Thursday, July 25, 2024
HomeSPORTST20I વર્લ્ડ કપ વિશે 10 બાબતો: અમેરિકાનું ડેબ્યૂ, અફઘાનિસ્તાનનું અજાયબી અને અપરાજિત...

T20I વર્લ્ડ કપ વિશે 10 બાબતો: અમેરિકાનું ડેબ્યૂ, અફઘાનિસ્તાનનું અજાયબી અને અપરાજિત ભારત


T20 વર્લ્ડ કપની સૌથી રોમાંચક ફાઇનલમાં ભારતીય ટીમે ધૈર્ય અને જુસ્સાના અદ્ભુત મિશ્રણના આધારે દક્ષિણ આફ્રિકા સામે યાદગાર જીત નોંધાવી હતી. ભારતે સમગ્ર ટુર્નામેન્ટમાં પ્રભાવશાળી પ્રદર્શન કર્યું અને એકપણ મેચ હાર્યા વિના ચેમ્પિયન બની ગયું.

આ વર્લ્ડ કપમાં ઘણી યાદગાર ક્ષણો જોવા મળી જેમાં અમેરિકાએ પાકિસ્તાન અને અફઘાનિસ્તાનને હરાવીને સેમિફાઇનલમાં પહોંચવું એ ટૂર્નામેન્ટ દરમિયાન છેલ્લા કેટલાક અઠવાડિયા દરમિયાનની કેટલીક મહત્વપૂર્ણ યાદગાર ક્ષણો નીચે મુજબ છે.

1. પાકિસ્તાન સામે અમેરિકાની યાદગાર જીત

પ્રથમ વખત વેસ્ટ ઈન્ડિઝ સાથે સંયુક્ત રીતે આ ટુર્નામેન્ટનું આયોજન કરી રહેલા અમેરિકાએ ડલાસમાં સુપર ઓવરની મેચમાં ભૂતપૂર્વ ચેમ્પિયન પાકિસ્તાનને હરાવીને હલચલ મચાવી દીધી હતી.

અમેરિકન બેટ્સમેન નીતિશ કુમારે હરિસ રઉફના છેલ્લા બોલ પર ચોગ્ગો ફટકારીને પાકિસ્તાનના સ્કોરને બરાબરી કરી દીધી હતી. આ પછી અમેરિકાએ પાકિસ્તાનને સુપર ઓવરમાં હરાવીને ક્રિકેટ જગતમાં સૌથી મોટો અપસેટ મેળવ્યો હતો.

2. ભારતીય ટીમે કટ્ટર હરીફ પાકિસ્તાનને મુશ્કેલ પીચ પર હરાવ્યું

ન્યૂયોર્કમાં ઝડપી બોલરો માટે અનુકૂળ પીચ પર ભારતીય ટીમ 19 ઓવરમાં 119 રનમાં ઓલઆઉટ થઈ ગઈ હતી.
જવાબમાં પાકિસ્તાન આસાન જીત તરફ આગળ વધી રહ્યું હતું પરંતુ જસપ્રિત બુમરાહની શાનદાર બોલિંગ સામે તેમની ટીમ લક્ષ્યથી છ રન દૂર રહી હતી.

ભારત vs પાકિસ્તાન

3. અમેરિકાએ ભારતીય ટીમને આપ્યો આકરો પડકાર

પાકિસ્તાનને હરાવ્યા બાદ આત્મવિશ્વાસથી ભરેલી અમેરિકન ટીમે ગ્રુપ સ્ટેજની મેચમાં ભારતને ટક્કર આપી હતી. અર્શદીપ સિંહ (નવ રનમાં ચાર વિકેટ)ની શાનદાર બોલિંગ સામે અમેરિકાની ટીમ માત્ર 110 રનમાં આઉટ થઈ ગઈ હતી.

લક્ષ્યનો પીછો કરતી વખતે ભારતે 39 રનમાં રોહિત શર્મા, વિરાટ કોહલી અને ઋષભ પંતની વિકેટ ગુમાવી દીધી હતી.
બેટ્સમેનો માટે મુશ્કેલ પરિસ્થિતિઓમાં, સૂર્યકુમાર યાદવે રચાયેલી અડધી સદી સાથે ટીમને મુશ્કેલીમાંથી બહાર કાઢી.

(ઇમેજ સોર્સ: સૌરભ નેત્રાવલકર ઇન્સ્ટાગ્રામ અને લિંક્ડઇન પ્રોફાઇલ)

4. અફઘાનિસ્તાન સેમી ફાઇનલમાં પહોંચ્યું

અફઘાનિસ્તાને ગ્રૂપ સ્ટેજમાં ન્યુઝીલેન્ડને સુપર આઠમાં નજીકની ઓછી સ્કોરિંગ મેચમાં આઠ રને હરાવીને પ્રથમ વખત વર્લ્ડ કપ સેમિફાઇનલ માટે ક્વોલિફાય કર્યું હતું. જો કે, આ પહેલા આ ફોર્મેટમાં પોતાની સૌથી મોટી સફળતા નોંધાવ્યા બાદ ટીમે ઓસ્ટ્રેલિયા સામે મોટો અપસેટ સર્જ્યો હતો.
રાશિદ ખાનની આગેવાની હેઠળની ટીમે સાબિત કરી દીધું કે તેઓ હવે વિશ્વ ક્રિકેટમાં નબળી ટીમ નથી.

અફઘાનિસ્તાન ક્રિકેટ ટીમ ક્રેડિટ:

5. ઓસ્ટ્રેલિયા સામે રોહિતની વિસ્ફોટક બેટિંગ

ભારતીય કેપ્ટન રોહિત શર્માએ T20 વિશ્વની સૌથી આક્રમક ઇનિંગ રમી અને ઓસ્ટ્રેલિયા સામે 41 બોલમાં 92 રન બનાવ્યા. ઓસ્ટ્રેલિયાના બોલરો, ખાસ કરીને મિશેલ માર્શ પાસે રોહિતની વિસ્ફોટક બેટિંગનો કોઈ જવાબ ન હતો, તેની ઇનિંગ્સથી ટીમે શાનદાર જીત નોંધાવી અને સેમીફાઈનલમાં પોતાની ટિકિટ બુક કરી.

6. દક્ષિણ આફ્રિકા સામે અફઘાનિસ્તાન 56 રનમાં ઓલઆઉટ

ઘણી મજબૂત જીત નોંધાવ્યા બાદ સેમિફાઈનલમાં પહોંચેલી અફઘાનિસ્તાનની ટીમ માત્ર 56 રનમાં આઉટ થઈ ગઈ હતી. આ કારણે ટીમ તેની શાનદાર શરૂઆતને વધુ યાદગાર બનાવવાનું ચૂકી ગઈ.

7. ઈંગ્લેન્ડના બેટ્સમેનો કુલદીપ અને અક્ષરની સામે ઘૂંટણિયે પડ્યા

રોહિતની કુશળ કેપ્ટનશિપનો ઈંગ્લેન્ડ પાસે કોઈ જવાબ નહોતો, જેણે સમગ્ર વિશ્વ કપ દરમિયાન શાનદાર કેપ્ટનશિપ કરી હતી.
સૂર્યકુમાર યાદવ અને હાર્દિક પંડ્યાની શાનદાર બેટિંગ બાદ જ્યારે ડિફેન્ડિંગ ચેમ્પિયન ઈંગ્લેન્ડના કેપ્ટન જોસ બટલરે ઝડપી બોલરો સામે આક્રમક વલણ અપનાવ્યું ત્યારે રોહિતે બોલ અક્ષર પટેલ અને કુલદીપ યાદવને સોંપ્યો. આ ડાબા હાથના સ્પિનરોએ પોતાની સ્પિન વડે ઈંગ્લિશ બેટ્સમેનોને છેતરીને ટીમ માટે યાદગાર જીત સુનિશ્ચિત કરી. આ જીત સાથે ભારત 12 મહિનામાં ત્રીજી વખત ICC ટૂર્નામેન્ટની ફાઇનલમાં પહોંચ્યું છે.

8. ફાઈનલમાં કોહલીનું બેટ રમ્યું

સમગ્ર વિશ્વ કપમાં રન બનાવવા માટે તડપતા વિરાટ કોહલીએ તે સમયે બેટથી સૌથી મહત્વપૂર્ણ યોગદાન આપ્યું હતું જ્યારે ટીમને તેની સૌથી વધુ જરૂર હતી કોહલીએ ફાઈનલમાં દક્ષિણ આફ્રિકા સામે 59 બોલમાં 76 રનની યાદગાર ઈનિંગ રમી હતી તેણે અગિયારમાં તેના સ્થાન વિશે પ્રશ્નો ઉઠાવનારાઓને પણ ચૂપ કર્યા.

9. સૂર્યકુમાર યાદવનો આકર્ષક કેચ

કોહલીએ વર્લ્ડ કપ ફાઇનલમાં અડધી સદી ફટકારીને શાનદાર વાપસી કરી હતી પરંતુ મેચ પર ભારતની પકડ ત્યારે વધુ મજબૂત બની જ્યારે સૂર્યકુમારે દબાણની પરિસ્થિતિઓમાં ફિલ્ડિંગમાં એકાગ્રતાનું શાનદાર ઉદાહરણ બતાવ્યું. દક્ષિણ આફ્રિકાને છેલ્લી ઓવરમાં માત્ર 16 રનની જરૂર હતી ત્યારે તેણે ડેવિડ મિલરના મોટા શોટ પર બાઉન્ડ્રીની નજીક એક શાનદાર કેચ લીધો હતો.

સૂર્યકુમાર યાદવના આ કેચએ કપિલ દેવને તે કેચની યાદ અપાવી જેણે 1983માં ભારતને ODI વર્લ્ડ કપ અપાવ્યો હતો.

રોહિત વિરાટ

10. કોહલી અને રોહિત T20 ઈન્ટરનેશનલમાંથી નિવૃત્ત થયા

T20 વર્લ્ડ કપ ફાઇનલમાં જીત્યા પછી તરત જ, કોહલીએ મેન ઓફ ધ મેચનો એવોર્ડ મેળવતા આ ફોર્મેટમાંથી નિવૃત્તિની જાહેરાત કરી હતી, જ્યારે રોહિતે રમતના સૌથી ટૂંકા ફોર્મેટની આંતરરાષ્ટ્રીય મેચોને અલવિદા કહ્યું હતું આ ફોર્મેટે તેની 15 વર્ષની કારકિર્દીમાં ટીમને ઘણી યાદગાર ક્ષણો આપી. (ભાષા)Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments