Thursday, July 25, 2024
HomeNATIONALકેદારનાથ યાત્રા: કેદારનાથમાં ફરી હિમપ્રપાત..! ભક્તોમાં કોઈ હંગામો થયો ન હતો,...

કેદારનાથ યાત્રા: કેદારનાથમાં ફરી હિમપ્રપાત..! ભક્તોમાં કોઈ હંગામો થયો ન હતો, કોઈ જાનહાનિ થઈ ન હતી.


  • કેદારનાથ મંદિરની પાછળના પહાડોમાં હિમપ્રપાત
  • હિમપ્રપાતને કારણે કોઈ નુકસાન થયું નથી
  • ગાંધી સરોવર પાસેના પહાડોમાં બરફનું તોફાન આવ્યું.

કેદારનાથ મંદિરની પાછળના પહાડોમાં રવિવારે સવારે ફરી હિમપ્રપાત થયો હતો. જોકે, આ હિમપ્રપાતને કારણે કોઈ નુકસાન થયું નથી. આ બરફીલા ટેકરી પર સમયાંતરે હિમપ્રપાત થતા રહે છે. પર્યાવરણવાદીઓ આ ઘટનાને ચિંતાનો વિષય ગણાવી રહ્યા છે.

રવિવારે સવારે લગભગ 5.46 વાગ્યે કેદારનાથ મંદિરની પાછળ ગાંધી સરોવરની ટેકરી પર હિમવર્ષા થઈ હતી. ડુંગરમાંથી ઘણો બરફ પડ્યો. ટેકરી પર બરફ અને ધુમાડો ઉડવા લાગ્યો. આ પછી કેદાનગરીમાં હલચલ મચી ગઈ હતી. આ હિમવર્ષા લાંબા સમય સુધી ચાલુ રહી. જો કે આ ટેકરી પર હિમવર્ષા કોઈ નવી વાત નથી. અહીં સમયાંતરે હિમવર્ષા થાય છે.

ડિઝાસ્ટર મેનેજમેન્ટ ઓફિસર નંદન સિંહ રાજવારેએ જણાવ્યું કે સેક્ટર ઓફિસર કેદારનાથએ કહ્યું કે રવિવારે સવારે ગાંધી સરોવરની ઉપરની ટેકરી પર હિમપ્રપાત થયો હતો. જો કે આ હિમસ્ખલનને કારણે કોઇપણ પ્રકારનું નુકસાન થયું નથી. તેમણે કહ્યું કે આ પહાડી પર આવા હિમપ્રપાત થતા રહે છે. જ્યારે અહીં વધુ પડતી હિમવર્ષા થાય છે ત્યારે આવી ઘટનાઓ બને છે. તેનાથી કોઈપણ પ્રકારનું નુકસાન થતું નથી.

પર્યાવરણવાદી જગત સિંહ જંગલીએ આ ઘટનાને ચિંતાનો વિષય ગણાવી હતી. તેમણે કહ્યું હતું કે હિમાલયના ક્ષેત્રમાં સતત બનતી આવી ઘટનાઓ વિશે વિચારવાની જરૂર છે. હિમાલય વિસ્તારમાં ચાલી રહેલા બાંધકામ અને હેલી કંપનીઓની અનિયમિત ઉડાનને કારણે આવી ઘટનાઓ બની રહી છે. આવી સ્થિતિમાં હિમાલયના પ્રદેશને સમયસર બચાવવાની જરૂર છે.Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments