Sunday, July 14, 2024
HomeSPORTSયંગિસ્તાન ઝિમ્બાબ્વે સાથે શરૂ થતા આગામી T20I વર્લ્ડ કપ સુધી 34 મેચ...

યંગિસ્તાન ઝિમ્બાબ્વે સાથે શરૂ થતા આગામી T20I વર્લ્ડ કપ સુધી 34 મેચ રમશે


રોહિત શર્મા અને વિરાટ કોહલી વગરની યુવા બ્રિગેડ શનિવારથી ઝિમ્બાબ્વે સામે શરૂ થનારી પાંચ મેચની ટી-20 શ્રેણીમાં પ્રવેશ કરશે, ત્યારે આ ફોર્મેટમાં ભારતની ટી-20 વર્લ્ડ કપની જીતનો દોર જારી રહ્યો છે ઉજવણીઓ, શુભમન ગિલ દ્વારા સુકાની આ યુવા IPL સ્ટાર-સ્ટડેડ ટીમ તેની જીતનો દોર શરૂ કરવા માંગે છે.

આઈપીએલમાં સનરાઈઝર્સ હૈદરાબાદ માટે શાનદાર પ્રદર્શન કરનાર પંજાબના અભિષેક શર્મા અને રાજસ્થાન રોયલ્સ તરફથી રમી રહેલા આસામના રિયાન પરાગ આ સિરીઝ દ્વારા ડેબ્યૂ કરશે, છેલ્લા કેટલાક વર્ષોમાં રોહિત અને કોહલી ઘણા બધા ખેલાડીઓમાંથી બહાર થઈ ગયા છે T20 ક્રિકેટમાં દ્વિપક્ષીય શ્રેણી. હવે ટી-20 ઈન્ટરનેશનલ ક્રિકેટમાંથી બંનેની નિવૃત્તિ બાદ તેઓ ચોક્કસપણે મિસ થશે. આની ભરપાઈ કરવી મુશ્કેલ છે પણ પછી પરિવર્તન એ જગતનો નિયમ છે.

ઝિમ્બાબ્વે મજબૂત ટીમ નથી પરંતુ T20 ફોર્મેટમાં બંને ટીમો વચ્ચે બહુ તફાવત નથી, જે IPLમાં પંજાબ કિંગ્સ તરફથી રમે છે તે ભારત માટે પડકારરૂપ સાબિત થઈ શકે છે.

શિવમ દુબે, સંજુ સેમસન અને યશસ્વી જયસ્વાલ ત્રીજી મેચથી જ ઉપલબ્ધ રહેશે. ભારતના ભાવિ T20 કેપ્ટન હાર્દિક પંડ્યા, સૂર્યકુમાર યાદવ, ઋષભ પંત, અક્ષર પટેલ, અર્શદીપ સિંહ અને કુલદીપ યાદવ પણ ભવિષ્યમાં આ ફોર્મેટમાં પરત ફરશે, તેથી પ્લેઈંગ ઈલેવનમાં વધુ જગ્યા ખાલી નથી. હવેથી 2026 T20 વર્લ્ડ કપ સુધી, ભારતીય ટીમ આ ફોર્મેટમાં 34 મેચ રમશે.

કેપ્ટન ગિલ ઇનિંગ્સની શરૂઆત કરશે અને તેના નજીકના મિત્ર અભિષેક શર્માને ડેબ્યૂ કરવાની તક મળે છે કે પછી ચેન્નાઈ સુપર કિંગ્સના કેપ્ટન રુતુરાજ ગાયકવાડ રમે છે તે જોવાનું રહ્યું.

જો અભિષેક ઇનિંગની શરૂઆત કરે છે તો ગાયકવાડ ત્રીજા નંબરે આવી શકે છે. પરાગ ચોથા નંબર પર બેટિંગ કરી શકે છે, તેથી તેની પસંદગીની શક્યતાઓ વધુ છે T20 ક્રિકેટના આક્રમક ફિનિશર રિંકુ સિંઘ પાંચમા નંબર પર બેટિંગ કરી શકે છે જ્યારે જીતેશ શર્મા અથવા ધ્રુવ જુરેલને છઠ્ઠા નંબરે મેદાનમાં ઉતારી શકાય છે.

બોલિંગમાં અવેશ ખાન અને ખલીલ અહેમદનું રમવું નિશ્ચિત છે જ્યારે ડેથ ઓવરના ખતરનાક બોલર મુકેશ કુમાર ત્રીજા ફાસ્ટ બોલર હશે. દુબે આવે ત્યાં સુધીમાં વોશિંગ્ટન સુંદરને તક મળી શકે છે.(ભાષા)

ટીમો:

ભારત (પ્રથમ બે મેચ માટે): શુભમન ગિલ (કેપ્ટન), રૂતુરાજ ગાયકવાડ, અભિષેક શર્મા, રિંકુ સિંહ, ધ્રુવ જુરેલ, રિયાન પરાગ, વોશિંગ્ટન સુંદર, રવિ બિશ્નોઈ, અવેશ ખાન, ખલીલ અહેમદ, મુકેશ કુમાર, તુષાર દેશપાંડે, સાઈ સુદર્શન, જીતેશ શર્મા, હર્ષિત રાણા.

ઝિમ્બાબ્વે : સિકંદર રઝા (કેપ્ટન), ફરાઝ અકરમ, બ્રાયન બેનેટ, જોનાથન કેમ્પબેલ, ટેન્ડાઈ ચતારા, લ્યુક જોંગવે, ઈનોસન્ટ કેઈયા, ક્લાઈવ એમ, વેસ્લી મેડવેરે, ટી મારુમાની, વેલિંગ્ટન મસાકાઝા, બ્રેન્ડન માવુતા, બ્લેસિંગ મુઝારાબાની, ડીયોન માયર્સ, રિચારડવી એન્ગારવા, મિલ્ટન શુમ્બા.

મેચનો સમય: સાંજે 4 કલાકે. 30 થી.
Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments