Friday, July 19, 2024
HomeSPORTSઝગમગાટમાં ખોવાઈ જશો નહીં, દબાણ વિના રમોઃ વડાપ્રધાન મોદીએ ઓલિમ્પિકમાં જનારા ખેલાડીઓને...

ઝગમગાટમાં ખોવાઈ જશો નહીં, દબાણ વિના રમોઃ વડાપ્રધાન મોદીએ ઓલિમ્પિકમાં જનારા ખેલાડીઓને કહ્યું


પેરિસ ઓલિમ્પિકમાં જઈ રહેલા ભારતીય ખેલાડીઓને જીત કે હારનું દબાણ લીધા વિના પોતાનું સર્વશ્રેષ્ઠ પ્રદર્શન કરવાની સલાહ આપતાં વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ કહ્યું હતું કે ઓલિમ્પિકના ગ્લેમરમાં ખોવાઈ ગયા વિના તેઓએ પોતાનું ફોકસ જાળવી રાખવું પડશે.

વડાપ્રધાન મોદીએ શુક્રવારે પેરિસ ઓલિમ્પિકમાં જઈ રહેલા ખેલાડીઓ સાથેની અંગત અને ઓનલાઈન વાતચીતમાં કહ્યું કે, હું રમતગમતની દુનિયા સાથે જોડાયેલા દેશના સ્ટાર્સને મળતો રહેવાનો, નવી-નવી વસ્તુઓ જાણતો રહેવાનો અને તેમના પ્રયાસોને સમજવાનો પ્રયત્ન કરું છું. સરકાર તરીકે જો મારે સિસ્ટમમાં થોડો ફેરફાર કરવો હોય તો મારે કામ કરતા રહેવું જોઈએ. હું દરેક સાથે સીધી વાત કરવાનો પ્રયત્ન કરું છું.

તેણે કહ્યું કે ઓલિમ્પિકના ગ્લેમરમાં ખોવાઈ જવું જોઈએ નહીં કારણ કે તે ધ્યાનને હટાવે છે અને પ્રતિસ્પર્ધીને જોઈને વિચલિત થવું જોઈએ નહીં. પ્રતિસ્પર્ધીની ઊંચાઈ અને કદથી વિચલિત થયા વિના તમારી પ્રતિભા પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરો અને તે પરિણામ આપશે.

તેણે કહ્યું, “ઘણા લોકો બધું જાણતા હોવા છતાં પરીક્ષામાં ગડબડ કરે છે અને તેનું મુખ્ય કારણ એ છે કે તેઓ પરીક્ષામાં ઓછું ધ્યાન આપે છે અને સારા માર્ક્સ મેળવવાનું દબાણ હોય છે. જીતવા કે હારવાની ચિંતા કરશો નહીં, મેડલ આવે કે ન આવે. તેનાથી દબાણ ન લો પણ 100 ટકા આપો.

ઓલિમ્પિયનો સાથે મોદી

વડાપ્રધાન મોદીએ કહ્યું કે તેમને પૂરો વિશ્વાસ છે કે ભારતીય ખેલાડીઓ પેરિસમાં તમામ જૂના રેકોર્ડ તોડીને દેશનું ગૌરવ વધારશે.

તેણે કહ્યું, “તમે તમારી તપસ્યા દ્વારા આ સ્થાન પર પહોંચ્યા છો.” હવે રમતના મેદાન પર દેશને કંઈક આપવાની તક છે. જે રમત ક્ષેત્રે પોતાનું સર્વશ્રેષ્ઠ આપે છે તે દેશનું ગૌરવ વધારે છે. મને વિશ્વાસ છે કે આ વખતે અમારા ખેલાડીઓ જૂના તમામ રેકોર્ડ તોડી નાખશે.

તેમણે કહ્યું કે તેઓ ઓલિમ્પિકમાંથી પરત ફર્યા બાદ ખેલાડીઓનું સ્વાગત કરવા માટે રાહ જોશે મોદીએ કહ્યું કે, 11 ઓગસ્ટે ઓલિમ્પિક સમાપ્ત થયા બાદ તમે પાછા ફરશો ત્યારે હું તમારી રાહ જોઈશ. હું એ સુનિશ્ચિત કરવાનો પ્રયાસ કરીશ કે તમે 15મી ઓગસ્ટે લાલ કિલ્લા પર આયોજિત સ્વતંત્રતા દિવસના કાર્યક્રમમાં હાજર રહો જેથી દેશ તમને જોઈ શકે કારણ કે જીત અને હાર અલગ હોય છે પરંતુ ઓલિમ્પિકમાં રમવા જવું એ મોટી વાત છે.

તેમણે ખેલાડીઓને તેમની ઊંઘનું સંપૂર્ણ ધ્યાન રાખવા માટે કહ્યું, “સ્પોર્ટ્સ જગતમાં પ્રેક્ટિસ અને સાતત્ય જેટલું જ મહત્વપૂર્ણ છે. તમને લાગશે કે વડા પ્રધાન તમને ઊંઘવાનું કહી રહ્યા છે. હું તમને વિનંતી કરું છું કે સારી ઊંઘ ખૂબ જ જરૂરી છે. શરીરના પરિશ્રમ સાથે સૂવું એ એક વાત છે અને બધી ચિંતાઓથી મુક્ત ઊંઘ એ બીજી વાત છે.

વડાપ્રધાન મોદીએ ઓલિમ્પિક દરમિયાન ખેલાડીઓને શીખવાની પણ વિનંતી કરી હતી. અમે અમારું સર્વશ્રેષ્ઠ પ્રદર્શન કરવાના છીએ પરંતુ ઓલિમ્પિક્સ શીખવાનું પણ મોટું ક્ષેત્ર છે. આપણી પોતાની રમત ઉપરાંત, અન્ય રમતો પણ જોવાની તક છે જેથી આપણે કંઈક નવું શીખી શકીએ.

તેમણે કહ્યું, “જે વ્યક્તિને શીખવાની આદત હોય તેના માટે શીખવાની ઘણી તકો છે.” જો કે વિશ્વના સમૃદ્ધ અને સમૃદ્ધ દેશોના લોકો પણ ફરિયાદ કરતા જોવા મળશે, પરંતુ આપણા ખેલાડીઓ મુશ્કેલીઓ અને અસુવિધાઓને બાજુ પર છોડીને મિશનમાં જોડાય છે કારણ કે તેમના મનમાં ત્રિરંગો અને તેમનો દેશ છે.

તેણે કહ્યું, “અમે ખેલાડીઓને પહેલા મોકલીએ છીએ જેથી કરીને તેઓ સ્થળ પર અનુકૂળ થઈ શકે. આ વખતે પણ ખેલાડીઓની સુવિધા માટે કંઈક નવું કરવાનો પ્રયાસ કરવામાં આવ્યો છે. અમે ત્યાં ભારતીય સમુદાયને પણ સક્રિય કરીએ છીએ જે તેઓ રાખે છે.

હોકી કેપ્ટન હરમનપ્રીત સિંહ ઉપરાંત ગોલકીપર પીઆર શ્રીજેશ, તીરંદાજ દીપિકા કુમારી, કુસ્તીબાજ અનંત પંઘાલ, શૂટર મનુ ભાકર, રમિતા જિંદાલ, ચૌદ વર્ષીય સ્વિમર ધિનિધિ દેશિંગુ, ઓલિમ્પિક અને વર્લ્ડ ચેમ્પિયન જેવેલીન થ્રોઅર નીરજ ચોપરા વડાપ્રધાન સાથે વાતચીતમાં જોડાયા હતા. બે વખતની ઓલિમ્પિક મેડલ વિજેતા બેડમિન્ટન ખેલાડી પીવી સિંધુ અને બોક્સર નિખાત ઝરીન સહિત લગભગ 90 ખેલાડીઓ સામેલ હતા.

પેરિસ ઓલિમ્પિક 26 જુલાઈથી 11 ઓગસ્ટ વચ્ચે રમાશે. ભારતનું અત્યાર સુધીનું સર્વશ્રેષ્ઠ પ્રદર્શન ટોક્યો ઓલિમ્પિકમાં રહ્યું છે, જેમાં નીરજ ચોપરાના ભાલા ફેંકમાં ઐતિહાસિક ગોલ્ડ સહિત સાત મેડલ જીત્યા છે. (ભાષા)Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments