Tuesday, July 16, 2024
HomeSPORTSહાર્દિક પંડ્યા રડી પડ્યો, કેપ્ટન્સી પર ટ્રોલ થઈ, છૂટાછેડાના સમાચાર, બધા દર્દ...

હાર્દિક પંડ્યા રડી પડ્યો, કેપ્ટન્સી પર ટ્રોલ થઈ, છૂટાછેડાના સમાચાર, બધા દર્દ બહાર કાઢ્યા.


હાર્દિક પંડ્યાનો ઈમોશનલ વીડિયો T20 વર્લ્ડ કપ 2024 ફાઈનલ : T20 વર્લ્ડ કપના ઈતિહાસમાં હાર્દિક પંડ્યાનું નામ હંમેશા યાદ રહેશે. ફાઈનલમાં દક્ષિણ આફ્રિકા સામેની તેની બોલિંગ, ખાસ કરીને છેલ્લી ઓવરમાં, અજાયબીઓ કરી અને ભારતને તેની બીજી T20 વર્લ્ડ કપ ટ્રોફી જીતવામાં મદદ કરી. તેણે માત્ર ફાઇનલમાં જ નહીં પરંતુ સમગ્ર ટુર્નામેન્ટમાં સારું પ્રદર્શન કર્યું છે અને એક રીતે, તેણે તે બધા લોકોના મોં પર ભારે તાળું લગાવી દીધું છે જેઓ છેલ્લા 6 મહિનાથી તેને અનુસરતા હતા અને તેના વિશે ખરાબ બોલતા હતા.

વર્લ્ડ કપમાં બાંગ્લાદેશ સામે તેને થયેલી ઈજા બાદ તેને સાજા થવામાં થોડો સમય લાગ્યો હતો, ફિટ થયા બાદ તે મુંબઈ ઈન્ડિયન્સના કેપ્ટન તરીકે સીધો આઈપીએલમાં પાછો ફર્યો હતો. તેને કેપ્ટન્સી સોંપવામાં આવ્યા બાદ ઘણા લોકો તેના વિશે ખરાબ બોલવા લાગ્યા હતા. તેને દરેક સ્ટેડિયમમાં બૂમ કરવામાં આવી હતી અને આ ચોક્કસપણે ખેલાડી પર માનસિક દબાણ લાવે છે, જે તેના અંગત જીવનને પણ અસર કરે છે.

એ અલગ વાત છે કે ખેલાડીઓને એવી રીતે પ્રશિક્ષિત કરવામાં આવે છે કે તેઓ બહારની વસ્તુઓ અને ઘોંઘાટથી પોતાને દૂર રાખવામાં નિષ્ણાત બની જાય છે કારણ કે તેમને તેમના પ્રદર્શન પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવાનું હોય છે, પરંતુ છેવટે, ખેલાડીઓ પણ માણસ છે. T20 વર્લ્ડ કપ જીત્યા બાદ તમામ ખેલાડીઓ તેમના આનંદના આંસુ રોકી શક્યા ન હતા, જ્યારે હાર્દિક પંડ્યા છેલ્લા 6 મહિનાને યાદ કરીને રડી પડ્યો હતો જ્યારે કેટલાક લોકો તેના પર માનસિક હુમલો કરતા હતા. તેમનો રડતો એક વીડિયો વાયરલ થઈ રહ્યો છે જેને જોઈને કોઈ પત્થર દિલના વ્યક્તિની આંખોમાં પણ આંસુ આવી શકે છે.

મેચ બાદ રડતા રડતા હાર્દિકે કહ્યું, ‘‘મારી પાસે છ મહિના ખૂબ જ ખરાબ હતા. હું કહી શકતો નથી કે મેં આ મહિનાઓ કેવી રીતે પસાર કર્યા. જ્યારે હું રડવા માંગતો હતો ત્યારે પણ હું રડ્યો નહોતો. કારણ કે હું તેને લોકોને બતાવવા માંગતો ન હતો. મારા મુશ્કેલ સમયમાં જે લોકો ખુશ હતા તેમને હું વધુ ખુશી આપવા માંગતો ન હતો. ભલે મારા છ મહિના કેવી રીતે પસાર થયા, આજે ભગવાને મને એવી તક આપી કે મને છેલ્લી ઓવર મળી.

ખેલાડીને “બેકિંગ” નું મહત્વ

તમે રમત જગતમાં ઘણી વખત જોયું હશે કે જ્યારે કોઈ ખેલાડી વ્યક્તિગત સંઘર્ષ અને પ્રદર્શનના સંદર્ભમાં ખરાબ સમયમાંથી પસાર થાય છે, ત્યારે તેના કોચ, મેનેજમેન્ટ અથવા કેપ્ટન સતત તેનું સમર્થન કરે છે કારણ કે તેઓ તે ખેલાડીની ક્ષમતાથી વાકેફ હોય છે. તેઓ જાણે છે કે ખરાબ સમય ચોક્કસપણે પસાર થાય છે અને ટૂંક સમયમાં તે એવું પરાક્રમ કરશે કે તેને જોઈને મારી છાતી પહોળી થઈ જશે, ખુશીનો ભરાવો નહીં થાય અને એક દિવસ એવો આવશે જ્યારે તે ખેલાડી તેના પ્રદર્શનથી આ બધાનો જવાબ આપશે અને તેના દેશનું ગૌરવ વધારશે. એક મિત્ર તેના મિત્રોને ગર્વ અનુભવે છે.

હાર્દિક પંડ્યા અને વિરાટ કોહલીએ પણ આવું જ કર્યું. તમે જોશો કે IPL થી વિરાટ કોહલી તેનું પ્રદર્શન સારું નહોતું, તે સતત ફ્લોપ થઈ રહ્યો હતો, પરંતુ કેપ્ટને હંમેશા તેનું સમર્થન કર્યું. જ્યારે ભારતે ઈંગ્લેન્ડ સામે સેમીફાઈનલ જીતી ત્યારે પણ તેને વિરાટ કોહલી વિશે પૂછવામાં આવ્યું હતું. તેણે હસતાં હસતાં કહ્યું હતું કે વિરાટે ફાઈનલ માટે તેની ઈનિંગ્સ બચાવી હતી અને જુઓ, વિરાટ કોહલીએ દક્ષિણ આફ્રિકા સામે ફાઇનલમાં 76 રન બનાવ્યા અને ભારતને ઐતિહાસિક ક્ષણ બનાવવામાં મદદ કરી.

એ જ રીતે ચાહકોએ પણ તેમના ખેલાડીઓને તેમના ખરાબ સમયમાં સાથ અને સાથ આપવો જોઈએ કારણ કે આવા ખેલાડીઓ અમારી ટીમને મોટા મંચ પર જીતાડીને મોટી ટ્રોફી ઘરે લાવે છે.

ટીમ ઈન્ડિયા

હાર્દિક પંડ્યાની છેલ્લી ઓવરમાં 16 રનનો બચાવ થયો હતો

જ્યારે હેનરિક ક્લાસેન સતત અક્ષર પટેલના બોલને ફટકારી રહ્યો હતો, ત્યારે એવું લાગતું હતું કે રમત હારી ગઈ હતી પરંતુ પછી હાર્દિક પંડ્યા મસીહા તરીકે આવ્યો અને 17મી ઓવરના પહેલા બોલ પર ક્લાસેનને આઉટ કરીને મેચને ભારતની તરફેણમાં ફેરવી દીધી અને સંતુલન ભારત તરફ નમવા લાગ્યું. તેણે છેલ્લી ઓવરમાં 16 રનનો બચાવ કર્યો અને ભારતને જીત તરફ દોરી ગયું.

Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments