Friday, July 19, 2024
HomeSPORTSહું બાર્બાડોસનો ગુંડો છું, જેન્ટલમેન રાહુલ દ્રવિડે ટ્રોફી સાથે ગર્જના કરી, ટીમે...

હું બાર્બાડોસનો ગુંડો છું, જેન્ટલમેન રાહુલ દ્રવિડે ટ્રોફી સાથે ગર્જના કરી, ટીમે તેને ઉભી કરી (વીડિયો)


ભારત ICC T20 વર્લ્ડ કપ 2024 ની ટ્રોફીને ઘણી રીતે યાદ રાખશે. જો ખરા અર્થમાં જોવામાં આવે તો આ જીતમાં ટીમના દરેક સભ્યનું વિશ્વ કપ જીતવા માટેનું સમર્પણ, એકતા, ધૈર્ય અને જુસ્સો સામેલ છે.

2007માં સિલ્વર સ્ક્રીન પર રિલીઝ થયેલી હિન્દી ફિલ્મ ચક દે ઈન્ડિયા, એક એવા કોચની વાર્તા હતી જેને 1982ની એશિયન ગેમ્સમાં ભારતીય હોકી ટીમની હારનો ખલનાયક જાહેર કરવામાં આવ્યો હતો અને જેણે ભારતીય મહિલા હોકી ટીમ માટે ચુપચાપ પોતાની લાગણી વ્યક્ત કરી હતી. વર્લ્ડ કપ જીતીને કર્યું હતું. આવું જ દ્રશ્ય ગઈ કાલે બાર્બાડોસના મેદાનમાં પણ જોવા મળ્યું હતું. અહીં કોચની ભૂમિકામાં ભારતના મિસ્ટર વોલ એટલે કે રાહુલ દ્રવિડ હતા, જેમના નેતૃત્વમાં ભારતીય ટીમ 2007 વન-ડે વર્લ્ડ કપના લીગ તબક્કામાં બહાર થઈ ગઈ હતી.

ગઈ કાલે ભારતની જીતના રૂપમાં દ્રવિડનું મૌન તોફાન બહાર આવ્યું અને હંમેશા શાંત રહેતો દ્રવિડ પણ મેદાનની વચ્ચે જાણે વર્ષોની ધૂળના વાદળો છવાઈ ગયો હોય તેમ ગર્જતો જોવા મળ્યો. દ્રવિડ, કેપ્ટન રોહિત, વિરાટ કોહલી, મોહમ્મદ સિરાજ, બધાની આંખો આંસુથી ભીની થઈ ગઈ હતી. આ સાથે વિશ્વભરમાં કરોડો ભારતીય ચાહકો પણ ફટાકડા ફોડીને પોતાની ખુશી વ્યક્ત કરી રહ્યા હતા.

વર્લ્ડ કપ ફાઇનલમાં દરેક ક્ષેત્રમાં ભારતીયોની કઠિન પરીક્ષા થઈ. પાવર પ્લેમાં ત્રણ વિકેટ ગુમાવી બેઠેલી ભારતીય ટીમે વિરાટ કોહલીના નેતૃત્વમાં દક્ષિણ આફ્રિકાને 177 રનનો ટાર્ગેટ આપ્યો ત્યારે ભારતની બેટિંગની ઉંડાણ આખી દુનિયાએ જોઈ. બોલિંગ અને ફિલ્ડિંગમાં પણ ભારતનું પ્રદર્શન શાનદાર રહ્યું હતું. એક સમય એવો આવ્યો જ્યારે હેનરિક ક્લાસેન અને ડેવિડ મિલરની જોડીને મેચ જીતવા માટે માત્ર પાંચની એવરેજથી રન બનાવવા પડ્યા. આવા સમયે કેપ્ટન રોહિત શર્માએ હાર્દિક પંડ્યાને બોલ સોંપ્યો, જેણે પહેલા ક્લાસેન અને પછી મિલરને આઉટ કરીને ટીમની જીતનો માર્ગ મોકળો કર્યો. અહીં, ભારતીય ફિલ્ડિંગનું એક ઉત્તમ ઉદાહરણ જોવા મળ્યું જ્યારે મિલરની ખાતરીપૂર્વકની છગ્ગાને સ્કાય એટલે કે સૂર્ય કુમાર યાદવે એક ઉત્તમ કેચમાં પરિવર્તિત કરી.

જે ટીમ T20 વર્લ્ડ કપની આખી સફરમાં અપરાજિત રહી અને વર્લ્ડ કપ જીત્યો, તેના કોચ રાહુલ દ્રવિડ હતા જેમની મહેનત અને સમગ્ર કોચિંગ સ્ટાફે તેનું ફળ આપ્યું. દરેક મેચ પછી, ડ્રેસિંગ રૂમમાં દરેક ખેલાડીના પ્રદર્શનનું મૂલ્યાંકન કરવામાં આવ્યું હતું અને હાસ્ય અને જોક્સ વચ્ચે, તેમને મેડલ પહેરાવીને પ્રોત્સાહિત કરવામાં આવ્યા હતા અને અન્ય ખેલાડીઓને વધુ સારું પ્રદર્શન કરવા માટે પ્રેરિત કરવામાં આવ્યા હતા. ડ્રેસિંગ રૂમનું વાતાવરણ હળવું અને ખુશનુમા રાખવાની જવાબદારી બેટિંગ કોચ વિક્રમ રાઠોડ અને અન્યોની હતી.

આ વર્લ્ડ કપ રાહુલ દ્રવિડ માટે કોચ તરીકે છેલ્લો હતો અને ભારતીય ટીમે તેને ભવ્ય વિદાય આપી હતી. મેચ બાદ રન મશીન વિરાટ કોહલીએ ટી20 કરિયરમાંથી નિવૃત્તિની જાહેરાત કરી અને વર્લ્ડ કપ જીતનો શ્રેય દરેક સભ્યને આપ્યો, જ્યારે બાદમાં તેની આંખોમાં ખુશીના આંસુ સાથે કેપ્ટન રોહિત શર્માએ ટી20 કરિયરને અલવિદા જાહેર કરી. વર્લ્ડ કપ ટ્રોફી સાથે આ ત્રણેય દિગ્ગજોની વિદાય સમગ્ર દેશ માટે ભાવનાત્મક ક્ષણ હતી.

ભારતે આ વર્લ્ડ કપમાં વિશ્વની શ્રેષ્ઠ ટીમોને સરળતાથી હરાવી હતી, પછી તે ઓસ્ટ્રેલિયા, ઈંગ્લેન્ડ, પાકિસ્તાન અને ફાઇનલમાં દક્ષિણ આફ્રિકા હોય. અહીં રોહિતની ટીમે અફઘાનિસ્તાન અને અમેરિકા જેવી ટીમોને હળવાશથી લેવાની કોઈ ભૂલ કરી ન હતી, જેનું ઉદાહરણ એ છે કે જ્યારે મેચ અમેરિકાની અજાણી પીચો પર હતી ત્યારે ભારતીય કેપ્ટને ટીમમાં પ્રયોગ કરવાની હિંમત કરી ન હતી જ્યાં સ્પિનરો માટે કંઈ ખાસ નહોતું. કરવા માટે જસપ્રિત બુમરાહ સાથે મોહમ્મદ સિરાજને આગળ રાખવામાં આવ્યો હતો અને વેસ્ટ ઈન્ડિઝના આગમન સાથે કુલદીપ યાદવને પ્રાધાન્ય આપવામાં આવ્યું હતું, જેનો ટીમને પૂરો લાભ મળ્યો હતો.

ભારતીય કેમ્પે રમતના દરેક વિભાગમાં સખત મહેનત કરી હતી. બેટિંગ અને બોલિંગ સિવાય ફિલ્ડિંગ પર પણ ખાસ ધ્યાન આપવામાં આવ્યું હતું. દરેક વાઈડ અને નો બોલ પર ઝીણવટભરી નજર રાખવામાં આવી હતી જ્યારે મુખ્ય કોચ રાહુલ દ્રવિડ પણ મિસ ફિલ્ડ પર નજીકથી નજર રાખતા હતા. મેચ જીતવા છતાં હોટલ જતા પહેલા દરેક નાની-મોટી ભૂલ સુધારવાની સલાહ આપવામાં આવી હતી.(એજન્સી)
Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments