Thursday, July 25, 2024
HomeSPORTS'મારે તારી માતાએ બનાવેલો ચૂરમા ખાવો છે', વડાપ્રધાન મોદીએ આ ખેલાડી પાસેથી...

‘મારે તારી માતાએ બનાવેલો ચૂરમા ખાવો છે’, વડાપ્રધાન મોદીએ આ ખેલાડી પાસેથી કરી ખાસ માંગ.


વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ પેરિસ ઓલિમ્પિકની તૈયારી કરી રહેલા નીરજ ચોપડાને મજાકમાં કહ્યું કે, તેણે હજુ સુધી તેને ચૂરમા મોકલ્યો નથી, જેના પર ઓલિમ્પિક અને વર્લ્ડ ચેમ્પિયન જેવલિન થ્રો સ્ટારે તેને આ વખતે ચૂરમા ખવડાવવાનું વચન આપ્યું હતું.

આ મહિનાના અંતમાં પેરિસ ઓલિમ્પિકમાં જઈ રહેલા એથ્લેટ્સ સાથે વ્યક્તિગત અને ઓનલાઈન વાતચીત દરમિયાન, વડાપ્રધાન મોદીએ નીરજ પાસેથી ચુરમા માંગ્યું અને એથ્લેટ પ્રિયંકા ગોસ્વામીને પૂછ્યું કે શું તે તેના બાળક કૃષ્ણને તેની સાથે ઓલિમ્પિકમાં લઈ જઈ રહી છે કે નહીં.

ઓનલાઈન વાતચીતમાં વ્યસ્ત નીરજ પર કટાક્ષ કરતા વડાપ્રધાન મોદીએ કહ્યું, “ચુરમા હજી તમારા માટે નથી આવ્યો.”
આના પર અચકાતા નીરજે કહ્યું સાહેબ આ વખતે ચુરમા લાવીશું. છેલ્લી વખત દિલ્હીમાં ખાંડ સાથે ચુરમા હતું પરંતુ તમને હરિયાણાના દેશી ઘી અને ગોળ સાથે ચુરમા ખવડાવવામાં આવશે. ,

વડા પ્રધાને આના પર કહ્યું, “હું તમારી માતાના હાથનો ચૂરમા ખાવા માંગુ છું.” ટોક્યો ઓલિમ્પિકમાંથી પરત ફર્યા બાદ ખેલાડીઓનું સ્વાગત કરતી વખતે મોદીએ તેમના નિવાસ સ્થાને ચોપરા અને બે વખતની ઓલિમ્પિક મેડલ વિજેતા પી.વી સિંધુને ચૂરમા આપ્યા હતા. આઈસ્ક્રીમ ખવડાવ્યો.

રિયો ઓલિમ્પિકમાં સિલ્વર મેડલ અને ટોકિયોમાં બ્રોન્ઝ મેડલ જીતનારી સિંધુએ કહ્યું કે આ તેની ત્રીજી ઓલિમ્પિક છે અને સિલ્વર અને બ્રોન્ઝ જીત્યા બાદ હવે તેનો હેતુ મેડલનો રંગ બદલવાનો છે તેણે કહ્યું કે, આ વખતે હું જાઉં છું ઘણા અનુભવ સાથે અને હું વધુ સારા મેડલ સાથે પરત ફરીશ. હું નવા ખેલાડીઓને કહેવા માંગુ છું કે દબાણ ન લે અને આત્મવિશ્વાસ સાથે પોતાના પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરે.

વડાપ્રધાને સ્વિટ્ઝરલેન્ડમાં પ્રેક્ટિસ કરી રહેલી વોકિંગ પ્લેયર પ્રિયંકા ગોસ્વામીને પૂછ્યું કે શું તે આ વખતે પણ બાલકૃષ્ણને લઈ રહી છે, તો ગોસ્વામીએ કહ્યું કે, હા. આ તેમનું બીજું ઓલિમ્પિક પણ છે.” કોમનવેલ્થ ગેમ્સમાં 10,000 મીટર વોકમાં સિલ્વર મેડલ જીત્યા બાદ, ગોસ્વામીએ મેડલ મેળવતી વખતે પોતાના હાથમાં લડુ ગોપાલની મૂર્તિ પકડી હતી અને પોતાનો મેડલ પણ તેમને સમર્પિત કર્યો હતો.

જ્યારે પ્રિયંકાએ મોદીને ત્રીજી વખત વડાપ્રધાન બનવા બદલ અભિનંદન પાઠવ્યા તો ખેલાડીઓએ તાળીઓના ગડગડાટથી તેનું સ્વાગત કર્યું.

વડાપ્રધાને નીરજ ચોપરાને સ્વસ્થ રહેવા અને ઈજાથી બચવા માટે શુભેચ્છા પાઠવી હતી, આ પહેલા નીરજે કહ્યું હતું કે, “મેં આ વર્ષે બહુ ઓછી ટૂર્નામેન્ટ રમી છે કારણ કે હું મધ્યમાં ઈજાગ્રસ્ત થયો હતો.” પ્રેક્ટિસ ખૂબ સારી રીતે ચાલી રહી છે અને અમે દેશ માટે 100 ટકા આપવાનો પ્રયાસ કરીશું. ટોક્યો મારી પહેલી ઓલિમ્પિક હતી જેમાં મેં ગોલ્ડ જીત્યો હતો અને તેનું કારણ એ હતું કે મારા મનમાં કોઈ ડર નહોતો અને મને મારી તાલીમમાં વિશ્વાસ હતો.

તેણે કહ્યું, “હું તમામ ખેલાડીઓને કહીશ કે તેઓ કોઈનાથી ડર્યા વગર પોતાનું સર્વશ્રેષ્ઠ આપે.” જો આપણે ઘરથી દૂર રહીને આટલી મહેનત કરીએ છીએ, તો આપણે કોઈને પણ હરાવી શકીએ છીએ.

વડાપ્રધાન મોદીએ કહ્યું, તમે ખૂબ જ ઉપયોગી માહિતી આપી. તમારું સ્વાસ્થ્ય સારું રહે અને કોઈ નવી ઈજા ન થાય.

આ અવસરે પુરૂષ હોકીના કેપ્ટન હરમનપ્રીત સિંહે કહ્યું કે હોકીનો ઈતિહાસ ખૂબ જ ભવ્ય રહ્યો છે અને ટોક્યો બાદ ફરીથી મેડલ લાવવાના પ્રયાસો ખૂબ જ સારી રીતે થઈ રહ્યા છે. સુવિધાઓ ઘણી સારી છે.

વડાપ્રધાન મોદીએ તેમને કહ્યું, “હોકી ખેલાડીઓ સૌથી વધુ દબાણમાં છે કારણ કે દેશનું દરેક બાળક વિચારે છે કે આ અમારી રમત છે અને અમે તેમાં કેવી રીતે હારી રહ્યા છીએ.” તેના માટે વધુ મહેનતની જરૂર છે પરંતુ અમને ખાતરી છે કે તમે વિજયી થશો.

પ્રથમ વખત શૂટર રમિતા જિંદાલને તેના અનુભવ વિશે પૂછ્યું. તેની તાલીમ ક્યાં થઈ છે અથવા કુટુંબમાં અન્ય કોઈ રમતગમત સાથે સંકળાયેલું છે કે કેમ તે પણ પૂછ્યું. કુસ્તીબાજ ફાઈનલ પંખાલે પણ કહ્યું કે તે કુસ્તીમાં મેડલ જીતવામાં કોઈ કસર છોડશે નહીં.

ચૌદ વર્ષની તરણવીર ધિનિધિ દેશિંગુ, જે ભારતીય ટુકડીના સૌથી યુવા સભ્ય છે, તેણે પણ વડાપ્રધાનને તેના શ્રેષ્ઠ પ્રદર્શનનું વચન આપ્યું હતું.

તેણે ચોથી વખત ઓલિમ્પિકમાં જઈ રહેલી તીરંદાજ દીપિકા કુમારીને પૂછ્યું કે તે પહેલીવાર ઓલિમ્પિક રમનારાઓને શું સંદેશ આપશે. તેમણે એમ પણ પૂછ્યું કે જો તમે ત્રણ વખતમાં ઘણું શીખ્યા છો, તો આ વખતે તૈયારી માટે તમે નવું શું શીખ્યા છો કે તમે માત્ર રૂટીન તૈયારી સાથે જ જઈ રહ્યા છો.

બોક્સર નિખત ઝરીને કહ્યું કે આ તેની પ્રથમ ઓલિમ્પિક છે અને તે દેશવાસીઓની અપેક્ષાઓ પર ખરી ઉતરવા માંગે છે. ખેલો ઈન્ડિયાના ખેલાડીઓ શૂટર્સ સિફત કૌર અને મનુ ભાકરે પણ તેમના અનુભવો શેર કર્યા હતા.
(ભાષા)Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments