દ્વારા સંપાદિતSource link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments