Friday, July 19, 2024
HomeSPORTSરોહિત શર્મા પછી કોણ બનશે T20I કેપ્ટન? જાણો કેટલાક મોટા નામો...

રોહિત શર્મા પછી કોણ બનશે T20I કેપ્ટન? જાણો કેટલાક મોટા નામો જે આ રેસમાં સામેલ છે


રોહિત શર્માની નિવૃત્તિ પછી ટીમ ઈન્ડિયા T20I કેપ્ટન : રોહિત શર્માની કપ્તાનીમાં દક્ષિણ આફ્રિકા સામે T20 વર્લ્ડ કપ 2024 જીતીને ભારતે ઈતિહાસ રચ્યો છે અને તે પછી તરત જ રોહિત શર્માની સાથે વિરાટ કોહલી અને રવિન્દ્ર જાડેજાએ પણ T20 ઈન્ટરનેશનલ ક્રિકેટમાંથી નિવૃત્તિની જાહેરાત કરી છે. રોહિત શર્મા અત્યાર સુધીના તમામ T20 વર્લ્ડ કપ રમી ચૂક્યો છે, 2007માં તેણે મહેન્દ્ર સિંહ ધોનીની કપ્તાનીમાં ટ્રોફી જીતી હતી, ત્યાર બાદ હવે તેણે પોતાની કેપ્ટનશિપમાં ભારતને ટ્રોફી આપી છે.

ટીમ ઈન્ડિયા

મહેન્દ્ર સિંહ ધોનીએ પણ ઈન્સ્ટાગ્રામ પર પોસ્ટ કરીને ટીમને અભિનંદન પાઠવ્યા હતા. 2022 ની સેમિફાઇનલમાં ભારત ઇંગ્લેન્ડ સામે 10 વિકેટથી હારી ગયું ત્યારથી રોહિત શર્મા અને વિરાટ કોહલી T20 મેચમાં રમ્યા ન હતા. હાર્દિક પંડ્યા અને સૂર્યકુમારને સુકાનીપદ આપવામાં આવ્યું હતું, ત્યારબાદ જાન્યુઆરી 2024માં રોહિત શર્મા અને વિરાટ કોહલી અફઘાનિસ્તાન સામે રમ્યા હતા. T20 ક્રિકેટ પાછું આવ્યું અને તેની કેપ્ટનશીપમાં ભારતે બાર્બાડોસમાં વર્લ્ડ કપ જીત્યો. હવે ક્રિકેટના સૌથી ટૂંકા ફોર્મેટમાંથી આ મહાન ખેલાડીઓની વિદાય બાદ 6 જુલાઈથી એક નવો ‘યુગ’ શરૂ થશે.

રોહિતની T20 ઈન્ટરનેશનલમાંથી નિવૃત્તિ બાદ હવે સવાલ એ છે કે આ ફોર્મેટમાં ભારત માટે શ્રેષ્ઠ કેપ્ટન કોણ હશે. આ એવા કેટલાક ખેલાડીઓ છે જેઓ આ રેસમાં સામેલ છે.

હાર્દિક પંડ્યા: આ રેસમાં હાર્દિક પંડ્યા સૌથી આગળ છે. તે T20 વર્લ્ડ કપ 2024માં વાઇસ-કેપ્ટન હતો જ્યાં તેણે બેટ અને બોલ બંને વડે આ ટાઇટલ જીતવામાં મહત્વની ભૂમિકા ભજવી હતી. વર્લ્ડ કપમાં ઈજાને કારણે તે અફઘાનિસ્તાન શ્રેણીમાં રમી શક્યો ન હતો, પરંતુ 2022 T20 વર્લ્ડ કપ બાદ તેણે 2022-23 વચ્ચે 16 T20I માં ભારતનું નેતૃત્વ પણ કર્યું હતું.

ભારતે ન્યૂઝીલેન્ડ સામેની ત્રણ મેચોની શ્રેણી 1-0થી જીતી હતી, ત્યારબાદ તેણે શ્રીલંકા શ્રેણીમાં 3-0થી, પછી ન્યૂઝીલેન્ડને 2-1થી અને ઓગસ્ટ 2023માં વેસ્ટ ઈન્ડિઝને 2-3થી હરાવ્યું હતું. ઈજા બાદ, તે 2024માં IPLમાં મુંબઈ ઈન્ડિયન્સના સુકાની તરીકે પાછો ફર્યો હતો, જો કે તેની કપ્તાનીમાં મુંબઈ ઈન્ડિયન્સનું પ્રદર્શન સારું નહોતું, પરંતુ મુંબઈ ઈન્ડિયન્સ પહેલા તેણે તેની ડેબ્યૂ સિઝનમાં ગુજરાત ટાઇટન્સને ટાઈટલ જીતાડ્યું હતું અને આગામી સિઝનમાં તેણે મુંબઈ ઈન્ડિયન્સનો ખિતાબ જીત્યો હતો. સીઝનમાં ગુજરાતની ટીમ રનર્સ અપ પણ રહી હતી.

સૂર્યકુમાર યાદવ: 33 વર્ષીય સૂર્યકુમાર યાદવ, જે બેટથી વિસ્ફોટક ઇનિંગ્સ રમે છે, તેની પાસે ભારતીય ટીમની કેપ્ટનશિપનો અનુભવ પણ છે, તેણે ગયા વર્ષે ODI વર્લ્ડ કપ બાદ ઓસ્ટ્રેલિયા સામેની પાંચ મેચની T20 હોમ સિરીઝમાં ભારતનું નેતૃત્વ કર્યું હતું દક્ષિણ આફ્રિકામાં T20 શ્રેણીમાં ટીમ.

તેણે દક્ષિણ આફ્રિકા સામેની છેલ્લી મેચમાં પણ 56 બોલમાં સદી ફટકારી હતી, જેના કારણે ભારતે 106 રનથી જીત મેળવી હતી.

શુભમન ગિલ: 6 જુલાઈથી ઝિમ્બાબ્વે સામે રમાનારી ભારતની T20I શ્રેણી માટે ગિલને કેપ્ટન બનાવવામાં આવ્યો છે, જે આ ફોર્મેટમાં ભારતનો આગામી કેપ્ટન હોવાનો સંકેત આપી શકે છે. હાર્દિક પંડ્યાની વિદાય બાદ 24 વર્ષીય શુભમન ગિલ ગુજરાત ટાઇટન્સની કપ્તાની સંભાળી રહ્યો છે. તે T20 વર્લ્ડ કપમાં ભારતીય ટીમ સાથે રિઝર્વ ખેલાડી તરીકે હતો.

વીરેન્દ્ર સેહવાગ પણ માને છે કે શુભમન ગિલને કેપ્ટન બનાવવો યોગ્ય રહેશે કારણ કે તે લાંબા અંતરનો ખેલાડી છે.

ક્રિકબઝ સાથે વાત કરતા તેણે કહ્યું કે “શુભમન ગિલ લાંબી ઇનિંગ્સમાં છે. તે એક એવો ખેલાડી છે જે ત્રણેય ફોર્મેટ રમે છે. ગત વર્ષ તેના માટે ઘણું સારું રહ્યું. તે 2024 T20 વર્લ્ડ કપ ચૂકી જવા માટે કમનસીબ હતો. મારા મતે તેને કેપ્ટન બનાવવો યોગ્ય નિર્ણય છે. જ્યારે રોહિત શર્મા આવતીકાલે વિદાય લેશે, ત્યારે શુભમન ગિલ તેની કેપ્ટનશિપ માટે સંપૂર્ણ રિપ્લેસમેન્ટ હશે.

જસપ્રીત બુમરાહ : જસપ્રીત બુમરાહ ભારતીય ટીમ માટે એક ‘સંપત્તિ’ છે. T20 વર્લ્ડ કપના ખિતાબમાં તેણે મોટી ભૂમિકા ભજવી છે, જ્યારે ભારતને તેની જરૂર હતી ત્યારે તેણે વિકેટ લીધી છે. તેણે કુલ 15 વિકેટ સાથે ટૂર્નામેન્ટ પૂરી કરી. જોકે તેની પાસે કેપ્ટનશિપનો ઓછો અનુભવ છે.

તેણે ઈજામાંથી પરત ફર્યા બાદ ગયા વર્ષે આયર્લેન્ડ સામેની બે ટી20 મેચમાં ભારતનું નેતૃત્વ કર્યું હતું અને તે વાઇસ કેપ્ટન પણ રહી ચૂક્યો છે પરંતુ તેના પર બોજ પડે તેવી શક્યતા ઓછી છે, તેની પાસે પહેલેથી જ ઘણી જવાબદારીઓ છે.

ઝિમ્બાબ્વે સામેની T20 શ્રેણી માટે ભારતની ટીમ

શુભમન ગિલ (કેપ્ટન), યશસ્વી જયસ્વાલ, રુતુરાજ ગાયકવાડ, અભિષેક શર્મા, રિંકુ સિંહ, સંજુ સેમસન (વિકેટકીપર), ધ્રુવ જુરેલ (વિકેટકીપર), નીતિશ રેડ્ડી, રાયન પરાગ, વોશિંગ્ટન સુંદર, રવિ બિશ્નોઈ, અવેશ ખાન, ખલીલ કુમાર અહેમદ, મુકેશ કુમાર. અને તુષાર દેશપાંડેSource link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments