Sunday, July 14, 2024
HomeSPORTSયોગ્ય સમયે અનુભવીઓની નિવૃત્તિ સાથે, યુવાનોને પોતાને સાબિત કરવાની સંપૂર્ણ તક મળશે.

યોગ્ય સમયે અનુભવીઓની નિવૃત્તિ સાથે, યુવાનોને પોતાને સાબિત કરવાની સંપૂર્ણ તક મળશે.


ટી20માંથી વિરાટ કોહલી, રોહિત શર્મા અને રવિન્દ્ર જાડેજા જેવા દિગ્ગજ ખેલાડીઓની નિવૃત્તિએ ભારતીય ક્રિકેટમાં એક યુગનો અંત ચિહ્નિત કર્યો છે, પરંતુ તેણે પસંદગીકારો અને ટીમ મેનેજમેન્ટને આ ફોર્મેટના વર્લ્ડ કપની તૈયારી કરવાની તક આપી છે. 2026 માં ઘરની ધરતી પર યોજાયેલ. આયોજન કરવા માટે પૂરતો સમય છે.

વર્લ્ડ ચેમ્પિયન બન્યા પછી, રોહિત અને કોહલીના પગલે ચાલતા જાડેજાએ પણ રમતના સૌથી ટૂંકા આંતરરાષ્ટ્રીય ફોર્મેટમાંથી નિવૃત્તિની જાહેરાત કરી.

ભારતીય ઈલેવનમાં આ ત્રણ મેચ વિનર્સની બદલી શોધવામાં સમય લાગવો નિશ્ચિત છે. પરંતુ ટીમમાં ફેરફારનો તબક્કો આવતા અઠવાડિયે શરૂ થશે જ્યારે બીજી ક્રમની ભારતીય ટીમ 6 જુલાઈથી પાંચ T20 આંતરરાષ્ટ્રીય મેચો માટે ઝિમ્બાબ્વેનો પ્રવાસ કરશે.

હાર્દિક પંડ્યાને આ શ્રેણી માટે આરામ આપવામાં આવ્યો હતો અને તે ટી-20 ફોર્મેટમાં ટીમનો નવો કેપ્ટન બને તેવી અપેક્ષા છે. આ વિરામ દરમિયાન તે ખેલાડીઓની પ્રગતિ પર નજર રાખશે.

સાઉથ આફ્રિકા સામે જીત નોંધાવ્યા બાદ હાર્દિકે કહ્યું, “2026 T20 વર્લ્ડ કપ માટે હજુ ઘણો સમય છે. હું રોહિત અને વિરાટ માટે ખૂબ જ ખુશ છું. ભારતીય ક્રિકેટના બે દિગ્ગજ જેઓ તેના સંપૂર્ણ લાયક હતા.
રોહિત અને કોહલી દ્વારા ખાલી કરાયેલી બે ઓપનિંગ બેટિંગ પોઝિશન માટે ટીમ પાસે ઘણા વિકલ્પો છે.

ચાર ઓપનિંગ બેટ્સમેન ઝિમ્બાબ્વે પ્રવાસ માટે ભારતીય ટીમનો ભાગ છે. જેમાં યશસ્વી જયસ્વાલ વર્લ્ડ કપ વિજેતા ટીમનો ભાગ હતો જ્યારે કેપ્ટન શુભમન ગિલ, રુતુરાજ ગાયકવાડ અને અભિષેક શર્મા પણ ઝિમ્બાબ્વે જનારી ટીમનો ભાગ છે.

એવી સંભાવના છે કે ગિલ અને જયસ્વાલ શનિવારે હરારેમાં પ્રથમ T20 મેચમાં ઇનિંગ્સની શરૂઆત કરશે, જાડેજાની નિવૃત્તિ સાથે, અક્ષર પટેલ ભારતીય ટીમમાં મુખ્ય સ્પિન-બોલિંગ ઓલરાઉન્ડરની જવાબદારી સંભાળશે.

અક્ષરે વર્લ્ડ કપ દરમિયાન મિડલ અને લોઅર ઓર્ડરમાં પોતાની અસરકારક બેટિંગથી પણ પ્રભાવિત કર્યો હતો, તેણે 31 બોલમાં 47 રનની મહત્વપૂર્ણ ઇનિંગ રમી હતી અને તે પહેલા તે ઇંગ્લેન્ડ સામે મેન ઓફ ધ મેચ રહ્યો હતો. સેમી ફાઈનલ.

જાડેજાની નિવૃત્તિથી વોશિંગ્ટન સુંદરને સ્પિન બોલિંગ ઓલરાઉન્ડર માટે વધુ તક મળવાની સંભાવના છે, જેઓ T20 વર્લ્ડ કપની ફાઈનલ મેચ જોવા માટે અહીં હાજર હતા, તેમણે કહ્યું કે ભારતીય T20 ટીમને રોહિતની કમી ભરપાઈ કરવી પડશે. શર્મા અને વિરાટ કોહલીને બે-ત્રણ વર્ષ લાગશે.

બિન્નીએ ફાઈનલ બાદ મીડિયાને કહ્યું કે, IPLમાં ઘણી પ્રતિભા છે. આના કારણે ઘણા ક્રિકેટરો આવી રહ્યા છે પરંતુ આ ગેપ (રોહિત અને વિરાટની નિવૃત્તિ પછી) ભરવામાં સમય લાગશે. ,

તેમણે કહ્યું કે, “બંનેએ એટલુ યોગદાન આપ્યું છે કે તેમાં સમય લાગશે.” આગામી બે-ત્રણ વર્ષ પછી જ ટીમ આ ગેપને ભરી શકશે અને ફરી ઊભી થશે.

1983 વર્લ્ડ કપ જીતનાર ટીમના સભ્ય બિન્નીએ કહ્યું, “1983માં અમે ડાર્ક હોર્સ હતા.” તે પછી તે લેબલ અમારી પાસેથી દૂર કરવામાં આવ્યું હતું. અમારી પાસેથી હંમેશા વર્લ્ડ કપ જીતવાની અપેક્ષા રાખવામાં આવતી હતી. હવે કોઈ આપણને હળવાશથી લેતું નથી. (ભાષા)Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments