Wednesday, July 24, 2024
HomeNATIONALસાંસદ સંજય સિંહને મળી નવી જવાબદારી, AAP સંસદીય દળના અધ્યક્ષ બન્યા

સાંસદ સંજય સિંહને મળી નવી જવાબદારી, AAP સંસદીય દળના અધ્યક્ષ બન્યા


  • રાજ્યસભા સાંસદ સંજય સિંહને AAPમાં નવી જવાબદારી મળી છે
  • સાંસદ સંજય સિંહ AAP સંસદીય દળના અધ્યક્ષ તરીકે નિયુક્ત
  • પંકજ કુમાર ગુપ્તાએ રાજ્યસભાના અધ્યક્ષને પત્ર લખીને જાણ કરી હતી.

રાજ્યસભા સાંસદ સંજય સિંહને આમ આદમી પાર્ટીમાં નવી જવાબદારી મળી છે. તેમને સંસદીય દળના અધ્યક્ષ તરીકે નિયુક્ત કરવામાં આવ્યા છે. આદમી પાર્ટીના રાષ્ટ્રીય સચિવ પંકજ કુમાર ગુપ્તાએ રાજ્યસભાના અધ્યક્ષને પત્ર લખીને આ અંગે જાણકારી આપી છે.

આમ આદમી પાર્ટીએ વરિષ્ઠ નેતા અને રાજ્યસભા સાંસદ સંજય સિંહની AAP સંસદીય પાર્ટીના અધ્યક્ષ તરીકે નિમણૂક કરી છે. સંજય સિંહ પાસે પાર્ટીની જવાબદારી પણ છે, કારણ કે AAP સુપ્રીમો અરવિંદ કેજરીવાલ એક્સાઇઝ પોલિસી કેસમાં જેલમાં છે. આદમી પાર્ટીના રાષ્ટ્રીય સચિવ પંકજ કુમાર ગુપ્તાએ રાજ્યસભાના અધ્યક્ષને પત્ર લખીને માહિતી આપી છે કે સંજય સિંહને સંસદીય દળના અધ્યક્ષ બનાવવામાં આવ્યા છે.

સંજય સિંહ 2012 માં તેની સ્થાપના પછી તરત જ આમ આદમી પાર્ટીમાં જોડાયા અને ઝડપથી પાર્ટીના સૌથી અગ્રણી અને પ્રભાવશાળી નેતાઓમાંના એક બન્યા. સંજય સિંહ પ્રથમ વખત 2018 માં રાજ્યસભામાં ચૂંટાયા હતા અને આ વર્ષે રાજ્યસભાના સભ્ય તરીકે ફરીથી ચૂંટાયા હતા, સંજય સિંહે ગઠબંધન બનાવવા અને અન્ય રાજકીય પક્ષો સાથેના વિધાનસભા કાર્યસૂચિને આગળ ધપાવવામાં મહત્વપૂર્ણ ભૂમિકા ભજવી છે. આદમી પાર્ટી.

સંજય સિંહને મહત્વની જવાબદારી મળી

AAP સંસદીય દળના અધ્યક્ષની ભૂમિકામાં સંજય સિંહ સંસદમાં પાર્ટીની ગતિવિધિઓનું સંકલન કરવાનું કામ કરશે. વધુમાં, પક્ષ કાયદાકીય વ્યૂહરચનાને અસરકારક રીતે લાગુ કરવા અને તેના સાંસદોમાં અનુશાસન જાળવવા માટે કામ કરશે. તેઓ પક્ષ પ્રમુખ, પક્ષ અને અન્ય રાજકીય પક્ષો, સરકારી અધિકારીઓ અને સંસદીય સમિતિઓ વચ્ચે પ્રાથમિક સંપર્ક તરીકે પણ કામ કરશે.

સંજય સિંહ પર મની લોન્ડરિંગ કેસમાં સુનાવણી ચાલી રહી છે

સંજય સિંહ પર હાલમાં દિલ્હી એક્સાઇઝ પોલિસી સંબંધિત મની લોન્ડરિંગ કેસમાં સુનાવણી ચાલી રહી છે. એન્ફોર્સમેન્ટ ડિરેક્ટોરેટ (ED) એ અરજીનો વિરોધ ન કર્યા બાદ સુપ્રીમ કોર્ટે એપ્રિલમાં તેમને જામીન આપ્યા હતા. આ કેસમાં દિલ્હીના મુખ્યમંત્રી અરવિંદ કેજરીવાલ, તેમના પૂર્વ નાયબ મુખ્યમંત્રી મનીષ સિસોદિયા અને પૂર્વ આરોગ્ય મંત્રી સત્યેન્દ્ર જૈન હજુ પણ ન્યાયિક કસ્ટડીમાં છે.Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments