Friday, July 19, 2024
HomeSPORTSIOA એ પેરિસ ઓલિમ્પિકમાં જઈ રહેલા ભારતીય ખેલાડીઓને ઔપચારિક વિદાય આપી

IOA એ પેરિસ ઓલિમ્પિકમાં જઈ રહેલા ભારતીય ખેલાડીઓને ઔપચારિક વિદાય આપી


ભારત પેરિસ ઓલિમ્પિકમાં લગભગ 120 ખેલાડીઓની ટુકડી મોકલશે, જેમાં ડિફેન્ડિંગ મેન્સ જેવલિન થ્રો ચેમ્પિયન નીરજ ચોપરાની આગેવાની હેઠળની એથ્લેટિક્સ ટીમ, 21 સભ્યોની શૂટિંગ ટીમ અને 16 સભ્યોની પુરુષોની હોકી ટીમનો સમાવેશ થાય છે હોટલમાં ભારતીય ઓલિમ્પિક એસોસિએશન (IOA) દ્વારા આયોજિત ઔપચારિક વિદાય સમારંભમાં ભાવિ.

કેન્દ્રીય રમતગમત મંત્રી ડો. મનસુખ માંડવિયા, કેન્દ્રીય પેટ્રોલિયમ મંત્રી હરદીપ સિંહ પુરી ઉપરાંત ભારતીય ઓલિમ્પિક સંઘના પ્રમુખ અને રાજ્યસભાના સભ્ય પી.ટી. ઉષાએ આજે ​​ભારતીય ટીમની ત્રણ કીટનું અનાવરણ કર્યું હતું. આત્મવિશ્વાસ ધરાવતા એથ્લેટ્સે JSW ઇન્સ્પાયર દ્વારા ડિઝાઇન કરાયેલ પ્લેઇંગ કીટ, તરુણ તાહિલિયાનીની માલિકીની તસ્વા દ્વારા ડિઝાઇન કરાયેલ ઔપચારિક વસ્ત્રો અને રેમ્પ-વૉક દરમિયાન PUMA દ્વારા પર્ફોર્મન્સ શૂઝ અને ટ્રાવેલ ગિયર સહિતની કીટ પ્રદર્શિત કરી હતી.

ભારતીય હોકી ટીમ

પી.ટી. ઉષાએ જણાવ્યું હતું કે પેરિસ 2024માં ભારતના એથ્લેટ્સને સ્પોર્ટ્સ સાયન્સ સપોર્ટની કમી ન રહે તે સુનિશ્ચિત કરવા તેણે રમતવીર તરીકેના તેમના અનુભવનો ઉપયોગ કર્યો છે. “અમે અમારા રમતવીરોને પેરિસમાં તેમની ટોચ પર પ્રદર્શન કરવા માટે સમર્થન આપવા માટે ખૂબ જ રમતવીર-કેન્દ્રિત યોજના મૂકી છે,” તેમણે કહ્યું. અમે ડૉ. દિનશા પારડીવાલાના નેતૃત્વમાં એક મજબૂત ટીમ બનાવી છે.

તેમાં સ્પોર્ટ્સ મેડિસિન નિષ્ણાતો, વેલનેસ નિષ્ણાતો, ન્યુટ્રિશનિસ્ટ્સ, ફિઝિયોથેરાપિસ્ટ અને સ્લીપ સાયન્ટિસ્ટનો સમાવેશ થાય છે. પ્રથમ વખત, IOA એથ્લેટ્સ અને કોચિંગ અને સપોર્ટ સ્ટાફને ભાગીદારી ભથ્થું પણ આપશે. મને વિશ્વાસ છે કે ભારત કોઈપણ ઓલિમ્પિકમાં તેના શ્રેષ્ઠ પ્રદર્શન સાથે પેરિસથી પરત ફરશે.

ડો. માંડવિયાએ જણાવ્યું હતું કે તમામ ભારતીયોએ દેશના એથ્લેટ્સની સખત મહેનત, સમર્પણ અને અતૂટ ભાવનાની ઉજવણી કરી જેમણે સૌથી મોટા મંચ પર ભારતનું પ્રતિનિધિત્વ કરવાનું ગૌરવ મેળવ્યું છે. “આ ઇવેન્ટ માત્ર જર્સી અને ઔપચારિક પોશાકના અનાવરણ વિશે નથી, પરંતુ એથ્લેટ્સ પાછળ એકજૂથ થયેલા અબજો ભારતીયોના સપના અને આકાંક્ષાઓનું પ્રતીક છે,” તેમણે કહ્યું.

તેણે કહ્યું, “મને વિશ્વાસ છે કે આ ટીમ રમતગમતમાં ભારતના વિકાસના માર્ગને જાળવી રાખશે. અમે રિયો 2016માં બે મેડલથી લઈને ટોક્યો 2020માં સાત મેડલ પર ગયા કારણ કે ભારત 67માંથી 48મા ક્રમે પહોંચ્યું હતું, જેમાં મુખ્યત્વે નીરજ ચોપરાના ભાલા ફેંકના ગોલ્ડ મેડલને મદદ મળી હતી. મને આશા છે કે અમારા એથ્લેટ્સ આ વખતે અમને મેડલ ટેબલમાં વધુ ઊંચાઈ પર લઈ જશે.

હરદીપ સિંહ પુરીએ કહ્યું કે તે તેમના મંત્રાલય માટે ગર્વની વાત છે કે તે ભારતની ઓલિમ્પિક રમતોને સમર્થન આપી શકે છે. મને એ વાતનો પણ આનંદ છે કે આપણાં ઘણાં જાહેર ક્ષેત્રનાં કોર્પોરેશનો પેરિસ-બાઉન્ડ ઓલિમ્પિયન્સ સહિત ઘણા ખેલાડીઓને રોજગારી આપે છે. મને વિશ્વાસ છે કે ભારતીય ટીમ પેરિસમાં યાદગાર પ્રદર્શન કરવા અને સારી સંખ્યામાં મેડલ સાથે વાપસી કરવા માટે પ્રેરિત થશે.

ભારત પેટ્રોલિયમ કોર્પોરેશન લિમિટેડ (BPCL), રિલાયન્સ ફાઉન્ડેશન, અદાણી અને આદિત્ય બિરલા કેપિટલ પેરિસ ઓલિમ્પિકમાં ટીમ ઈન્ડિયાના મુખ્ય સ્પોન્સર છે. યસ બેંક બેંકિંગ પાર્ટનર તરીકે બોર્ડમાં આવી છે, જ્યારે ડ્રીમ સેટ ગો અને હર્બલ લાઇફ અનુક્રમે સત્તાવાર ટ્રાવેલ પાર્ટનર અને ન્યુટ્રિશન પાર્ટનર હશે. (એજન્સી)Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments