Wednesday, July 24, 2024
HomeNATIONALUPSC-2024 પ્રિલિમ્સનું પરિણામ જાહેર, જાણો પરિણામ જોવા શું કરવું...

UPSC-2024 પ્રિલિમ્સનું પરિણામ જાહેર, જાણો પરિણામ જોવા શું કરવું…


  • સિવિલ સર્વિસ પરીક્ષા પ્રિલિમ 2024 નું પરિણામ જાહેર
  • પરિણામ upsc.gov.in વેબસાઈટ પર જોઈ શકાશે
  • 13 લાખથી વધુ ઉમેદવારોએ પરીક્ષા આપી હતી

યુનિયન પબ્લિક સર્વિસ કમિશન (UPSC) એ 1 જુલાઈના રોજ સિવિલ સર્વિસ પરીક્ષા પ્રિલિમ્સ 2024 નું પરિણામ જાહેર કર્યું છે. પરિણામ UPSC ની સત્તાવાર વેબસાઇટ upsc.gov.in અથવા upsconline.nic.in પર જોઈ શકાય છે. આ પરીક્ષા 16મી જૂને લેવામાં આવી હતી. જેમાં 13 લાખથી વધુ ઉમેદવારોએ ભાગ લીધો હતો.

યુનિયન પબ્લિક સર્વિસ કમિશન (UPSC) એ 1 જુલાઈના રોજ સિવિલ સર્વિસ પરીક્ષા પ્રિલિમ્સ 2024 નું પરિણામ જાહેર કર્યું છે. પરિણામ UPSC ની સત્તાવાર વેબસાઇટ upsc.gov.in અથવા upsconline.nic.in પર જોઈ શકાય છે. આ પરીક્ષા 16મી જૂને લેવામાં આવી હતી. જેમાં 13 લાખથી વધુ ઉમેદવારોએ પરીક્ષા આપી હતી.

આ પરીક્ષામાં સફળ થયેલા ઉમેદવારો હવે યુપીએસસી મેન્સ માટે હાજર રહેશે. આ પછી ઈન્ટરવ્યુ અને પછી અંતિમ પરિણામ જાહેર કરવામાં આવશે. આ વર્ષની પરીક્ષામાં 1056 જગ્યાઓ ભરવામાં આવશે. આમાં ભારતીય વહીવટી સેવા, ભારતીય પોલીસ સેવા અને ભારતીય વિદેશ સેવાનો સમાવેશ થાય છે. કુલ બેઠકોમાંથી, 40 બેન્ચમાર્ક વિકલાંગતા શ્રેણી ધરાવતી વ્યક્તિઓ માટે આરક્ષિત છે.

પરિણામો જોવા માટે શું કરવું

  • કમિશનની સત્તાવાર વેબસાઇટ upsc.gov.in પર જાઓ.
  • UPSC સિવિલ સર્વિસિસ (પ્રિલિમિનરી) પરિણામ 2024 લિંક પર ક્લિક કરો.
  • એક નવું પેજ ખુલશે. ઓળખ કાર્ડની વિગતો દાખલ કરવાની રહેશે.
  • સબમિટ પર ક્લિક કરો અને UPSC પરિણામ સ્ક્રીન ખુલશે.
  • તમારું પરિણામ તપાસો અને પૃષ્ઠ ડાઉનલોડ કરો.
  • વધુ જરૂરિયાત માટે પ્રિન્ટઆઉટ લો.

Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments