Tuesday, July 16, 2024
HomeSPORTSબાર્બાડોસ એરપોર્ટ ખુલ્યા બાદ ટીમ ઈન્ડિયા આજે ચાર્ટર ફ્લાઈટ દ્વારા સ્વદેશ પરત...

બાર્બાડોસ એરપોર્ટ ખુલ્યા બાદ ટીમ ઈન્ડિયા આજે ચાર્ટર ફ્લાઈટ દ્વારા સ્વદેશ પરત ફરશે.


T20 વર્લ્ડ ચેમ્પિયન ભારતીય ક્રિકેટ ટીમ મંગળવારે સાંજે ચાર્ટર પ્લેન દ્વારા વતન જવા રવાના થશે. બાર્બાડોસના વડા પ્રધાન મિયા મોટલીએ જણાવ્યું હતું કે તેમને અપેક્ષા છે કે અહીંનું એરપોર્ટ, જે કેટેગરી ચાર વાવાઝોડાને કારણે બંધ કરવામાં આવ્યું હતું, “આગામી છ થી 12 કલાકમાં” કાર્યરત થઈ જશે.

રોહિત શર્માની આગેવાની હેઠળની ટીમ, તેનો સપોર્ટ સ્ટાફ, ભારતીય ક્રિકેટ કંટ્રોલ બોર્ડ (BCCI)ના કેટલાક અધિકારીઓ અને ખેલાડીઓના પરિવારો ચક્રવાત બેરીલના કારણે છેલ્લા બે દિવસથી અહીં ફસાયેલા છે. ટીમે શનિવારે ફાઇનલમાં સાઉથ આફ્રિકાને સાત રનથી હરાવીને ટાઇટલ જીત્યું હતું.

એક સૂત્રના જણાવ્યા અનુસાર, ટીમ બુધવારે સાંજે 6 વાગ્યે (સ્થાનિક સમય) બ્રિજટાઉનથી નીકળીને 7:45 વાગ્યે (ભારતીય સમય મુજબ) દિલ્હી પહોંચવાની અપેક્ષા છે. બાદમાં વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી દ્વારા ખેલાડીઓનું સન્માન કરવામાં આવશે પરંતુ શેડ્યૂલ હજુ નક્કી કરવામાં આવ્યું નથી.

અગાઉ, મોટલીએ અહીંની સ્થિતિ અંગે માહિતી આપી હતી (ભાષા) તેણીએ પીટીઆઈને કહ્યું, “હું આ વિશે અગાઉથી કંઈ કહેવા માંગતી નથી પરંતુ હું એરપોર્ટ સ્ટાફ સાથે સંપર્કમાં છું અને તેઓ હવે તેમની અંતિમ તપાસ કરી રહ્યા છે અને અમે તરત જ સામાન્ય કામગીરી ફરી શરૂ કરવા માંગીએ છીએ,” તેણીએ પીટીઆઈને કહ્યું.

ટીમ ઈન્ડિયા

“ઘણા લોકો એવા છે કે જેમણે ગઈકાલે મોડી રાત્રે અથવા આજે અથવા કાલે સવારે જવું પડ્યું,” તેમણે કહ્યું. “અમે ખાતરી કરવા માંગીએ છીએ કે અમે તે લોકોને મદદ કરી શકીએ તેથી મને આશા છે કે આગામી છ થી 12 કલાકમાં એરપોર્ટ ખુલી જશે.”

સોમવારે, ઘાતક પવન અને વાવાઝોડું બાર્બાડોસ અને આસપાસના ટાપુઓ પર ત્રાટક્યું. લગભગ ત્રણ લાખ લોકોનો દેશ રવિવાર સાંજથી લોકડાઉનનો સામનો કરી રહ્યો છે, “(અમે) બાર્બાડોસમાં દરેક લોકો, સ્થાનિક લોકો અને અલબત્ત ક્રિકેટ સુરક્ષિત રહે તે માટે કામ કરી રહ્યા છીએ,” મોટલીએ કહ્યું વિશ્વ કપ.

“તોફાન આપણાથી લગભગ 80 માઇલ દક્ષિણમાં હતું, જેણે દરિયાકિનારે નુકસાનની મર્યાદાને મર્યાદિત કરી હતી,” તેમણે કહ્યું. પરંતુ જેમ તમે જોઈ શકો છો, આપણા દરિયાકિનારા, માળખાકીય સુવિધાઓ અને દરિયાકાંઠાની સંપત્તિને ઘણું નુકસાન થયું છે.” વડા પ્રધાને કહ્યું, “તે વધુ ખરાબ હોઈ શકે છે પરંતુ હવે સમય આવી ગયો છે કે આપણે આમાંથી બહાર નીકળીએ અને વસ્તુઓને ઠીક કરીએ. કરવા પર ધ્યાન આપો.”

બ્રિજટાઉન છોડવાનો સમય મર્યાદિત છે કારણ કે મોટલીએ જાહેર કર્યું કે બુધવારે બીજું તોફાન આવવાનું છે, તેણે આશા વ્યક્ત કરી કે ભારતીય ટીમ, જે ટ્રોફી જીત્યા પછીથી તેમની હોટલમાં છે, તેઓ તેમના 11-નો અંત આવતાં લોકડાઉન હોવા છતાં ઉત્સાહમાં રહેશે. વર્ષના ટાઇટલ શાસને દુષ્કાળનો અંત લાવ્યો, “મને ખાતરી છે કે તેઓ ખૂબ જ, ખૂબ જ સારા મૂડ અને ભાવનામાં હશે અને જે રીતે તેઓ શનિવારે કર્યું તે જીતશે.”Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments