Tuesday, July 23, 2024
HomeSPORTST20I વર્લ્ડ કપ ફાઇનલ: કદાચ રોહિત અને કોહલીની છેલ્લી T20I ઇનિંગ્સ

T20I વર્લ્ડ કપ ફાઇનલ: કદાચ રોહિત અને કોહલીની છેલ્લી T20I ઇનિંગ્સ


ભારતીય ક્રિકેટનો કોઈ પણ ચાહક કેપ્ટન રોહિત શર્મા અને પૂર્વ કેપ્ટન વિરાટ કોહલીને શનિવારે બાર્બાડોસમાં T20 વર્લ્ડ કપની ફાઈનલ પછી આંસુ છુપાવતા જોવા નહીં માંગે, જેમ કે સાત મહિના અને 10 દિવસ પહેલા ODI વર્લ્ડ કપની ફાઈનલ બાદ કર્યું હતું.

ચાહકો ચોક્કસપણે ઈચ્છશે કે બંને મહાન ખેલાડીઓ રમતના સૌથી ટૂંકા ફોર્મેટમાં યાદગાર વિદાય લે. એવી પ્રબળ સંભાવના છે કે ભારતીય ટીમની જર્સીમાં આ બંનેની છેલ્લી T20 મેચ હોઈ શકે છે જે ભારતીય ક્રિકેટને સમજે છે તે લોકો માને છે કે BCCI (ભારતીય ક્રિકેટ બોર્ડ)ના અધિકારીઓ અને રાષ્ટ્રીય પસંદગીકારો, રોહિતની ત્રિપુટી અને કોહલી અને રવિન્દ્ર જાડેજા આ ફોર્મેટમાં વધુ ચાન્સ નહીં આપે.

આ રીતે, આગામી મહિને ઝિમ્બાબ્વે શ્રેણી ભારતમાં 2026 T20 વર્લ્ડ કપને ધ્યાનમાં રાખીને ચોક્કસપણે એક નવી સવારની શરૂઆત કરશે, કોઈપણ વૈશ્વિક ટ્રોફીની તૈયારી કરવા માટે, કોર ટીમને ઓછામાં ઓછા બે વર્ષ અગાઉ ફાઈનલ કરવી જોઈએ અને જ્યારે ભારત T20 વર્લ્ડનું આયોજન કરશે. 2026 માં કપ, રોહિત 39, કોહલી 38 અને જાડેજા પણ આ ફોર્મેટ મુજબ ફિટ થવાની સંભાવના ઘણી ઓછી છે.

ફાઈનલ મેચ પહેલા ક્રિકેટ જગતમાં નિવૃત્તિની કોઈ વાત નથી પરંતુ એવું માનવામાં આવે છે કે જો શનિવારે બાર્બાડોસમાં ભારત દક્ષિણ આફ્રિકાને હરાવશે તો કેપ્ટન રોહિત અને કોહલી પાસે આ ફોર્મેટમાં હાંસલ કરવા માટે કંઈ બાકી રહેશે નહીં નિવૃત્તિની જાહેરાત તરત જ નહીં થાય અને આ ખેલાડીઓ IPLનો હિસ્સો રહેશે. મહેન્દ્ર સિંહ ધોની અને શાહરૂખ ખાન (અભિનેતા અને કોલકાતા નાઈટ રાઈડર્સના માલિક) સિવાય રોહિત અને કોહલી હજુ પણ આઈપીએલની બે સૌથી મોટી બ્રાન્ડ છે.

આ ખિતાબ સાથે, કોહલી એવા ખેલાડીઓની યાદીમાં સામેલ થવા માંગે છે જેમના નામની આગળ ત્રણેય ICC મર્યાદિત ઓવરના ટાઇટલ વિજેતાના નામ હશે. તે 2011માં ODI અને 2013માં ચેમ્પિયન્સ ટ્રોફી જીતનારી ભારતીય ટીમોના મુખ્ય સભ્ય છે. મહેલા જયવર્દને અને કુમાર સંગાકારાએ 2014 T20 વર્લ્ડમાં ભારતને હરાવ્યા પછી તરત જ રમતના સૌથી ટૂંકા ફોર્મેટને વિદાય આપવાનું નક્કી કર્યું હતું. કપ ફાઇનલ. અત્યારે કોઈ નથી જાણતું કે ભારતના બે મહાન ખેલાડીઓ પણ આવું જ કંઈક કરશે કે નહીં.

T20 ઈન્ટરનેશનલમાં કોહલી અને રોહિતના નામે 119 કેચ સિવાય 8334 રન, 6 સદી અને 69 અડધી સદી છે. બંને ખેલાડીઓ ખિતાબના હકદાર છે બંને વર્લ્ડ કપ વિજેતા રહ્યા છે પરંતુ તે જીત (મહેન્દ્ર સિંહ), ધોની, સચિન તેંડુલકર અને યુવરાજ સિંહના નામે હતી. આ T20 વર્લ્ડ કપની ટ્રોફી ખરેખર તેમની (રોહિત અને કોહલી)ની હશે.

જો ભારતીય ટીમે ગયા નવેમ્બરમાં ODI વર્લ્ડ કપ જીત્યો હોત, તો કદાચ રોહિત ટી-20 વર્લ્ડ કપમાં રમવા માટે આટલો નિરાશ અને તૈયાર ન હોત જ્યાં સુધી સફેદ બોલના ફોર્મેટમાં વૈશ્વિક જીતની વાત છે યાદગાર અમુક પ્રકારની હશે બંધ કરવા માંગો છો. તે T20 વર્લ્ડ કપ જીતીને મેળવી શકે છે.

રોહિતની ટીમમાં એટલી જ લોકપ્રિયતા છે જેટલી તેની ધોની સાથે હતી. ટીમના ખેલાડીઓ સાથે તેનું કનેક્શન અને કોમ્યુનિકેશન એકદમ સ્વાભાવિક છે.

ધોની જુનિયર ખેલાડીઓ માટે ‘માહી ભાઈ’ હતો જ્યારે કોહલીએ મેદાન પર પોતાના પ્રદર્શનથી લોકપ્રિયતા મેળવી હતી. પરંતુ રોહિતને તેના સમકક્ષો તેમજ જુનિયર ખેલાડીઓ ખૂબ પસંદ કરે છે. તે પોતાના સાથી ખેલાડીઓ સાથે ખુલ્લેઆમ વાતચીત કરે છે અને તેમને ટીમ અથવા અંતિમ ઈલેવનમાં પસંદ ન થવાના કારણો પણ જણાવે છે.

રવિચંદ્રન અશ્વિને કહ્યું કે જ્યારે તેની માતા ટેસ્ટ મેચની વચ્ચે બીમાર પડી ત્યારે કેપ્ટન રોહિતે ટીમના ફિઝિયોને તેની સાથે ચેન્નાઈ જવા કહ્યું હતું. તે મેચમાં અશ્વિન ટીમનો મુખ્ય સ્પિનર ​​હતો.

રોહિત અને કોહલી સાથે સૌથી સકારાત્મક બાબત એ છે કે આ બંને પાસે સાબિત કરવા માટે કંઈ નથી. જો શનિવાર ખરેખર તેનો છેલ્લો T20 ઇન્ટરનેશનલ સાબિત થશે, તો તેની કૌશલ્ય તેમજ ભાવનાત્મક શક્તિની અછતને પૂરી કરવી મુશ્કેલ બનશે.(ભાષા)Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments