Wednesday, July 24, 2024
HomeSPORTS'રોહિતે મને રાજીનામું આપતા રોક્યો', રાહુલ દ્રવિડે ફેરવેલ સ્પીચમાં કર્યો ખુલાસો (વીડિયો)

‘રોહિતે મને રાજીનામું આપતા રોક્યો’, રાહુલ દ્રવિડે ફેરવેલ સ્પીચમાં કર્યો ખુલાસો (વીડિયો)


ભારતીય ક્રિકેટ ટીમના આઉટગોઇંગ હેડ કોચ રાહુલ દ્રવિડે અહીં T20 વર્લ્ડ ચેમ્પિયન બન્યા બાદ ટીમને આપેલા વિદાયના ભાષણમાં ખુલાસો કર્યો હતો કે જો તેમને કેપ્ટન રોહિત શર્માનો ફોન આવ્યો હતો જેમાં તેમને ODI વર્લ્ડ કપમાં હાર બાદ આ પદ પર ચાલુ રાખવાની વિનંતી કરવામાં આવી હતી. અંતિમ, જો તે ન આવ્યો હોત, તો તે ઇતિહાસનો ભાગ ન બન્યો હોત.

દ્રવિડનો કાર્યકાળ ODI વર્લ્ડ કપ સાથે સમાપ્ત થયો. ભારત સતત 10 મેચ જીત્યા બાદ ફાઇનલમાં ઓસ્ટ્રેલિયા સામે હારી ગયું હતું. જોકે, કોચિંગ સ્ટાફને શનિવારે સમાપ્ત થયેલા T20 વર્લ્ડ કપના અંત સુધી એક્સ્ટેંશન મળ્યું હતું.

ભારતે દ્રવિડની આગેવાની હેઠળ તેમનો બીજો T20 વર્લ્ડ કપ જીત્યો હતો પરંતુ તેણે ભૂમિકા ચાલુ રાખવા માટે ફરીથી અરજી કરી ન હતી. તેણે શનિવારે દક્ષિણ આફ્રિકા સામેની ફાઇનલમાં ટીમની સાત રને જીત બાદ કેન્સિંગ્ટન ઓવલ ડ્રેસિંગ રૂમમાં તેના ભાષણ દરમિયાન કોચ તરીકે ચાલુ રાખવા માટે તેને વિનંતી કરવામાં રોહિતની ભૂમિકાનો ઉલ્લેખ કર્યો હતો.

દ્રવિડે મંગળવારે ભારતીય ક્રિકેટ કંટ્રોલ બોર્ડ (BCCI) દ્વારા શેર કરેલા વીડિયોમાં કહ્યું, “રો (રોહિત), નવેમ્બરમાં મને ફોન કરવા અને મને ટીમ સાથે જોડાવા માટે કહેવા બદલ તમારો ખૂબ ખૂબ આભાર.”

તેણે કહ્યું, “તમારા બધા સાથે કામ કરવું એ એક વિશેષાધિકાર અને આનંદની વાત છે, પરંતુ રો, તમારા સમય માટે પણ આભાર… અમને વાત કરવામાં, ચર્ચા કરવામાં, સંમત થવામાં અને અસહમત કરવામાં ખૂબ મજા આવી.” સમય પરંતુ તમારો ખૂબ ખૂબ આભાર.

દ્રવિડે ટૂર્નામેન્ટ દરમિયાન સામૂહિક રીતે નક્કર પ્રદર્શન માટે ખેલાડીઓની પ્રશંસા કરી અને તેઓને શક્ય તેટલી સિદ્ધિની ઉજવણી કરવા વિનંતી કરી.

તેણે કહ્યું, “તમે બધાને આ ક્ષણો યાદ હશે. અમે હંમેશા કહીએ છીએ, તે રન વિશે નથી, તે વિકેટ વિશે નથી, તમે તમારી કારકિર્દીને ક્યારેય યાદ રાખતા નથી, પરંતુ તમને આવી ક્ષણો યાદ છે, તેથી આવો અને તેનો આનંદ લો.’

દ્રવિડે કહ્યું, “મને તમારા લોકો પર ખૂબ ગર્વ છે, તમે જે રીતે પાછા આવ્યા, જે રીતે તમે લડ્યા, જે રીતે અમે ટીમ તરીકે કામ કર્યું…એ સ્થિતિસ્થાપકતા દર્શાવી. વર્ષો દરમિયાન કેટલીક નિરાશાઓ આવી, જ્યાં અમે નજીક આવ્યા પરંતુ ક્યારેય રેખા પાર કરી શક્યા નહીં.

BCCI સેક્રેટરી જય શાહની હાજરીમાં દ્રવિડે ખેલાડીઓની નજીકના લોકોના બલિદાન વિશે પણ વાત કરી.

દ્રવિડે કહ્યું, “તમે બધાએ ઘણું બલિદાન આપ્યું છે, આજે તમારા પરિવારોને આનો આનંદ માણતા જોવા માટે, તમારા પરિવારના ઘણા સભ્યો ઘરે છે, તમે તમારા બાળપણમાં કરેલા તમામ બલિદાન વિશે વિચારો,” દ્રવિડે કહ્યું ડ્રેસિંગ રૂમનો એક ભાગ બનવા માટે તે કરી રહી છે.

“તમારા માતા-પિતા, તમારી પત્ની, તમારા બાળકો, તમારા ભાઈઓ, તમારા કોચ, ઘણા લોકોએ આ ક્ષણમાં આ સ્મૃતિનો આનંદ માણવા માટે તમારી સાથે ઘણું બલિદાન આપ્યું છે અને ખૂબ મહેનત કરી છે,” તેમણે કહ્યું. તમારી સાથે આ સ્મૃતિનો હિસ્સો બનવાનો ગર્વ છે.”

દ્રવિડે, સામાન્ય રીતે સ્પષ્ટવક્તા, કબૂલ્યું હતું કે તે શબ્દોની ખોટમાં હતો, પરંતુ આઉટગોઇંગ કોચિંગ સ્ટાફ માટે તેમના આદર બદલ ટીમની પ્રશંસા કરી હતી.

તેણે કહ્યું, “મારી પાસે સામાન્ય રીતે શબ્દોની અછત હોય છે, પરંતુ આજના જેવા દિવસે, જ્યારે હું તેનો ભાગ બની શકું છું, ત્યારે હું તમારા બધાનો, મારા કોચિંગ સ્ટાફ અને મારા સપોર્ટ સ્ટાફનો આદર, દયા અને પ્રયત્નો માટે આભાર માનું છું. તમે બતાવ્યું છે.” હું કેટલો આભારી છું તે વિશે હું પૂરતું કહી શકતો નથી.”

દ્રવિડે BCCIના અધિકારીઓ અને અન્ય લોકોના પડદા પાછળના કામની પણ પ્રશંસા કરી હતી, “એક મહાન ટીમની પાછળ એક સફળ સંસ્થા છે અને આપણે BCCI અને પડદા પાછળના લોકોના કામની પ્રશંસા કરવી જોઈએ.” (ભાષા)
Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments