Sunday, July 14, 2024
HomeSPORTST20 વર્લ્ડ કપ: રોહિત શર્મા અને વિરાટ કોહલી નિવૃત્ત થયા, દ્રવિડને નહીં...

T20 વર્લ્ડ કપ: રોહિત શર્મા અને વિરાટ કોહલી નિવૃત્ત થયા, દ્રવિડને નહીં મળે સમર્થન


ભારતે T20 વર્લ્ડ કપ જીત્યો : વિરાટ કોહલીના બેટમાંથી નીકળેલી આગ અને રોહિત શર્માની ‘કૂલ’ કેપ્ટનશિપના આધારે ભારતની ICC ટાઇટલ માટે 11 વર્ષની લાંબી રાહનો અંત આવ્યો. બંને દિગ્ગજોએ મેચ બાદ T20 આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટને અલવિદા કહી દીધું. કોચ રાહુલ દ્રવિડે વર્લ્ડ કપ જીત સાથે ભારતીય ટીમને વિદાય આપી. આ પણ વાંચો: ભારત એકપણ મેચ હાર્યા વિના T20I વર્લ્ડ કપ જીતનારી પ્રથમ ટીમ બની છે

ભારતીય કેપ્ટન રોહિત શર્માએ વિરાટ કોહલીની જેમ T20 વર્લ્ડ કપ જીત્યા બાદ T20 ઈન્ટરનેશનલ ક્રિકેટને અલવિદા કહેતા કહ્યું કે વિદાય લેવાનો આ યોગ્ય સમય છે.

રોહિતે મેચ બાદ પ્રેસ કોન્ફરન્સમાં કહ્યું કે આ મારી છેલ્લી મેચ હતી. ગુડબાય કહેવાનો આ યોગ્ય સમય છે. હું કોઈપણ ભોગે ટાઈટલ જીતવા માંગતો હતો. તેને શબ્દોમાં વ્યક્ત કરી શકાતો નથી. આ હું ઇચ્છતો હતો અને તે થયું. હું મારા જીવનમાં આ માટે ખૂબ જ ભયાવહ હતો. ખુશી છે કે અમે આ વખતે જીતી શક્યા.

રોહિત 2022 T20 વર્લ્ડ કપમાં પણ કેપ્ટન હતો જ્યારે ભારત સેમિફાઇનલમાં ઇંગ્લેન્ડ સામે હરાવ્યું હતું. એક વર્ષ પછી, 50 ઓવરના વર્લ્ડ કપમાં, રોહિતની કપ્તાનીવાળી ભારતીય ટીમ ફાઇનલમાં ઓસ્ટ્રેલિયા સામે હારી ગઈ હતી.

જીતના હીરો રહેલા વિરાટ કોહલીએ ફાઇનલમાં પ્લેયર ઓફ ધ મેચનો એવોર્ડ જીત્યા બાદ T20 આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટને અલવિદા કહી દીધું. તેમણે કહ્યું કે હવે નવી પેઢીએ જવાબદારી સંભાળવાનો સમય આવી ગયો છે. જો અમે હારી ગયા હોત તો પણ હું આ જાહેરાત કરવાનો હતો.

તેણે કહ્યું કે આ મારો છેલ્લો T20 વર્લ્ડ કપ છે. અમે તેને જીતવા માંગતા હતા. આ અદ્ભુત રમતો છે. જ્યારે અમે બેટિંગ કરવા આવ્યા ત્યારે હું રોહિતને કહેતો હતો કે એક દિવસ તમને લાગે છે કે તમે રન બનાવી શકતા નથી અને આવું થાય છે. ઈશ્વર મહાન છે. હું કૃતજ્ઞતામાં માથું ઝુકાવું છું. હું આભારી છું કે હું તે દિવસે ટીમમાં યોગદાન આપી શક્યો કે જે દિવસે તે સૌથી વધુ મહત્વનું હતું. આ પણ વાંચો: જસપ્રીત બુમરાહ T20I વર્લ્ડ કપનો મેન ઓફ ધ ટુર્નામેન્ટ બન્યો, 15 વિકેટ લીધી

T20માં રોહિત અને કોહલીનો કેવો પાયમાલ હતો: રોહિતે T20 ક્રિકેટમાં 159 મેચ રમી અને 4231 રન બનાવ્યા જેમાં 5 સદી અને 32 અડધી સદી સામેલ છે. તે ટેસ્ટ અને વનડે રમવાનું ચાલુ રાખશે. કોહલીએ ભારત માટે 125 T20 મેચોમાં 48.69ની એવરેજથી 4188 રન બનાવ્યા છે. તેણે સપ્ટેમ્બર 2022માં અફઘાનિસ્તાન સામે તેની એકમાત્ર સદી ફટકારી હતી.

દ્રવિડે ભારતીય ટીમને વિદાય આપી: T20 વર્લ્ડ કપની જીત સાથે, મુખ્ય કોચ તરીકે ભારતીય ટીમ સાથે રાહુલ દ્રવિડનો કાર્યકાળ પણ સમાપ્ત થઈ ગયો, જેણે આધુનિક ક્રિકેટ કોચિંગના ભારે દબાણમાં પણ ગૌરવ અને શાલીનતાથી સફળતા સુધીની સફર બતાવી.

મેદાન પરના પડકારો સિવાય, સુપરસ્ટાર્સથી ભરેલા ભારતીય ડ્રેસિંગ રૂમને હેન્ડલ કરવું પણ ઓછું પડકારજનક ન હતું. તે જાણતો હતો કે નાની બાબત પણ મોટી વાત બનતા વાર નથી લાગતી. પરંતુ દ્રવિડમાં પરિસ્થિતિઓ અને લોકોને હેન્ડલ કરવાની સારી ક્ષમતા છે, જેનો તેણે કોચ તરીકે પૂરો ઉપયોગ કર્યો. તેણે એવું વાતાવરણ બનાવ્યું જેમાં દરેક ખેલાડી ખીલી શકે.

સંપાદિત: નૃપેન્દ્ર ગુપ્તાSource link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments