Wednesday, July 24, 2024
HomeNATIONALદિલ્હી: BRS નેતા કે. કવિતાને દિલ્હી હાઈકોર્ટમાંથી ઝટકો, જામીન અરજી ફગાવી

દિલ્હી: BRS નેતા કે. કવિતાને દિલ્હી હાઈકોર્ટમાંથી ઝટકો, જામીન અરજી ફગાવી


  • દિલ્હી લીકર કૌભાંડ કેસ
  • બીઆરએસ નેતા કે. કવિતાને હાઈકોર્ટનો ફટકો
  • જામીન અરજી રદ કરી

દિલ્હી લીકર પોલિસી મામલે દિલ્હી હાઈકોર્ટે BRS નેતાને મોટો ઝટકો આપ્યો છે. દિલ્હી હાઈકોર્ટના. કવિતાની જામીન અરજી ફગાવી દેવામાં આવી છે. આ જામીન અરજીઓ સીબીઆઈ અને ઈડી કેસમાં દાખલ કરવામાં આવી હતી, જેને હાઈકોર્ટે ફગાવી દીધી છે.

જામીન અરજી ફગાવી

આ બંને કેસમાં ED અને CBI દ્વારા દાખલ કરવામાં આવેલી જામીન અરજીઓ પર ચુકાદો આપતી વખતે દિલ્હી હાઈકોર્ટના જસ્ટિસ સ્વરંકાંત શર્માની સિંગલ બેંચ કે. કવિતાની અરજીઓ ફગાવી દેવામાં આવી હતી. તમને જણાવી દઈએ કે તમામ પક્ષકારોની દલીલો સાંભળ્યા બાદ જસ્ટિસ શર્માએ 28મી મેના રોજ પોતાનો નિર્ણય સુરક્ષિત રાખ્યો હતો.

ED અને CBIએ વિરોધ કર્યો

સુનાવણી દરમિયાન, CBI અને EDએ BRS નેતાની જામીન અરજીનો વિરોધ કરતા કહ્યું હતું કે તેણે ‘કૌભાંડ’ પાછળના કાવતરામાં મહત્વની ભૂમિકા ભજવી હતી. તેલંગાણાના BRS અને MLCમાં સક્રિય નેતા હોવાને કારણે તે ‘નબળી’ મહિલાઓ સાથે સમાનતાની માંગ કરી શકે નહીં. એજન્સીએ તેની દલીલમાં એમ પણ કહ્યું હતું કે તેની પ્રભાવશાળી સ્થિતિને કારણે તે પુરાવા અને સાક્ષીઓ સાથે છેડછાડ કરી શકે છે અને મેદાન પર બહાર હોવા પર તેમને પ્રભાવિત કરી શકે છે.

BRS દ્વારા કઈ અરજી કરવામાં આવી હતી?

મહત્વપૂર્ણ છે કે ભારત રાષ્ટ્ર સમિતિ (BRS) દ્વારા દાખલ કરવામાં આવેલી અરજીમાં કહેવામાં આવ્યું હતું કે કેન્દ્ર સરકાર અને ED-CBIના સભ્યોની મિલીભગતથી તેમની વિરુદ્ધ ષડયંત્ર રચવામાં આવ્યું છે. તેમણે વધુમાં કહ્યું કે આ કૌભાંડમાં તેમની સંડોવણીના કોઈ પુરાવા નથી. અરજીમાં બીઆરએસ નેતાએ ભારપૂર્વક જણાવ્યું છે કે તપાસ એજન્સીઓ દ્વારા તપાસ સાથે છેડછાડ કરવામાં આવી છે અને આ બધું રાજકીય ઈરાદાથી કરવામાં આવી રહ્યું છે. હૈદરાબાદમાં તેના પિતા ચંદ્રશેખર રાવનું ઘર.Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments