Wednesday, July 24, 2024
HomeNATIONALકર્ણાટક: ઝોમેટોની કર્ણાટકમાં રૂ. 9 કરોડથી વધુની ટેક્સ ડિમાન્ડ છે

કર્ણાટક: ઝોમેટોની કર્ણાટકમાં રૂ. 9 કરોડથી વધુની ટેક્સ ડિમાન્ડ છે


  • ફૂડ કંપનીને ભૂતકાળમાં પણ ડિમાન્ડ નોટિસ મળી હતી
  • કર્ણાટક વેરા ઓથોરિટીએ વ્યાજ દંડની સાથે રૂ. 5 કરોડથી વધુની GST રકમ ચૂકવવાનો આદેશ આપ્યો છે
  • ટેક્સ વિભાગના અધિકારીએ આકારણી કરી અને રૂ. 9.45 કરોડની ડિમાન્ડ નોટિસ મોકલી.

કર્ણાટક કોમર્શિયલ ટેક્સ વિભાગના અધિકારીઓએ ફૂડ ડિલિવરી કંપની ઝોમેટો લિમિટેડને રૂ. 9.45 કરોડની આકારણી અને ડિમાન્ડ નોટિસ જારી કરી છે. ફૂડ કંપનીએ આ અંગેની માહિતી BSEને આપી છે.

કંપનીએ માહિતી આપી છે કે કર્ણાટક ટેક્સ ઓથોરિટીએ રૂ. 5.01 કરોડ GST, રૂ. 3.93 કરોડનું વ્યાજ અને રૂ. 50.19 લાખના દંડ, કુલ રૂ. 9.45 કરોડની ચુકવણીની માગણી કરતી નોટિસ જારી કરી છે. વર્ષ 2019-20 માટે, ટેક્સ વિભાગે કંપની દ્વારા ફાઇલ કરેલા રિટર્નને પૂર્ણ કર્યા પછી અને એકાઉન્ટન્ટ્સ સાથે તેની ચકાસણી કર્યા પછી ટેક્સ વિભાગને આ ડિમાન્ડ નોટિસ મોકલી છે.

28 જૂનના રોજ, Zomatoનો શેર રૂ. 200.15ના અગાઉના બંધ સ્તરથી 0.10 ટકા વધીને રૂ. 200.35 પર બંધ થયો હતો. કંપનીએ ટેક્સ નોટિસના જવાબમાં કહ્યું, ‘અમે માનીએ છીએ કે અમારી પાસે યોગ્યતા પર મજબૂત કેસ છે. કંપની આ આદેશ સામે યોગ્ય સત્તાધિકારી સમક્ષ અપીલ દાખલ કરશે.

આ પહેલીવાર નથી જ્યારે કોઈ ફૂડ ડિલિવરી કંપનીને ડિમાન્ડ નોટિસ મળી હોય. વર્ષ 2021 માં, Zomato ને ગુરુગ્રામ ઓથોરિટી તરફથી ટેક્સ નોટિસ પણ મળી હતી. તે સમયે મીડિયા રિપોર્ટ્સ એવા હતા કે મુજબ કંપનીને વ્યાજ અને દંડ સહિત રૂ. 11.82 કરોડની ચૂકવણીની માંગ કરતી નોટિસ મળી હતી. તે સમયે પણ કંપનીએ એવી જ પ્રતિક્રિયા આપી હતી કે તે એસેસમેન્ટ ઓર્ડર સામે અપીલ કરશે.Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments