Tuesday, July 23, 2024
HomeNATIONALરાષ્ટ્રીય સમાચાર: મુખ્યમંત્રી બન્યા બાદ ચંદ્રાબાબુની વડાપ્રધાન અને અન્ય મંત્રીઓને મળ્યા હતા.

રાષ્ટ્રીય સમાચાર: મુખ્યમંત્રી બન્યા બાદ ચંદ્રાબાબુની વડાપ્રધાન અને અન્ય મંત્રીઓને મળ્યા હતા.


  • મુખ્યમંત્રી ચંદ્રબાબુ નાયડુ દિલ્હીમાં વડાપ્રધાન મોદીને મળ્યા હતા
  • આંધ્રપ્રદેશના વિકાસને લગતા વિવિધ મુદ્દાઓ પર ચર્ચા કરવામાં આવી હતી
  • મુખ્યમંત્રી ચંદ્રબાબુ નાયડુએ અન્ય કેન્દ્રીય મંત્રીઓ સાથે પણ મુલાકાત કરી હતી

આંધ્રપ્રદેશના મુખ્યમંત્રી ચંદ્રબાબુ નાયડુએ દિલ્હીમાં વડાપ્રધાન મોદી સાથે મુલાકાત કરી છે. સીએમ બન્યા બાદ ચંદ્રબાબુ નાયડુની દિલ્હીમાં વડાપ્રધાન મોદી સાથે આ પહેલી મુલાકાત છે. બંને વચ્ચે લગભગ 45 મિનિટ સુધી મુલાકાત ચાલી હતી. ટીડીપીના સૂત્રો પાસેથી મળેલી માહિતી મુજબ ચંદ્રાબાબુ નાયડુએ વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી સાથે આંધ્રપ્રદેશના વિકાસ સાથે જોડાયેલા વિવિધ મુદ્દાઓ પર વાત કરી.

ચંદ્રાબાબુએ વિવિધ મુદ્દાઓ પર ચર્ચા કરી હતી

ચંદ્રબાબુએ પીએમ સાથે રાજ્યની રાજધાની અમરાવતીના વિકાસ અને અન્ય બાકી કામોને વેગ આપવા, રાજ્યની સિંચાઈ યોજનાઓ માટેના ડેમ, રાજ્યની એકંદર નાણાકીય સ્થિતિ અને કેન્દ્ર સરકાર પાસેથી અપેક્ષિત સહાયના મુદ્દાઓ પર ચર્ચા કરી. વડાપ્રધાનને મળ્યા પહેલા નાયડુ કેન્દ્રીય વાણિજ્ય મંત્રી પીયૂષ ગોયલ અને ઉડ્ડયન મંત્રી રામ મોહન નાયડુને પણ મળ્યા હતા.

ચંદ્રબાબુ નાયડુ આજે કેન્દ્રીય ગૃહ પ્રધાન અમિત શાહ, માર્ગ પરિવહન પ્રધાન નીતિન ગડકરી અને શહેરી વિકાસ પ્રધાન મનોહર લાલને મળ્યા હતા. ચંદ્રબાબુ નાયડુ તેમની બે દિવસીય દિલ્હી મુલાકાત દરમિયાન આવતીકાલે એટલે કે શુક્રવારે રક્ષા મંત્રી રાજનાથ સિંહ, શિવરાજ સિંહ સહિત કુલ 10 કેન્દ્રીય મંત્રીઓને મળશે.

નાયડુ ચોથી વખત સીએમ બન્યા છે

આંધ્રપ્રદેશ વિધાનસભા ચૂંટણીમાં TDPને મોટી જીત મળી છે. 175 બેઠકોમાંથી ટીડીપીએ 135 બેઠકો જીતી હતી. તે જ સમયે પવન કલ્યાણની પાર્ટી જેએનપીને 21 બેઠકો મળી હતી. આ સિવાય YSRCPAએ 11 અને ભાજપે 8 બેઠકો જીતી હતી. રાજ્યમાં જેએનપી અને ભાજપની ગઠબંધન સરકાર છે.

TDP ગઠબંધનના કારણે કેન્દ્રમાં મોદી સરકાર

ચંદ્રબાબુ નાયડુએ વિધાનસભા ચૂંટણીમાં પ્રચંડ જીત બાદ 12 જૂને ચોથી વખત મુખ્યમંત્રી તરીકે શપથ લીધા હતા. તે જ સમયે, જો આપણે લોકસભાની વાત કરીએ તો, ટીડીપીએ આ ચૂંટણીમાં પણ શાનદાર પ્રદર્શન કર્યું હતું. TDPના બળ પર NDAએ કેન્દ્રમાં સરકાર બનાવી. લોકસભા ચૂંટણીમાં ટીડીપીને 25માંથી 16 બેઠકો મળી હતી. ભાજપને માત્ર ત્રણ બેઠકો મળી હતી.Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments