Tuesday, July 16, 2024
HomeSPORTSજય વીરુની મિત્રતા, સુખ-દુઃખમાં વિરાટની સાથે રહ્યો રોહિત, સાથે લીધી ભાવુક વિદાય

જય વીરુની મિત્રતા, સુખ-દુઃખમાં વિરાટની સાથે રહ્યો રોહિત, સાથે લીધી ભાવુક વિદાય


જીતની ઉજવણીમાં એકબીજાને ગળે લગાડતા, હારના દુ:ખમાં એકબીજાના આંસુ લૂછતા, ક્રીઝ પર એકબીજાની સિદ્ધિની પ્રશંસા કરતા, વિરાટ કોહલી અને રોહિત શર્મા ફિલ્મ ‘શોલે’માં જય અને વીરુની જેમ હંમેશા એકબીજા સાથે ઉભા જોવા મળ્યા હતા. હવે બંનેએ સાથે મળીને T20 ક્રિકેટને પણ વિદાય આપી છે.

જીત પછી, બંનેના ખભા પર ત્રિરંગો લપેટીને રડતા અથવા એકબીજાને ગળે લગાવતાની તસવીરો 140 કરોડ ભારતીયોના હૃદયમાં છવાઈ ગઈ.

બંનેના વ્યક્તિત્વમાં કોઈ સમાનતા નથી. એક અગ્નિ અને બીજું પાણી. એક સામાન્ય મુંબઈકર છે જે ‘વડા પાવ’ ખાય છે અને બીજો ‘છોલે ભટુરે’નો શોખીન દિલ્હીવાસી છે, છતાં બંને છેલ્લા 15 વર્ષથી એકબીજાના પૂરક છે. દુ:ખમાં, આનંદમાં, જીતમાં અને હારમાં.

વેસ્ટ ઈન્ડિઝમાં દક્ષિણ આફ્રિકાને હરાવીને T20 વર્લ્ડ કપ જીત્યા બાદ, રોહિત મેદાન પર સૂઈ ગયો, આંખો આંસુથી ભીની થઈ ગઈ. કોહલી પોતાની લાગણીઓને છુપાવીને થોડીવાર માટે ચુપચાપ ડ્રેસિંગ રૂમમાં ગયો હતો. તે વિજયની ઉજવણી કરવા માંગતો હતો પણ એકલા રહેવા માંગતો હતો.

બંને વચ્ચે જે વસ્તુ સામાન્ય છે તે છે એકબીજાની કુશળતા અને સિદ્ધિઓ માટેનું સન્માન રોહિત સારી રીતે જાણતો હતો કે કોહલીએ નિવૃત્તિનો નિર્ણય લીધો છે, ફાઇનલનું પરિણામ ગમે તે હોય. આ જ કારણ છે કે રોહિતે મેચ બાદ એવોર્ડ વિતરણમાં તેને તે તક આપી અને નિવૃત્તિની જાહેરાત કરી નહીં. તેમણે પત્રકાર પરિષદમાં આ જાહેરાત કરી હતી.

જ્યારે બે દિગ્ગજો એક જ રાઉન્ડમાં સાથે રમતા હોય, ત્યારે મતભેદ અનિવાર્ય છે કારણ કે એવું કહેવાય છે કે બે તલવારો એક મ્યાનમાં રહી શકતી નથી. ભારતીય ક્રિકેટમાં એટલું બધું દાવ પર લાગેલું છે કે બે તલવારો એક સાથે રહેતા શીખે છે.

એંસીના દાયકામાં જ્યારે સોશિયલ મીડિયા નહોતું ત્યારે સુનીલ ગાવસ્કર અને કપિલ દેવ સાથે રમતા હતા. તે જમાનામાં સુકાનીપદને લઈને મ્યુઝિકલ ચેર થતી હતી પરંતુ આ બંને દિગ્ગજ ખેલાડીઓને એકબીજા માટે જે માન હતું તેમાં કોઈ ઘટાડો થયો નથી.

રોહિત અને વિરાટ સોશિયલ મીડિયા યુગના અનુભવી ખેલાડી છે. તલ બનાવવાના આ સમય દરમિયાન બંનેએ પોતપોતાની ગરિમા જાળવી હતી. વર્લ્ડ કપ 2019ની સેમીફાઈનલમાં ભારતની હાર બાદ તેમના સંબંધોમાં તિરાડના અહેવાલો આવવા લાગ્યા હતા. કોહલીએ T20 કેપ્ટનશીપ છોડવાનો નિર્ણય કર્યો અને BCCIએ રોહિતને મર્યાદિત ઓવરના બંને ફોર્મેટમાં કેપ્ટન બનાવ્યો.

સોશિયલ મીડિયા પર વાયરલ થયેલી કેટલીક પોસ્ટ દર્શાવે છે કે બંને એકબીજા માટે કેટલું સન્માન ધરાવે છે.

કોહલીએ થોડા વર્ષો પહેલા ‘બ્રેકફાસ્ટ વિથ ચેમ્પિયન’ પોડકાસ્ટમાં કહ્યું હતું, “જ્યારે તે પહેલીવાર આવ્યો ત્યારે બધા કહેતા હતા કે એક ખેલાડી આવ્યો છે, રોહિત શર્મા.” મને લાગ્યું કે અમે પણ યુવા ખેલાડી છીએ, કયો ખેલાડી એવો આવ્યો છે કે કોઈ અમારા વિશે વાત નથી કરતું. પછી જ્યારે મેં T20 વર્લ્ડ કપમાં સાઉથ આફ્રિકા સામેની તેની ઇનિંગ જોઈ તો હું સોફામાં બેસી ગયો. મેં મારી જાતને કહ્યું, ‘ભાઈ, આજ પછી ચૂપ રહેજે.’

એ જ રીતે રોહિતે કહ્યું, “વિરાટ હંમેશાથી ચેમ્પિયન ક્રિકેટર રહ્યો છે.” આપણે બધા જાણીએ છીએ કે તેણે આપણા માટે શું કર્યું છે.”

બંનેનો પોતપોતાનો સંઘર્ષ રહ્યો છે. કોહલીએ પોતાની જાતને દિલ્હી ક્રિકેટના ભ્રષ્ટ વાતાવરણમાં સાબિત કરવાની હતી જેમાં તેના દિવંગત પિતાએ અંડર-15 સિલેક્શન માટે લાંચ આપવાની ના પાડી દીધી હતી ફી ચૂકવવા સક્ષમ બનો. તેને રમતગમતમાં શિષ્યવૃત્તિ મળી.

જે રીતે 1983માં વર્લ્ડકપ દરમિયાન લોર્ડ્સની બાલ્કનીમાં કપિલનો હાથ પકડેલા ગાવસ્કરની તસવીર ક્રિકેટ પ્રેમીઓના મનમાં ચોંટી ગઈ છે, તેવી જ રીતે T20 વર્લ્ડ કપ જીત્યા બાદ રોહિત અને કોહલીના ગળે મળવાને લોકો ભૂલી શકશે નહીં. આ જય અને વીરુની તસવીરો ચોક્કસપણે ક્રિકેટપ્રેમીઓની પાંપણ ભીની કરશે. કોઈપણ રીતે, દંતકથાઓ ક્યારેય નિવૃત્ત થતા નથી. (ભાષા)

Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments