Thursday, July 25, 2024
HomeNATIONALPM મોદીએ બીજા દિવસે કોંગ્રેસ પર શા માટે કર્યો આ 10 કારણો...

PM મોદીએ બીજા દિવસે કોંગ્રેસ પર શા માટે કર્યો આ 10 કારણો જવાબદાર?


 • પીએમ મોદીએ રાજ્યસભામાં કોંગ્રેસ પર આકરા પ્રહારો કર્યા
 • PMએ કોંગ્રેસને બંધારણને લઈને તેનો ઈતિહાસ યાદ અપાવ્યો
 • બંધારણની વાતો તેમના અવાજને અનુરૂપ નથી: પીએમ

વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ બુધવારે રાજ્યસભામાં રાષ્ટ્રપતિના અભિભાષણ પર આભાર પ્રસ્તાવનો જવાબ આપ્યો. પોતાના સંબોધન દરમિયાન પીએમ મોદીએ તેમની સરકારની ઘણી સિદ્ધિઓ ગણાવી હતી. આ સાથે તેમણે વિપક્ષ પર પણ આકરા પ્રહારો કર્યા હતા. પીએમ મોદીએ કોંગ્રેસને બંધારણને લઈને તેના ઈતિહાસની યાદ અપાવી. ચાલો જાણીએ રાજ્યસભામાં પીએમ મોદીના સંબોધનની 10 મોટી વાતો…

 • પીએમ મોદીએ કહ્યું કે 10 વર્ષ પછી માત્ર એક જ સરકાર સતત પરત આવી છે અને હું જાણું છું કે ભારતીય લોકશાહીમાં 6 દાયકા પછી આવું બન્યું છે. આ ઘટના એક અસામાન્ય ઘટના છે.
 • પીએમ મોદીએ વિપક્ષોને કહ્યું કે નારા લગાવો, હંગામો કરો અને મેદાનમાંથી ભાગી જાઓ, આ તેમના નસીબમાં લખાયેલું છે. જનતાએ તેને દરેક રીતે એટલો હરાવ્યો છે કે હવે તેની પાસે શેરીઓમાં ચીસો પાડવા સિવાય કંઈ બચ્યું નથી.
 • પીએમ મોદી, મેં સોશિયલ મીડિયા પર બંગાળની કેટલીક તસવીરો જોઈ. રસ્તા પર એક મહિલાને ખુલ્લેઆમ મારવામાં આવી રહ્યો છે, બહેન રડી રહી છે. ત્યાં ઉભેલા લોકો તેની મદદ કરવા નથી આવી રહ્યા, તેઓ વીડિયો બનાવી રહ્યા છે. પીએમએ આ સમયે વિપક્ષના સંદેશના અભાવ અને મૌન પર પણ સવાલ ઉઠાવ્યા હતા.
 • પીએમ મોદીએ પૂછ્યું કે કોંગ્રેસના લોકો પણ ખુશ છે, પરંતુ હું સમજી શકતો નથી કે આ ખુશીનું કારણ શું છે? શું આ ખુશી હારની હેટ્રિક પર છે? શું તે નર્વસ 90 નો શિકાર બનીને ખુશ છે? શું આ બીજા નિષ્ફળ પ્રક્ષેપણનો આનંદ છે?
 • બંધારણનો ઉલ્લેખ કરતા પીએમ મોદીએ વિપક્ષને કહ્યું કે જ્યારે બંધારણને બુલડોઝ કરવામાં આવ્યું ત્યારે કરોડો લોકો પર ત્રાસ ગુજારવામાં આવ્યો અને તેમનું જીવન મુશ્કેલ બની ગયું. બંધારણના શબ્દો તેમના હોઠને શોભતા નથી;
 • પીએમ મોદીએ કહ્યું કે એવું બંધારણ છે જે સાંસદને કેબિનેટના નિર્ણયને પલટાવવાનો અધિકાર આપે છે. આપણા દેશમાં લેખિત પ્રોટોકોલની સિસ્ટમ છે. કોઈ મને કહે કે આ કેવું બંધારણ હતું, જે બંધારણીય હોદ્દા પર રહેલા લોકોને બીજા અને પરિવારને પ્રથમ પ્રાધાન્ય આપે છે.
 • PM મોદીએ કહ્યું કે AAPએ દારૂનું કૌભાંડ કરવું જોઈએ, AAPએ ભ્રષ્ટાચાર કરવો જોઈએ, AAPએ બાળકોના વર્ગખંડો બનાવવાનું કૌભાંડ કરવું જોઈએ, AAPએ પાણીનું કૌભાંડ પણ કરવું જોઈએ… કોંગ્રેસ AAP વિશે ફરિયાદ કરવી જોઈએ, કૉંગ્રેસે AAPને કોર્ટમાં ખેંચી લેવી જોઈએ. ક્રિયા જેથી મોદીને સજા થઈ શકે.
 • પીએમ મોદીએ કહ્યું કે ભ્રષ્ટાચાર વિરુદ્ધ કાર્યવાહી અમારા માટે એક મિશન છે. આ અમારા માટે ચૂંટણીમાં જીત કે હારની વાત નથી. 2014માં જ્યારે અમે સરકાર બનાવી ત્યારે અમે કહ્યું હતું કે અમારી સરકાર ગરીબોના કલ્યાણ માટે કામ કરશે. અમારી સરકાર ભ્રષ્ટાચાર અને કાળા નાણા પર હુમલો કરશે.
 • પીએમ મોદીએ કહ્યું કે અમે ઈચ્છતા હતા કે પેપર લીક જેવા સંવેદનશીલ મુદ્દા પર રાજકારણ ન થવું જોઈએ, પરંતુ વિપક્ષને તેની આદત છે. હું ભારતના યુવાનોને ખાતરી આપું છું કે યુવાનોના ભવિષ્ય સાથે રમત કરનારાઓને કડકમાં કડક સજા મળે તે સુનિશ્ચિત કરવા કાર્યવાહી કરવામાં આવી રહી છે.
 • પીએમ મોદીએ કહ્યું કે સરકાર મણિપુરમાં સ્થિતિને સામાન્ય બનાવવા માટે સતત પ્રયાસ કરી રહી છે. ત્યાં બનેલી ઘટનાઓને કારણે 11 હજારથી વધુ FIR દાખલ કરવામાં આવી છે અને 500થી વધુ લોકોની ધરપકડ કરવામાં આવી છે. હું એવા તમામ તત્વોને ચેતવવા માંગુ છું જેઓ મણિપુરની આગમાં બળતણ ઉમેરવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યા છે અને આ ગતિવિધિઓ બંધ કરે.
 • પીએમ મોદીએ કહ્યું કે જો આપણે છેલ્લા પાંચ વર્ષમાં જેટલું કામ કર્યું છે તેટલું કરવાનું હોત તો કોંગ્રેસને 20 વર્ષ લાગ્યા હોત. ઉત્તર-પૂર્વમાં સ્થિર શાંતિ માટે છેલ્લા 10 વર્ષથી સતત પ્રયાસો થઈ રહ્યા છે. રોકાયા વિના અને થાક્યા વિના પ્રયાસ કર્યો છે. દેશમાં તેના વિશે ઓછી ચર્ચા થઈ છે, પરંતુ તેના પરિણામો વ્યાપક જોવા મળ્યા છે.Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments