Sunday, July 14, 2024
HomeNATIONALઉત્તર પ્રદેશ:

ઉત્તર પ્રદેશ:


  • યુપીમાં 10 વિધાનસભા સીટો પર પેટાચૂંટણી યોજાઈ શકે છે.
  • ચૂંટણી પંચ દ્વારા હજુ સુધી તારીખો જાહેર કરવામાં આવી નથી
  • સીએમ યોગી આદિત્યનાથે 20 મંત્રીઓની ટાસ્ક ફોર્સની રચના કરી છે

ઉત્તર પ્રદેશમાં 10 વિધાનસભા બેઠકો પર પેટાચૂંટણી યોજાવા જઈ રહી છે. જો કે ચૂંટણી પંચ દ્વારા હજુ તારીખો જાહેર કરવામાં આવી નથી, પરંતુ રાજકીય પક્ષોએ તૈયારીઓ શરૂ કરી દીધી છે. સીએમ યોગી આદિત્યનાથે 20 મંત્રીઓની ટાસ્ક ફોર્સ બનાવી છે. આ ટાસ્ક ફોર્સને કોઈપણ સંજોગોમાં ચૂંટણી જીતવાની જવાબદારી સોંપવામાં આવી છે.

યોગી આદિત્યનાથે યુપી પેટાચૂંટણી માટે મંત્રીઓની ટાસ્ક ફોર્સની રચના કરી છે. જેમાં રાજ્યના 20 મંત્રીઓનો સમાવેશ કરવામાં આવ્યો છે. આ ટાસ્ક ફોર્સમાં ભાજપ અને તેના સહયોગી દળોના મંત્રીઓને પણ સામેલ કરવામાં આવ્યા છે. કોઈપણ ભોગે વિધાનસભાની પેટાચૂંટણી જીતવાની જવાબદારી સૌને સોંપવામાં આવી છે. એક વિધાનસભા બેઠક માટે બે મંત્રીઓને ફરજ પર મુકવામાં આવ્યા છે. મુખ્યમંત્રી યોગી આદિત્યનાથે આ મંત્રીઓ સાથે મુલાકાત કરી હતી. આ બેઠકમાં નક્કી થયું કે લોકસભાની ચૂંટણીમાં જે થયું તે થયું, પરંતુ આ ચૂંટણી જીતીને પ્રદર્શન કરવું પડશે.

યુપીમાં 10 વિધાનસભા સીટો પર પેટાચૂંટણી યોજાઈ શકે છે.

યુપીમાં દસ વિધાનસભા બેઠકો પર પેટાચૂંટણી યોજાઈ શકે છે. ચૂંટણી પંચે હજુ તારીખો નક્કી કરી નથી. પરંતુ રાજકીય પક્ષોએ તૈયારીઓ શરૂ કરી દીધી છે. સામાન્ય રીતે ચૂંટણીથી દૂર રહેતી માયાવતીની પાર્ટી બસપાએ પણ પોતાનું નસીબ અજમાવવાનું નક્કી કર્યું છે. સમાજવાદી પાર્ટીમાં પણ ટિકિટ માટે દોડધામ શરૂ થઈ ગઈ છે. ધારાસભ્ય બનેલા સાંસદો તેમના પરિવાર માટે ટિકિટ માંગી રહ્યા છે.

યોગીનાના નિવાસસ્થાને મંત્રીઓની બેઠક યોજાઈ

મુખ્યમંત્રી યોગી આદિત્યનાથે ચૂંટણી અંગે ચર્ચા કરવા માટે ઘણા મંત્રીઓને પોતાના ઘરે બોલાવ્યા હતા. આ બેઠકમાં અપના દળ અને નિષાદ પાર્ટી જેવા સાથી પક્ષોના મંત્રીઓએ પણ ભાગ લીધો હતો. સીએમ યોગીએ દરેક વિધાનસભા માટે બે મંત્રીઓની ટીમ બનાવી છે. હવેથી દરેક વિધાનસભા મતવિસ્તારની મુલાકાત લઈને ચૂંટણીની તૈયારીઓ શરૂ કરવા સૂચના આપવામાં આવી છે. કૃષિ મંત્રી સૂર્ય પ્રતાપ શાહીને મિલ્કીપુર વિધાનસભાની જવાબદારી સોંપવામાં આવી છે. તેમની સાથે અન્ય મંત્રી મયંકેશ્વર સિંહની પણ નિમણૂક કરવામાં આવી છે.

ફૈઝાબાદથી સમાજવાદી પાર્ટીના સાંસદ તરીકે ચૂંટાયેલા અવધેશ પ્રસાદ આ બેઠક પરથી ધારાસભ્ય હતા. અયોધ્યા ફૈઝાબાદ લોકસભા મતવિસ્તારમાં છે. અહીંથી ભાજપની હારને કારણે પાર્ટીની ટીકા થઈ રહી છે. કારણ કે ભાજપ અયોધ્યામાં રામ મંદિરના બહાને દેશભરમાં પ્રચાર કરી રહી હતી. યોગી સરકાર હવે કોઈપણ ભોગે મિલ્કીપુર વિધાનસભાની પેટાચૂંટણી જીતવા માંગે છે.Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments