Tuesday, July 16, 2024
HomeSPORTSવચ્ચે આવ્યો હતો અહંકાર, વિરાટ કોહલીએ વડાપ્રધાન મોદીને કહી કેટલીક મોટી વાતો

વચ્ચે આવ્યો હતો અહંકાર, વિરાટ કોહલીએ વડાપ્રધાન મોદીને કહી કેટલીક મોટી વાતો


ટીમ ઈન્ડિયા T20 વર્લ્ડ કપ સાથે PM નરેન્દ્ર મોદી : 29 જૂને જ્યારે ટીમ ઈન્ડિયા બીજો T20 વર્લ્ડ કપ જીતીને સ્વદેશ પરત ફરી ત્યારે તે વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીને મળ્યો જ્યાં તેણે ખેલાડીઓ સાથે વાત કરી અને તેમને અભિનંદન પાઠવ્યા અને કહ્યું કે તેમને તેમના ખેલાડીઓ પર કેટલો ગર્વ છે જેમણે ફરી એકવાર વિશ્વમાં પ્રસિદ્ધિ મેળવી છે. ભારતીય ક્રિકેટને ગૌરવ અપાવ્યું અને બાર્બાડોસના મેદાનમાં ધ્વજ રોપ્યો.

વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ T20 વર્લ્ડ કપની ફાઈનલ મેચના મેન ઓફ ધ મેચ વિરાટ કોહલીને તેના પ્રદર્શન અને તેના ઉતાર-ચઢાવ વિશે પૂછ્યું. જ્યાં તેણે પ્રથમ 7 મેચમાં માત્ર 75 રન બનાવ્યા હતા અને ફાઈનલમાં તેણે 76 રન બનાવીને અજાયબી કરી નાખી હતી.

કોહલીએ મોદીજીને જવાબ આપ્યો કે તે મેચોમાં જ્યારે તેઓ ફ્લોપ રહ્યા હતા, ત્યારે તેઓ વિચારતા હતા કે તેઓ રમશે અને રન બનાવશે, આવી સ્થિતિમાં તેમનો અહંકાર તેમની વચ્ચે આવી ગયો, પરંતુ જ્યારે રમતમાં અહંકાર આવે છે ત્યારે રમત જતી રહે છે અને તમે પાછળ રહી જશો.

તેણે કહ્યું કે પછી વસ્તુઓ એવા તબક્કે આવી ગઈ કે મારે મારા અહંકારને પાછળ રાખવો પડ્યો અને જ્યારે મેં રમતનું સન્માન કર્યું ત્યારે રમતે મારું સન્માન કર્યું. છેલ્લી મેચમાં તેણે રમત સમજી અને અજાયબીઓ કરી. તેમણે કહ્યું કે તમે તમારી કારકિર્દીમાં ગમે તેટલા લાંબા સમય સુધી રહ્યા હોવ, તમે કેટલી સિદ્ધિઓ હાંસલ કરી હોય, તમારે ક્યારેય અહંકારી ન બનવું જોઈએ.

તમારે હંમેશા રમતનો આદર કરવો પડશે અને રમતને તમારી સામે રાખવી પડશે. જ્યારથી વિરાટ રમતની દુનિયામાં આવ્યો છે ત્યારથી તેણે ક્યારેય પાછું વળીને જોયું નથી અને એક પછી એક રેકોર્ડ બનાવતો રહ્યો. આજે તેમનું નામ આખી દુનિયામાં પ્રખ્યાત છે, અન્ય રમતના દિગ્ગજો પણ તેમની આગળ નતમસ્તક થાય છે, પરંતુ બધું હોવા છતાં, પોતાની ભૂલ સ્વીકારવી અને તેનો સ્વીકાર કરવો અને તેના પર કામ કરવું એ મહાન વ્યક્તિની નિશાની છે.

જ્યારે મોદીએ પૂછ્યું કે જ્યારે તમે સતત પ્રદર્શન કરી શકતા નથી ત્યારે પરિવારની પ્રતિક્રિયા કેવી હતી.વિરાટ કોહલીએ કહ્યું કે એક સારી વાત એ છે કે ત્યાં વધુ ટાઇમ ઝોન છે, તેથી તેને તેના પરિવાર સાથે વાત કરવાનો વધુ સમય નથી મળ્યો કારણ કે માતા ખૂબ જ ટેન્શન લે છે.

અને જ્યારે ઉછાળો ચાલી રહ્યો હતો ત્યારે મેં રાહુલ ભાઈ (કોચ રાહુલ દ્રવિડ) ને પણ કહ્યું કે આ બાબતો મારા મગજમાં રહેશે કે મેં અત્યાર સુધી મારી અને મારી ટીમ સાથે ન્યાય કર્યો નથી, રાહુલ ભાઈએ મને કહ્યું કે તેનાથી કોઈ ફરક નથી પડતો. જ્યારે પરિસ્થિતિ ઊભી થશે ત્યારે તું રમીશ અને ફાઈનલમાં પણ મેં રોહિતને કહ્યું હતું કે કદાચ હું વિચારી રહ્યો હતો એવું ન બને પણ જ્યારે મેં સતત 3 ચોગ્ગા ફટકાર્યા ત્યારે મેં વિચાર્યું કે જુઓ કેવા દિવસો છે, કેટલાક દિવસો તમે આ કરી શકતા નથી. અને કેટલાક દિવસો આખું મેદાન તમારું છે અને જ્યારે વિકેટો સતત પડી રહી હતી, ત્યારે મારું ધ્યાન ટીમને એવી સ્થિતિમાં મૂકવા પર હતું જ્યાંથી તેઓ જીતી શકે.

હું આ જીતને ક્યારેય નહીં ભૂલી શકું કે હું ભારત માટે આટલી મોટી જીતમાં યોગદાન આપી શક્યો તેનો મને આનંદ છે.

વિરાટના કેટલાક શબ્દો સામાન્ય જીવનમાં પણ લાગુ પડે છે, કેટલાક દિવસો તમે ક્લાઉડ નવ પર છો, કેટલાક દિવસો તમારો સમય સારો નથી પરંતુ આવી સ્થિતિમાં બે વસ્તુઓ ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે, પ્રથમ તમારી જાતમાં વિશ્વાસ અને બીજું તમારા ખરાબ સમયમાં. જે તમને ઉતાર-ચઢાવના સમયે સાથ આપે છે, કોણ તમને સાથ આપે છે અને પીઠબળ આપે છે, જેમ કે કોચ અને કેપ્ટન હંમેશા વિરાટને સમર્થન આપે છે અને તેને પોતાની વાત યાદ કરાવે છે અને તેને કહે છે કે તે શું કરી શકે છે, જેથી તેને કોઈ ખરાબ ક્ષણોનો સામનો ન કરવો પડે. આના કારણે નિરાશ થવાની જરૂર નથી. વિરાટે તે જ કર્યું અને નિર્ણાયક ક્ષણે તેની હિંમત અને કૌશલ્ય બતાવીને દેશને ગૌરવ અપાવ્યું.

વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ ઓલિમ્પિક 2028માં ક્રિકેટ વિશે પણ ચર્ચા કરી હતી જેમાં ક્રિકેટને પણ ઉમેરવામાં આવ્યું છે. રાહુલ દ્રવિડે કહ્યું કે તે પોતાને ભાગ્યશાળી માને છે અને વિરાટ કોહલીને જોઈને તેણે કહ્યું કે આમાંથી ઘણા ખેલાડીઓ ત્યાં સુધી રમશે અને જ્યારે ઓલિમ્પિકમાં ગોલ્ડ આવશે ત્યારે તેની ખુશી અલગ હશે.

જ્યારે ભારતીય ટીમ ટી-20 વર્લ્ડ કપ જીતીને પરત ફરી અને મુંબઈમાં વિજય પરેડ કાઢવામાં આવી ત્યારે તે માત્ર એક ઝલક હતી કે ભારતમાં ક્રિકેટ પ્રત્યે કેટલો પ્રેમ છે, પરંતુ અન્ય રમતોના મહત્વની પણ વાત કરતી વખતે નરેન્દ્ર મોદીએ જીએ કહ્યું કે આપણે પણ આ જ રીતે તેમને ટેકો આપવાનો છે અને તેમને આગળ લઈ જવાનો છે.

તમને જણાવી દઈએ કે આ વખતે ઓલિમ્પિક 26 જૂનથી 11 ઓગસ્ટ સુધી ફ્રાન્સની રાજધાની પેરિસમાં રમાશે, જેમાં અમારા 120 ખેલાડીઓ ભાગ લેશે.

તેમણે કહ્યું કે ભારત આપણા દેશમાં 2036 ઓલિમ્પિકની યજમાની કરવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યું છે. અમે આ દિશામાં સતત પ્રયાસો કરી રહ્યા છીએ, ઈન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર બનાવવા પર ઘણું કામ ચાલી રહ્યું છે.

આ પણ વાંચો: નીરજ ચોપરાના નેતૃત્વમાં પેરિસ ઓલિમ્પિકમાં રમશે એથ્લેટિક્સ ટીમ, વાંચો ખેલાડીઓની યાદી

આ પણ વાંચો: વિક્ટરી પરેડઃ ખેલાડીઓને જોવા માટે ઝાડમાં છુપાયો હતો ફેન, વિરાટ-રોહિતની પ્રતિક્રિયા જોવા જેવી છે

આ પણ વાંચો: 2 મહિના પહેલા જ્યાં હાર્દિક પંડ્યાને મારવામાં આવ્યો હતો તે જ ગ્રાઉન્ડમાં ચીયરિંગ થયું હતું.

Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments