Friday, July 19, 2024
HomeSPORTST20I વર્લ્ડ કપ વિજેતા ટીમની જીત પર યંગિસ્તાને શું કહ્યું (વીડિયો)

T20I વર્લ્ડ કપ વિજેતા ટીમની જીત પર યંગિસ્તાને શું કહ્યું (વીડિયો)


તાજેતરમાં પૂરા થયેલા T20 વર્લ્ડ કપમાં ભારતની ભાવનાત્મક જીતની પ્રશંસા કરી શુભમન ગિલ અને રિયાન પરાગ જેવા પેઢીના સ્ટાર્સે તેને ‘પ્રેરણાદાયી’ ગણાવ્યું અને ભવિષ્યમાં દેશને વધુ ગૌરવ અપાવવાનો સંકલ્પ કર્યો.

ભારતના યુવા ખેલાડીઓ શનિવારથી હરારે સ્પોર્ટ્સ ક્લબમાં ઝિમ્બાબ્વે સામે પાંચ મેચની T20 આંતરરાષ્ટ્રીય શ્રેણી રમશે, ગિલ અહીં ટીમનું નેતૃત્વ કરશે અને રોહિત શર્માની આગેવાની હેઠળની ટીમમાં ‘રિઝર્વ’ તરીકે હાજર હતો પરંતુ ગ્રુપ સ્ટેજમાં નહોતો. T20 વર્લ્ડ કપ પૂરો થયા પછી પાછો આવ્યો.

24 વર્ષીય ખેલાડીએ ગયા અઠવાડિયે બાર્બાડોસમાં સાઉથ આફ્રિકા સામેની ફાઈનલમાં સાત રને રોમાંચક જીત અંગે પોતાની લાગણીઓને એક સિદ્ધિ ગણાવી હતી, તેણે બીસીસીઆઈને કહ્યું હતું કે, “તે બધા માટે ખૂબ જ ખાસ રહી હશે. મારા માટે પણ. તેઓ આ માટે ખૂબ મહેનત કરતા હતા. તો આ એક સિદ્ધિ છે. ,

જેઓએ IPL 2024માં સનરાઇઝર્સ હૈદરાબાદ માટે શાનદાર પ્રદર્શન કર્યું હતું અભિષેક શર્મા બહુવિધ વખતના વર્લ્ડ કપ વિજેતા યુવરાજ સિંહ સાથે ફાઈનલ જોઈ.

શર્માએ કહ્યું, “હું યુવી પાજી (યુવરાજ સિંહ) સાથે T20 વર્લ્ડ કપની ફાઈનલ મેચ જોઈ રહ્યો હતો. જ્યારે ભારત ફાઇનલમાં જીત્યું તો તે ખૂબ જ ભાવુક થઈ ગયો હતો. આ જોઈને મને ખૂબ જ આનંદ થયો અને ખૂબ જ પ્રેરણા મળી. આઈસીસી ટ્રોફી જીતવી એ આપણા બધાનું સપનું છે અને તેણે ઘણી વખત ભારત માટે આ ટ્રોફી જીતી છે. ,

“હું તે ક્ષણ ક્યારેય ભૂલીશ નહીં,” તેણે કહ્યું. આ પછી અમે બહાર ગયા અને ઉજવણી કરી. મને લાગે છે કે આ વર્લ્ડ કપ ખૂબ જ ખાસ હતો અને હવે હું દેશ માટે કપ જીતવાની પ્રેરણાથી ભરપૂર છું. ,

જેણે ઝિમ્બાબ્વે વિરૂદ્ધ T20 ઇન્ટરનેશનલ ડેબ્યૂ કર્યું હતું રિયાન પરાગ પરાગે આ જીતને દેશના તમામ ઉભરતા ખેલાડીઓ માટે પ્રેરણારૂપ ગણાવી હતી, “આ આપણા બધા માટે પ્રેરણા છે, આ ટીમમાં હાજર યુવા ખેલાડીઓ વર્લ્ડ કપ જીતવા માંગે છે, જે આટલો મોટો વિજય છે. ” મને લાગે છે કે આ આપણા બધા માટે અને ભારતના યુવા ક્રિકેટરો માટે પ્રેરણાદાયી જીત છે. ,

વિકેટ કીપર ધ્રુવ જુરેલ કહ્યું, “હું વિચારી રહ્યો હતો કે જો હું કહું કે ભારત જીતશે તો કદાચ દક્ષિણ આફ્રિકા જીતી શકે.” તેથી જ હું કહેતો રહ્યો કે દક્ષિણ આફ્રિકા જીતશે અને આખરે ભારત જીતશે. હું બાળકની જેમ આ જીતની ઉજવણી કરી રહ્યો હતો. ,

રૂતુરાજ ગાયકવાડ તેના ચેન્નાઈ સુપર કિંગ્સના સાથી ખેલાડી રવિન્દ્ર જાડેજા સિવાય, તે વિરાટ કોહલી અને રોહિતને T20 ઈન્ટરનેશનલમાંથી નિવૃત્ત થતા જોઈને ખુશ હતો, જ્યારે ટીમના T20 વર્લ્ડ કપના ખિતાબ જીત્યા બાદ ગાયકવાડે કહ્યું, “આવી જીત મેળવવા માટે જ્યાં અમે હાર્યા હતા ત્યાં પહોંચ્યા પછી જીતવા માટે કાંઠે એક ખાસ ક્ષણ છે. ચોક્કસપણે ત્રણ મહાન ખેલાડીઓ (કોહલી, રોહિત અને જાડેજા)ની T20 આંતરરાષ્ટ્રીય કારકિર્દીનો શાનદાર અંત. ,

ઝડપી બોલર મુકેશ કુમાર અને તુષાર દેશપાંડે આ જીત ભારત માટે કોઈ ચમત્કારથી ઓછી નથી, દેશપાંડેએ કહ્યું, “જેમ કે અમે કહીએ છીએ, જ્યાં સુધી તે સમાપ્ત ન થાય ત્યાં સુધી રમત સમાપ્ત થતી નથી.” આ ફાઇનલ તેનું શ્રેષ્ઠ ઉદાહરણ હતું. અમે માનીએ છીએ કે ચમત્કારો થઈ શકે છે. મુકેશે કહ્યું, “તેને જીતતો જોવો એ ખૂબ જ અલગ લાગણી હતી.” ,

ઝડપી બોલર અવેશ ખાન અવેશે આ ક્ષણને સ્થાનિક પ્રશંસકો સાથે શેર કરી અને હવે તે પોતે ઇતિહાસ રચવા માંગે છે, “મારા વતન નજીક એક એવી જગ્યા છે જ્યાં લોકો મોટી મેચ જોવા ભેગા થાય છે. હું પણ ત્યાં મેચ જોવા ગયો હતો. મેં પણ બધા સાથે ઉજવણી કરી. ,

લેગ સ્પિનર રવિ બિશ્નોઈ કહ્યું “તે એક અદ્ભુત લાગણી હતી.” હું હોટેલમાં એકલો હતો અને હું રૂમમાં ચીસો પાડી રહ્યો હતો. ઓલરાઉન્ડર વોશિંગ્ટન સુંદરે કહ્યું, “આ આપણા બધા માટે મોટી વાત છે. અમે ટીમમાં જોયું, તે ટીમના દરેક ખેલાડી માટે ભાવનાત્મક ક્ષણ હતી. તે એક પ્રેરણાદાયી વિજય હતો. દરેક ખેલાડીને ખૂબ ખૂબ અભિનંદન. ,
Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments