Wednesday, July 24, 2024
HomeNATIONALસુનીતા વિલિયમ્સઃ ​​સુનિતા વિલિયમ્સ ક્યારે પરત ફરશે?

સુનીતા વિલિયમ્સઃ ​​સુનિતા વિલિયમ્સ ક્યારે પરત ફરશે?


  • સુનિતા વિલિયમ્સ હજુ પણ અવકાશમાં છે
  • ઈસરોના વડાએ કહ્યું કે ચિંતા કરવાની કોઈ જરૂર નથી
  • નવી સ્પેસ કેપ્સ્યુલ દ્વારા સામનો કરવામાં આવતી સમસ્યાઓનું નિરાકરણ કરવામાં આવી રહ્યું છે

ઈન્ડિયન સ્પેસ રિસર્ચ ઓર્ગેનાઈઝેશનના ચીફ એસ સોમનાથેએ ઈન્ટરનેશનલ સ્પેસ સ્ટેશન (ISS)માં ભારતીય મૂળની અવકાશયાત્રી સુનીતા વિલિયમ્સની પરત ફરવાના સમાચાર આપ્યા છે. મહત્વપૂર્ણ છે કે સુનિતા વિલિયમ્સ 14 જૂને પરત ફરવાના હતા પરંતુ બોઈંગના સ્ટારલાઈનર સ્પેસક્રાફ્ટને ઘણી સમસ્યાઓનો સામનો કરવો પડી રહ્યો છે જેના કારણે તેને પરત ફરવામાં સમય લાગી રહ્યો છે. તો ચાલો જાણીએ કે ઈસરોના અધ્યક્ષે આ મામલે શું નિવેદન આપ્યું.

ઈસરોના અધ્યક્ષે કહ્યું કે ચિંતા કરવાની કોઈ વાત નથી

પ્રાપ્ત માહિતી અનુસાર, તેણે એક ઈન્ટરવ્યુમાં કહ્યું કે આ માત્ર સુનીતા વિલિયમ્સ કે અન્ય કોઈ અવકાશયાત્રીની વાત નથી. તેઓએ એક યા બીજા દિવસે પાછા આવવું પડશે. સમગ્ર મુદ્દો બોઇંગ સ્ટારલાઇનર નામના નવા ક્રૂ મોડ્યુલની ચકાસણી કરવાની ક્ષમતા વિશે છે. તે ત્યાં જવાની અને સુરક્ષિત રીતે પરત ફરવાની વાત છે. સ્પેસ એજન્સી પાસે તેમને ઘરે પરત લાવવાની પૂરતી ક્ષમતા છે. આ કોઈ મુદ્દો નથી. બોઇંગના નવા સ્પેસ કેપ્સ્યુલમાં લોકો માટે લાંબા સમય સુધી રહેવા માટે ISS એક સુરક્ષિત જગ્યા છે.

વિલિયમ્સની પ્રશંસા કરી

મહત્વપૂર્ણ છે કે, નાસાના બે અવકાશયાત્રીઓ, બેરી વિલ્મોર અને સુનીતા વિલિયમ્સ 14 જૂને પાછા ફરવાના હતા. જોકે, બોઇંગના સ્ટારલાઇનર અવકાશયાનને અનેક સમસ્યાઓનો સામનો કરવો પડ્યો છે. જેના કારણે તેમના પરત આવવામાં ઘણો વિલંબ થયો છે. સોમનાથેએ ભારપૂર્વક કહ્યું હતું કે અવકાશયાત્રીઓના પરત ફરવાની ચિંતા કરવાને બદલે, નવા ક્રૂ મોડ્યુલ અને અવકાશમાં મુસાફરી કરવાની તેની ક્ષમતાના પરીક્ષણ પર વિચારણા કરવી જોઈએ. તેમણે નવા અવકાશયાનની પ્રથમ ઉડાન ભરવાની હિંમત માટે વિલિયમ્સની પ્રશંસા પણ કરી હતી.

અમને સુનિતા પર ગર્વ છે

તેણે કહ્યું, “અમને તેના પર ગર્વ છે. તેના નામના ઘણા મિશન છે. નવા અવકાશયાનની પ્રથમ ફ્લાઇટમાં મુસાફરી કરવી એ બહાદુરીની વાત છે. તે પોતે ડિઝાઇન ટીમનો ભાગ છે અને તેણે તેના અનુભવમાંથી ઇનપુટ્સનો ઉપયોગ કર્યો છે.

5મી જૂને અવકાશમાં હતા

નાસાના અનુભવી પરીક્ષણ પાઇલટ સુનિતા વિલિયમ્સ અને બૂચ વિલ્મોર 5 જૂને બોઇંગના સ્ટારલાઇનરમાં અવકાશ પ્રયોગશાળા માટે રવાના થયા હતા. વિલિયમ્સ અને બૂચ વિલ્મોરને વહન કરતું બોઇંગનું ક્રૂ ફ્લાઇટ ટેસ્ટ મિશન વર્ષોના વિલંબ અને અડચણો પછી ફ્લોરિડામાં કેપ કેનાવેરલ સ્પેસ ફોર્સ સ્ટેશનથી ઉપડ્યું.

વિલિયમ્સ અને વિલ્મોર લગભગ એક અઠવાડિયા સુધી અવકાશમાં રહેવાની ધારણા હતી, કેપ્સ્યુલનું નિરીક્ષણ કરવા માટે પૂરતો સમય હતો, પરંતુ અવકાશયાનને આગળ ધપાવવા માટે ઉપયોગમાં લેવાતા કેપ્સ્યુલની પ્રોપલ્શન સિસ્ટમ સાથેની સમસ્યાઓને કારણે NASA અને બોઇંગને પૃથ્વી પર આયોજિત વળતરને વારંવાર મુલતવી રાખવાનું કારણ બન્યું.Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments