Wednesday, July 24, 2024
HomeNATIONALસંસદ સત્ર 2024: વિપક્ષે મર્યાદા તોડી છે, ગૃહ નહીં: સ્પીકર

સંસદ સત્ર 2024: વિપક્ષે મર્યાદા તોડી છે, ગૃહ નહીં: સ્પીકર


  • રાષ્ટ્રપતિના અભિભાષણ પર આભાર પ્રસ્તાવ પર ચર્ચાનો જવાબ આપો
  • જનતાએ ફરી સેવા કરવાની તક આપીઃ પીએમ
  • ત્રીજી વખત સરકારની રચના એ અસામાન્ય ઘટના છેઃ પીએમ

વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી આજે રાજ્યસભામાં રાષ્ટ્રપતિના અભિભાષણ પર આભાર પ્રસ્તાવ પરની ચર્ચાનો જવાબ આપી રહ્યા છે. પીએમ મોદીએ એક દિવસ પહેલા જ લોકસભામાં આભાર પ્રસ્તાવ પર ચર્ચાનો જવાબ આપ્યો હતો. કોંગ્રેસને પરજીવી ગણાવતા પીએમ મોદીએ વિપક્ષી નેતા રાહુલ ગાંધી પર નિશાન સાધ્યું. વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી સંસદમાં પહોંચ્યા છે. પીએમ મોદીએ કહ્યું કે ત્રીજી વખત સરકાર બનાવવી એ અસામાન્ય ઘટના છે.

ભ્રષ્ટાચાર સામેની લડાઈ એ ચૂંટણીમાં જીત કે હારનો માપદંડ નથી: PM

મારા માટે ભ્રષ્ટાચાર સામેની લડાઈ એ ચૂંટણીમાં જીત કે હારનો માપદંડ નથી. હું ચૂંટણી જીતવા કે હારવા માટે ભ્રષ્ટાચાર લડતો નથી. આ મારું મિશન છે, આ મારી પ્રતીતિ છે. હું માનું છું કે ભ્રષ્ટાચાર એ એક હાલાકી છે જેણે દેશને બરબાદ કર્યો છે. હું આ દેશને ભ્રષ્ટાચારથી મુક્ત કરવા અને સામાન્ય લોકોના મનમાં ભ્રષ્ટાચાર સામે નફરત પેદા કરવા માટે પૂરા દિલથી કામ કરી રહ્યો છું…

 

કોઈ ભ્રષ્ટાચારીને છોડવામાં નહીં આવે, આ છે મોદીની ગેરંટી – PM

એજન્સીઓના દુરુપયોગના આરોપનો જવાબ આપતા પીએમ મોદીએ કહ્યું કે પહેલા હું જણાવવા માંગુ છું કે એજન્સીઓનો દુરુપયોગ કેવી રીતે થયો. PM મોદીએ મુલાયમ સિંહ યાદવનું નિવેદન વાંચ્યું અને પૂછ્યું કે શું રામ ગોપાલજી, નેતાજી ક્યારેય ખોટું બોલ્યા છે? પીએમએ સુપ્રીમ કોર્ટને તેની ટીપ્પણીની પણ યાદ અપાવી જેમાં તેણે સીબીઆઈને પાંજરામાં બંધ વસ્તી ગણાવી હતી. પીએમ મોદીએ કહ્યું કે ભ્રષ્ટાચાર વિરુદ્ધ કાર્યવાહી અમારા માટે એક મિશન છે. આ અમારા માટે ચૂંટણીમાં જીત કે હારની વાત નથી. 2014માં જ્યારે અમે સરકાર બનાવી ત્યારે અમે કહ્યું હતું કે અમારી સરકાર ગરીબોના કલ્યાણ માટે કામ કરશે. અમારી સરકાર ભ્રષ્ટાચાર અને કાળા નાણા પર હુમલો કરશે. અમે ગરીબ કલ્યાણ યોજનાઓ ચલાવીએ છીએ. અમે કાળા નાણા સામે કાયદો બનાવ્યો. અમે DBT શરૂ કર્યું. અમે ડિજિટલ ટેકનોલોજીનો ઉપયોગ કર્યો. લીકેજ દૂર કરવામાં આવ્યું છે અને આજે એક પણ નવો પૈસા લીક થયો નથી. જ્યારે યોજનાઓ સામાન્ય માણસ સુધી પહોંચે છે ત્યારે તેનો લોકશાહીમાં વિશ્વાસ વધી જાય છે અને તેનું પરિણામ એ આવ્યું કે હું અહીં ત્રીજી વખત બેઠો છું. હું કોઈપણ સંકોચ વિના આ કહી રહ્યો છું, અમે એજન્સીઓને ભ્રષ્ટાચાર અને ભ્રષ્ટાચારીઓ સામે કાર્યવાહી કરવા માટે મુક્ત લગામ આપી છે. હા, તેણે ઈમાનદારી ખાતર ઈમાનદારીથી કામ કરવું જોઈએ. કોઈ ભ્રષ્ટાચારીને છોડવામાં નહીં આવે, આ મોદીની ગેરંટી છે.

મહિલા આરોગ્ય, સ્વચ્છતા અને સુખાકારીના ક્ષેત્રોમાં પણ કામ કર્યું: PM

ભારતે મહિલાઓના નેતૃત્વમાં વિકાસની દિશામાં નિર્ણાયક પગલાં લીધાં છે અને આજે આપણે તેના પરિણામો જોઈ રહ્યા છીએ. અમે મહિલાઓના સ્વાસ્થ્ય, સ્વચ્છતા અને સુખાકારીના ક્ષેત્રોમાં પણ કામ કર્યું છે. પીએમ મોદીએ સુધા મૂર્તિનો મહિલા સ્વાસ્થ્ય પર વિગતવાર વાત કરવા બદલ આભાર માન્યો અને કહ્યું કે અમારી સરકારે આ દિશામાં પ્રાથમિકતાના ધોરણે કામ કર્યું છે. અમે મહિલાઓને સ્વાસ્થ્યમાં આત્મનિર્ભર બનાવવા માટે સતત કામ કરી રહ્યા છીએ. સુકન્યા સમૃદ્ધિ જેવી યોજનાઓથી, આર્થિક નિર્ણયોમાં મહિલાઓની ભાગીદારી પણ વધી છે અને તેઓ પરિવારમાં નિર્ણય પ્રક્રિયાનો ભાગ બનવા લાગી છે.

 

બિહારમાં એક મહિલાની હત્યાની ઘટના યાદ આવી

તેણે કહ્યું કે લોકો મહિલાની મદદ માટે આગળ આવ્યા નથી અને વીડિયો બનાવી રહ્યા છે. મહિલા શક્તિ નેતાઓ પણ આગળ આવ્યા નથી અને મહિલાઓની પીડા અંગે મૌન સેવી રહ્યા છે. સંવેદનશીલ મામલામાં રાજકારણ પર દુખ વ્યક્ત કર્યું. પીએમ મોદીએ કહ્યું કે રાજકારણ પસંદગીયુક્ત બની ગયું છે. જ્યાં રાજકારણ નથી ત્યાં તેમને સાપ સૂંઘે છે તે નિંદનીય છે.

1 કરોડ બહેનો, લેખક બહેન: પીએમ

આગામી સમયમાં આ આંકડો 3 કરોડ સુધી પહોંચાડવાનું લક્ષ્ય છે. નવી ટેક્નોલોજી મહિલાઓના નસીબમાં સૌથી છેલ્લે આવે છે. મહિલાઓને પ્રથમ તક મળે તે માટેના પ્રયાસો કરવામાં આવશે. નમો ડ્રોન દીદી અભિયાન સફળતાપૂર્વક આગળ વધી રહ્યું છે. મહિલા વિકાસ અમારી પ્રાથમિકતા રહેશે. અમે મહિલા વિકાસની વાત કરી રહ્યા છીએ. 4 કરોડ ઘરોમાંથી મોટાભાગના મહિલાઓના નામે છે. મહિલા સશક્તિકરણનો લાભ આજે મળી રહ્યો છે. મહિલાઓ અનેક ક્ષેત્રોમાં આગળ વધી રહી છે.

અગાઉ ખેડૂતોને લાભ મળતો ન હતોઃ પીએમ

કોંગ્રેસના કાર્યકાળમાં ખેડૂતો માટે 60,000 કરોડ રૂપિયાની લોન માફી યોજના હતી પરંતુ લાભાર્થીઓની યાદીમાં જરૂરિયાતમંદ નાના ખેડૂતોના નામ પણ સામેલ નહોતા.

વિપક્ષના વોકઆઉટ પર પીએમ બોલ્યા

વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ કહ્યું કે 140 કરોડ દેશવાસીઓ તેમના દ્વારા આપવામાં આવેલ જનાદેશ પચાવી શકતા નથી. ગઈકાલે તેમની તમામ વ્યૂહરચના નિષ્ફળ ગઈ. આજે તેની પાસે લડવાની હિંમત પણ નથી. હું ફરજથી બંધાયેલો છું. હું દેશ નો સેવક છું. તેમણે કહ્યું કે વૈશ્વિક સંકટને કારણે કેટલીક સમસ્યાઓ ઉભી થઈ હતી પરંતુ અમે 12 હજાર કરોડ રૂપિયાની સબસિડી આપીને ખેડૂતો પર તેની અસર થવા દીધી નથી. અમે કોંગ્રેસના ખેડૂતોને વધુ પૈસા આપ્યા. અમે ખાદ્ય સંગ્રહનું વિશ્વનું સૌથી મોટું અભિયાન હાથ ધર્યું છે અને આ દિશામાં કામ શરૂ થઈ ગયું છે. અમે ઇચ્છીએ છીએ કે ખેડૂતો ફળો અને શાકભાજી તરફ વળે અને અમે તેમના સંગ્રહ માટે કામ કરી રહ્યા છીએ. સબકા સાથ, સબકા વિકાસના મંત્ર પર અમે દેશની વિકાસ યાત્રાને વેગ આપવાનો પ્રયાસ કર્યો છે. આઝાદી પછીના દાયકાઓ સુધી જેમની ક્યારેય પૂછપરછ કરવામાં આવી ન હતી, અમારી સરકાર તેમને ન માત્ર પૂછે છે પરંતુ તેમની પૂજા પણ કરે છે. વિકલાંગ ભાઈ-બહેનોની સમસ્યાઓને સમજીને ગૌરવપૂર્ણ જીવન જીવવાનું કામ કર્યું છે. કોઈને કોઈ કારણસર આપણા સમાજમાં ઉપેક્ષિત વર્ગ ટ્રાન્સજેન્ડર વર્ગ છે. અમારી સરકારે ટ્રાન્સજેન્ડર લોકો માટે કાયદો બનાવવાનું કામ કર્યું છે. પશ્ચિમના લોકોને પણ નવાઈ લાગે છે કે ભારત આટલું પ્રગતિશીલ છે. અમારી સરકાર પણ પદ્મ પુરસ્કારમાં ટ્રાન્સજેન્ડર્સને તક આપવા માટે આગળ આવી.

 

વિપક્ષનું વોકઆઉટ, વિપક્ષે હદ વટાવી છે ગૃહની નહીંઃ અધ્યક્ષ

જો વિપક્ષ વોકઆઉટ કરે છે, તો તે ગૃહનું અનાદર હશે, સ્પીકરે કહ્યું. વિપક્ષ રાજ્યસભાનું અપમાન કરી રહ્યું છે. સ્પીકરે કહ્યું કે વિપક્ષે ગૃહની હદ વટાવી દીધી છે. પીએમ મોદીએ કહ્યું કે જો તમામ પ્રયાસો નિષ્ફળ જશે તો વિપક્ષ ગૃહ છોડી દેશે. હું ફરજથી બંધાયેલો છું. હું કોઈ ચર્ચામાં પોઈન્ટ મેળવવા આવ્યો નથી. વિપક્ષ પાસે લડવાની તાકાત નથી.

આગામી પાંચ વર્ષ ગરીબી સામેની લડાઈમાં નિર્ણાયક વર્ષ હશે – PM મોદી

વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ કહ્યું કે અહીં કેટલાક લોકો બેઠા છે જે કહે છે કે આ શું છે, આ તો થવાનું જ છે. તેઓ ઓટો-પાયલોટ મોડમાં સરકાર ચલાવવા માટે તૈયાર છે, તેઓ રાહ જોવામાં અને જોવામાં માને છે. અમે સખત મહેનતમાં માનીએ છીએ. આગામી પાંચ વર્ષ મૂળભૂત સુવિધાઓના સંતૃપ્તિના છે. સામાન્ય માનવતાને ગૌરવપૂર્ણ જીવન જીવવા માટે જરૂરી હોય તે પ્રકારનું શાસન અમે પ્રદાન કરીશું. આગામી પાંચ વર્ષ ગરીબી સામેની લડાઈમાં નિર્ણાયક વર્ષ છે. ગરીબી સામેની લડાઈમાં આ દેશની જીત થશે, હું 10 વર્ષના અનુભવના આધારે ખૂબ જ આત્મવિશ્વાસ સાથે કહી રહ્યો છું. જ્યારે દેશ વિશ્વની ત્રીજી સૌથી મોટી અર્થવ્યવસ્થા બનશે, ત્યારે તે જીવનના દરેક ક્ષેત્રને અસર કરશે. વિસ્તરણ અને વિકાસ માટે ઘણી તકો ઉપલબ્ધ થવાની છે.

 વિપક્ષોએ LoP ના નારા લગાવ્યા

રાષ્ટ્રપતિના અભિભાષણ પર આભાર પ્રસ્તાવ પર PM નરેન્દ્ર મોદી રાજ્યસભામાં બોલે છે તેમ વિપક્ષી સાંસદોએ ‘Let LoP’ ના નારા લગાવ્યા; આરોપ છે કે LoP ને બોલવા દેવાતી ન હતી.

આગામી પાંચ વર્ષમાં ગરીબી સામે વિજયી બનીશુંઃ પીએમ

આગામી પાંચ વર્ષ મૂળભૂત સુવિધાઓની સંતૃપ્તિ સુનિશ્ચિત કરવા અને ગરીબી સામે લડવાના છે. આ દેશ આગામી પાંચ વર્ષમાં ગરીબી સામે વિજયી થશે અને હું છેલ્લા 10 વર્ષના અનુભવના આધારે આ કહી રહ્યો છું. જ્યારે ભારત વિશ્વની ત્રીજી સૌથી મોટી અર્થવ્યવસ્થા બનશે, ત્યારે તે જીવનના દરેક ક્ષેત્રને અસર કરશે. પીએમ મોદીએ કહ્યું કે ભારતના વિકાસમાં નાના શહેરો ઈતિહાસ રચવા જઈ રહ્યા છે. વિકાસયાત્રામાં ચાર મુખ્ય સ્તંભો છે. તેમનું સશક્તિકરણ અને તકો એક મોટું પરિવર્તન લાવશે. આપણા દેશના ગરીબો, આપણા દેશના યુવાનો અને આપણા દેશની મહિલા શક્તિ. અમે અમારા ધ્યાનની રૂપરેખા આપી છે. અહીં ઘણા સહકર્મીઓએ ખેતી અને ખેતીને લગતા તેમના મંતવ્યો વિગતવાર વ્યક્ત કર્યા છે. ઘણી બાબતોને સકારાત્મક પણ રાખવામાં આવી છે. હું તમામ સભ્યો અને ખેડૂતો પ્રત્યેની તેમની લાગણીઓનું સન્માન કરું છું. છેલ્લા 10 વર્ષોમાં, અમે અમારી ખેતીને દરેક રીતે નફાકારક બનાવવા પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કર્યું છે અને ઘણી યોજનાઓ દ્વારા તેને મજબૂત કરવાનો પ્રયાસ કર્યો છે. પાક માટે લોન શા માટે છે, નવા બિયારણો ઉપલબ્ધ છે કે કેમ, ખાતરના ભાવ વાજબી કેમ છે? પછી તેને MSP પર ખરીદવામાં આવે છે. એક રીતે, બિયારણથી લઈને બજાર સુધી, અમે ખૂબ જ સચોટ આયોજન સાથે ખેડૂતો માટે દરેક પ્રણાલીને મજબૂત કરવાનો પ્રયાસ કર્યો છે.

 

10 વર્ષ સત્તામાં રહીને 60 વર્ષ બાદ સરકાર પરત આવીઃ PM

ભારતની આઝાદીના ઈતિહાસમાં આપણી સંસદીય લોકતાંત્રિક યાત્રામાં ઘણા દાયકાઓ પછી દેશની જનતાએ સતત ત્રીજી વખત સરકારની સેવા કરવાની તક આપી. 60 વર્ષ પછી એવું બન્યું છે કે 10 વર્ષ સત્તામાં રહીને સરકાર પરત આવી છે. આ કોઈ સામાન્ય બાબત નથી. કેટલાક લોકોએ જાણીજોઈને જનતાએ આપેલા નિર્ણયને કલંકિત કરવાનો પ્રયાસ કર્યો હતો.

 

અમને દેશના લોકોની શાણપણ અને બુદ્ધિમત્તા પર ગર્વ છે: PM

આ ચૂંટણીઓમાં આ દેશના લોકોની શાણપણ અને બુદ્ધિમત્તા પર અમને ગર્વ છે. તેણે પ્રચારને હરાવ્યો. તેણે કામને પ્રાથમિકતા આપી. તેમણે કપટની રાજનીતિને નકારી કાઢી અને વિશ્વાસની રાજનીતિ પર વિજયની મહોર લગાવી દીધી.”

 

વિકસિત અને આત્મનિર્ભર ભારતને સાકાર કરવાનો મોકો મળ્યો

દેશના લોકો દ્વારા અમને ત્રીજી વખત આપવામાં આવેલી આ તક ‘વિકસિત ભારત’ અને ‘આત્મનિર્ભર ભારત’ને સાકાર કરવાની છે,”:PM

કોંગ્રેસના નેતાઓના મોંમાં ઘી અને ખાંડ છેઃ પીએમ

હું કોંગ્રેસના કેટલાક સાથીદારોનો હૃદયપૂર્વક આભાર વ્યક્ત કરવા માંગુ છું. જ્યારથી પરિણામો જાહેર થયા છે, ત્યારથી હું એક એવા સાથીદારની નોંધ લઈ રહ્યો છું જેને તેમના પક્ષ દ્વારા સમર્થન ન હતું, પરંતુ એકલા હાથે તેમના પક્ષનો ઝંડો પકડી રાખ્યો હતો. તેણે જે કહ્યું તેનાથી મારા મોંમાં ડર હતો. હું આવું કેમ કહું? તે ઘણી વખત “1/3જી સરકાર” કહેતા. આનાથી મોટું સત્ય શું હોઈ શકે? આપણે હવે 10 વર્ષ પૂર્ણ કર્યા છે અને હજુ 20 વર્ષ બાકી છે. તેથી, અમે 1/3જી, 2/3જી અવશેષો પૂર્ણ કરી છે. તેથી, તેમની ભવિષ્યવાણી માટે, ‘ઉનકે મુહ મેં ઘી શક્કર’.

 

દેશની જનતાને અમારામાં માત્ર વિશ્વાસ છે – પીએમ મોદી

પીએમ મોદીએ કહ્યું કે આ ચૂંટણી માત્ર છેલ્લા 10 વર્ષની ઉપલબ્ધિઓ પર મંજૂરીની મહોર નથી, ભવિષ્યની નીતિઓ પર પણ મંજૂરીની મહોર છે. અમને આ તક એટલા માટે આપવામાં આવી છે કારણ કે દેશની જનતાને અમારા પર પૂરો વિશ્વાસ છે. છેલ્લા 10 વર્ષમાં દેશની અર્થવ્યવસ્થાને 10માં નંબરથી પાંચમાં સ્થાને લઈ જવામાં સફળતા મળી છે અને જેમ જેમ નંબર નજીક આવે છે તેમ તેમ પડકારો પણ વધતા જાય છે અને કોરોનાના મુશ્કેલ સમય અને સંઘર્ષના વૈશ્વિક સંજોગો હોવા છતાં આપણે સક્ષમ છીએ. તે આપણી અર્થવ્યવસ્થાને નંબર 10 થી નંબર 5 પર લઈ જવામાં સફળ રહી છે. આ વખતે દેશની જનતાએ અમને ભારતને પાંચમાથી ત્રીજા અર્થતંત્રમાં લઈ જવાનો જનાદેશ આપ્યો છે અને મને વિશ્વાસ છે કે જનતાએ આપેલા જનાદેશથી અમે ભારતને ટોચના ત્રણમાં લઈ જઈશું.

દેશની જનતાએ કામગીરીને પ્રાથમિકતા આપી છેઃ પીએમ

દેશની જનતાએ ધર્મની રાજનીતિને નકારી કાઢી છે. મારી સરકારમાં એવા લોકો છે જેમના ઘરમાં સરપંચ પણ નથી. આજે આ લોકો સરકારમાં બેસીને લોકોની સેવા કરે છે. વડાપ્રધાન મોદીએ કહ્યું કે દેશવાસીઓએ ભ્રમની રાજનીતિ છોડી દીધી છે અને વિશ્વાસની રાજનીતિને મંજૂરી આપી છે. જાહેર જીવનમાં મારા જેવા ઘણા એવા લોકો છે જેઓ પોતાના પરિવારમાં સરપંચ પણ બન્યા નથી અને રાજકારણ સાથે કોઈ સંબંધ નથી. પરંતુ આજે તે મહત્વના પદ પર પહોંચી ગયા છે. તેનું કારણ બાબાસાહેબે આપેલું બંધારણ છે. અમારા જેવા લોકો અહીં પહોંચ્યા તેનું કારણ બંધારણ અને લોકોની મંજૂરી છે. આપણા માટે બંધારણ માત્ર શ્લોકોનો સંગ્રહ નથી, તેની ભાવના પણ ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે. બંધારણ કોઈપણ પરિસ્થિતિમાં આપણને માર્ગદર્શન આપવાનું કામ કરે છે. જ્યારે અમારી સરકાર વતી લોકસભામાં એવું કહેવામાં આવ્યું કે અમે 26 નવેમ્બરને બંધારણ દિવસ તરીકે ઉજવીશું, ત્યારે મને આશ્ચર્ય થયું કે જે લોકો બંધારણની નકલ સાથે કૂદકા મારતા રહે છે તેઓ આજે 26 જાન્યુઆરી છે તેનો વિરોધ કરે છે. આજે બંધારણ દિવસના માધ્યમથી શાળા-કોલેજોમાં બંધારણની ભાવના અને તેના નિર્માણમાં તેની ભૂમિકા વિશે ચર્ચા થવી જોઈએ. બંધારણમાં વિશ્વાસ અને સમજણની વ્યાપક ભાવના હોય તે સુનિશ્ચિત કરવા અમે અમારા પ્રયાસો ચાલુ રાખીશું. આજે આપણે 75માં વર્ષમાં પ્રવેશ કરી રહ્યા છીએ ત્યારે અમે જાહેર ઉત્સવ ઉજવવાનું નક્કી કર્યું છે. દેશની જનતાએ આપણને ત્રીજી વખત તક આપી છે, વિકસિત ભારત, આત્મનિર્ભર ભારત, દેશના કરોડો લોકોએ આ યાત્રાને સ્વીકારવા અને આ સંકલ્પને આગળ વધારવા માટે તેમના આશીર્વાદ આપ્યા છે.

કોંગ્રેસના નેતાઓના મોઢામાં ઘી

હવે લોકો આ જીતને ભારે હૈયે સ્વીકારી રહ્યા છે. મારે કોંગ્રેસના કેટલાક સાથીઓનો આભાર માનવો પડશે. કોંગ્રેસના નેતાઓ એ હકીકતથી ઉત્સાહિત થયા હતા કે તેઓએ વારંવાર કહ્યું હતું કે ત્રીજા પક્ષની સરકાર રચવી જોઈએ. અમારી સરકાર 10 વર્ષથી સત્તામાં છે અને હજુ 20 વર્ષ બાકી છે. કોંગ્રેસ સાચી છે, એક તૃતિયાંશ સત્તા પૂર્ણ થઈ ગઈ છે. અમને અમારા દેશવાસીઓની શાણપણ પર ગર્વ છે.

 

શરૂઆતમાં, હાથરસ દુર્ઘટના દરમિયાન થયેલા મૃત્યુ પર શોક વ્યક્ત કરવા માટે રાજ્યસભામાં મૌન પાળવામાં આવ્યું હતું.

ખડગેની માંગ – હાથરસ ઘટના પર ગૃહમંત્રીનું નિવેદન

વિપક્ષના નેતા મલ્લિકાર્જુન ખડગેએ કહ્યું કે આ પ્રકારની દુર્ઘટનાઓ અંધ શ્રદ્ધાના આધારે થઈ રહી છે. આ માટે કોઈ કાયદો નથી. જો આટલા મોટા સત્સંગો થાય છે, ક્યાં થાય છે, કેટલા વિસ્તારમાં હોસ્પિટલ છે, આ બધા માટે તમારે કાયદો બનાવવો જોઈએ. ઘણા નકલી બાબાઓ જેલમાં છે. જેના પર શાસક પક્ષના સભ્યોએ હોબાળો શરૂ કર્યો હતો. અધ્યક્ષ જગદીપ ધનખરેએ સભ્યોને શાંત રહેવા કહ્યું. કર્ણાટક અને મહારાષ્ટ્રમાં અંધશ્રદ્ધા સંબંધિત કાયદાઓ બનાવવાનો ઉલ્લેખ કરતાં ખડગેએ કહ્યું કે તમારે એ જ તર્જ પર કાયદો બનાવવો જોઈએ. જે અસલી લોકોને આવવા દેવામાં આવે છે અને પૈસા માટે આશ્રમ બનાવતા નકલી લોકો સામે કડક કાર્યવાહી થવી જોઈએ. આ અંગે ગૃહમંત્રીનું નિવેદન આવવું જોઈએ.

Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments