Wednesday, July 24, 2024
HomeSPORTSહવે હોકી ટીમ આપશે ઉજવણીનો મોકો, પેરિસ ઓલિમ્પિક પહેલા કેપ્ટન હરમનપ્રીતની ગર્જના

હવે હોકી ટીમ આપશે ઉજવણીનો મોકો, પેરિસ ઓલિમ્પિક પહેલા કેપ્ટન હરમનપ્રીતની ગર્જના


ભારતીય હોકી કેપ્ટન હરમનપ્રીત સિંહને T20 વર્લ્ડ કપમાં ભારતીય ટીમની શાનદાર જીત પર ગર્વ છે અને તેણે વચન આપ્યું છે કે પેરિસ ઓલિમ્પિકમાં તેની ટીમ ફરીથી દેશવાસીઓને આ જ રીતે ઉજવણી કરવાની તક આપશે.

રોહિત શર્માની આગેવાની હેઠળની ભારતીય ક્રિકેટ ટીમે બાર્બાડોસમાં દક્ષિણ આફ્રિકાને હરાવીને T20 વર્લ્ડ કપ જીત્યો, ICC ટાઇટલ માટે 11 વર્ષની રાહનો અંત આવ્યો. ચેમ્પિયન ટીમનું ઘરે પરત ફરતા અભૂતપૂર્વ સ્વાગત કરવામાં આવ્યું હતું.

ભારતીય હોકી ટીમની કેપ્ટન હરમનપ્રીત, જે આ મહિનાના અંતમાં યોજાનારી પેરિસ ઓલિમ્પિકની તૈયારીઓ માટેના કેમ્પમાં વ્યસ્ત છે, (ભાષા) એક એક્સક્લુઝિવ ઈન્ટરવ્યુમાં તેણે કહ્યું, “એક ખેલાડી હોવાના નાતે કોઈ મોટી ટૂર્નામેન્ટમાં જઈને સારું પ્રદર્શન કરીને વર્લ્ડ કપ જીતવાથી મોટું કંઈ નથી. આખો દેશ તમારી સાથે નાચી રહ્યો છે. આનાથી મોટી ગર્વની વાત શું હોઈ શકે?

આ 28 વર્ષીય ડ્રેગ-ફ્લિકર, જે કેપ્ટન તરીકે પ્રથમ ઓલિમ્પિક રમવા જઈ રહ્યો છે પરંતુ તેની કારકિર્દીની ત્રીજી છે, તેણે કહ્યું, “અમારો પ્રયાસ છે કે ઓલિમ્પિકમાં જઈને મેડલ જીતીએ અને તે જ ખુશી આપીએ. ગોલ્ડ મેડલ જીતીને દેશવાસીઓ ફરી. ચાલો આપણે પણ આ પળોને દેશ સાથે જીવીએ. મારા માટે આનાથી મોટી કોઈ ગર્વની વાત ન હોઈ શકે.

ભારતીય કેપ્ટન રોહિત શર્માના વખાણ કરતા તેણે કહ્યું કે, ગયા વર્ષે ODI વર્લ્ડ કપની ફાઇનલમાં હાર્યા બાદ તેણે T20 વર્લ્ડ કપ જીત્યો હતો જે મોટી વાત છે. રોહિતે પણ લાંબી મુસાફરી કરી છે અને ઘણા ઉતાર-ચઢાવ જોયા છે. આખા દેશને અને અમને પણ તેના પર ગર્વ છે.

41 વર્ષ બાદ ટોક્યો ઓલિમ્પિકમાં મેડલ જીતનારી ટીમનો હિસ્સો રહેલી હરમનપ્રીતે કહ્યું, “જ્યારે અમે 41 વર્ષ બાદ ટોક્યોમાં મેડલ જીત્યો ત્યારે તે હોકી માટે ટોનિક સમાન હતું. આ વખતે અમારી જવાબદારી વધી છે અને તે મેડલ પછી અમને કેટલો પ્રેમ અને સન્માન મળ્યું તે બધા જાણે છે.

તેણે કહ્યું કે તે ટોક્યો ઓલિમ્પિકની તેની સફરની દરેક ક્ષણને હજુ પણ યાદ કરે છે અને તેને જીવનભર ભૂલી શકશે નહીં, તેણે કહ્યું, “મેડલ જીતવાની લાગણી ક્યારેય ભૂલી શકાતી નથી. અમે ટીમમાં સામેલ થયેલા નવા ખેલાડીઓ સાથે અમારો અનુભવ શેર કરીએ છીએ કે ઓલિમ્પિક મેડલ જીતવો સરળ નથી. તેઓ પણ ધ્યાનથી સાંભળે છે અને પૂરા ઉત્સાહથી મહેનત કરે છે.”

પંજાબના આ ફુલ બેક, જે ભારતીય હોકીના ‘કેપ્ટન કૂલ’ તરીકે ઓળખાય છે, તેણે કહ્યું કે આ તેને યોગ્ય નિર્ણય લેવામાં મદદ કરે છે, તેણે કહ્યું, “એક કેપ્ટન તરીકે, ઘણી જવાબદારી છે અને જો તમે શાંત રહો મેદાન પર, અન્ય પ્રભાવિત થશે.” મદદ કરવામાં સમર્થ હશે. હું મેચ અને પ્રેક્ટિસ દરમિયાન પણ કૂલ રહેવાનો પ્રયત્ન કરું છું અને ખેલાડીઓને તેમના શ્રેષ્ઠ પ્રદર્શન માટે પ્રોત્સાહિત કરું છું.

ભારત માટે 219 મેચોમાં 188 ગોલ કરનાર હરમનપ્રીતે રિયો ઓલિમ્પિક (2016)માં એક પણ ગોલ કર્યો ન હતો પરંતુ ટોક્યોમાં તેણે છ ગોલ કર્યા હતા, જેમાં જર્મની સામેની બ્રોન્ઝ મેડલ પ્લેઓફ મેચમાં બરાબરીનો ગોલ સામેલ હતો.

ઓલિમ્પિકમાં તેની સફર વિશે તેણે કહ્યું કે, હું 2016માં જુનિયર ટીમમાં પણ હતો અને તે ગર્વની ક્ષણ હતી જ્યારે મને ઓલિમ્પિકમાં રમવાની તક મળી પરંતુ અમે ઓલિમ્પિકમાં સારું રમી શક્યા નહીં. ત્યારથી યાત્રા શરૂ થઈ. છેલ્લી ઓલિમ્પિકમાં સારું પ્રદર્શન હતું અને હું પેરિસમાં પણ તેને ચાલુ રાખવા માંગુ છું.

તાજેતરના સમયમાં, ખાસ કરીને પ્રો લીગમાં, ભારતનું પ્રદર્શન અપેક્ષાઓ મુજબ રહ્યું નથી અને કેપ્ટને પણ તે સ્વીકાર્યું હતું, તેણે કહ્યું, “પ્રો લીગમાં અમારું ધ્યાન વિપક્ષી ટીમનું વિશ્લેષણ કરવાનું હતું અને અમારા તીર ના તમામ તીર ખોલવા પર હતું. . બધા ડ્રેગ-ફ્લિકરને આમાં તક મળી. સારું પ્રદર્શન પણ વધુ સારું કરી શક્યું હોત.

વિશ્વના સર્વશ્રેષ્ઠ ડ્રેગ-ફ્લિકર્સમાં ગણના પામેલા આ ખેલાડીએ કહ્યું, “અમારી પાસે પીસી ડિફેન્સ માટે શ્રેષ્ઠ રશર અને ગોલકીપર છે પરંતુ તેમ છતાં ડ્રેગ ફ્લિક દિનપ્રતિદિન મુશ્કેલ બની રહ્યું છે. અમે આના પર સખત મહેનત કરી છે, વિરોધી ટીમનું વિશ્લેષણ કર્યું છે, તેમની પ્રથમ રશર કોણ છે, તેમની તકનીક શું છે અને અમે વિવિધતા કેવી રીતે લાવી શકીએ છીએ.

તેણે કહ્યું કે આ વખતે ફિટનેસ અને ડિફેન્સ સ્ટ્રક્ચર પર વધુ ફોકસ છે જ્યારે ડીની અંદર ફિનિશિંગ પર પણ ઘણું કામ કરવામાં આવ્યું છે. ભારતને ઓલિમ્પિકમાં કઠિન પૂલ મળ્યો છે જેમાં ઓસ્ટ્રેલિયા, બેલ્જિયમ અને આર્જેન્ટિના જેવા દિગ્ગજો છે પરંતુ કેપ્ટન તેમાંથી કોઈ દબાણ લેતું નથી.

તેણે કહ્યું, “કોઈ દબાણ નથી.” પૂલ ભલે હોય, ઓલિમ્પિકમાં દરેક ટીમ અને દરેક મેચ મહત્વપૂર્ણ હોય છે. પ્રથમ મેચ ન્યુઝીલેન્ડ સામે છે અને અત્યારે ફોકસ તેમના પર રહેશે. મેચ બાય મેચ પરફોર્મન્સમાં સુધારો કરવો પડશે. અમે અમારી ટીમ પર ફોકસ કરી રહ્યા છીએ અને અમારી તાકાત પર રમીશું.

કેપ્ટન તરીકે તેણે પહેલીવાર ઓલિમ્પિક રમવા જઈ રહેલા ખેલાડીઓને પણ સમજાવ્યું છે કે તેઓ ગેમ્સ વિલેજના ગ્લેમરથી વિચલિત ન થાય, તેમણે કહ્યું કે, અમે અમારો અનુભવ તેમની સાથે શેર કરીએ છીએ. સ્પોર્ટ્સ વિલેજમાં ગ્લેમરનો માહોલ છે. તેમને કહેવામાં આવ્યું છે કે તેમને રિકવરીનું ધ્યાન રાખવું પડશે કારણ કે સતત મેચો ચાલી રહી છે. તેઓ જાણે છે કે તેઓ માત્ર રમવા માટે નહીં પણ મેડલ માટે જઈ રહ્યા છે.

તેણે દેશવાસીઓને ભારતીય હોકીમાં વિશ્વાસ જાળવી રાખવાની અપીલ પણ કરી અને કહ્યું, “હું એટલું જ કહીશ કે તમે પહેલા દિવસથી અમારી સાથે છો અને અમે હંમેશા અમારું શ્રેષ્ઠ આપવાનો પ્રયાસ કર્યો છે. આ વખતે પણ અમે પ્રથમથી છેલ્લી મેચ સુધી અમારું 100 ટકા આપીશું. તમારો વિશ્વાસ અમારા પર રાખો. અમે તમને નિરાશ નહીં કરીએ.”
Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments