Wednesday, July 24, 2024
HomeSPORTSINDvsENG: અંગ્રેજોને 103 રનમાં આઉટ કરીને 10 વિકેટે હારનો બદલો લીધો.

INDvsENG: અંગ્રેજોને 103 રનમાં આઉટ કરીને 10 વિકેટે હારનો બદલો લીધો.


સુકાની રોહિત શર્મા (57 રન)ની અડધી સદી અને અક્ષરની સ્પિનની મદદથી ભારતે ગુરુવારે અહીં વરસાદથી પ્રભાવિત બીજી સેમિફાઇનલમાં ડિફેન્ડિંગ ચેમ્પિયન ઇંગ્લેન્ડને 68 રનથી હરાવીને T20 ક્રિકેટ વર્લ્ડ કપની ફાઇનલમાં પ્રવેશ કર્યો હતો. પટેલ અને કુલદીપ યાદવ શનિવારે દક્ષિણ આફ્રિકા સામે ટકરાશે.

2007માં ટુર્નામેન્ટના પ્રારંભિક તબક્કાની ચેમ્પિયન ભારતીય ટીમ આ રીતે તેના ત્રીજા T20 વર્લ્ડ કપની ફાઇનલમાં પહોંચી હતી, ભારતે 2022માં આ ટૂર્નામેન્ટની સેમિફાઇનલમાં ઇંગ્લેન્ડ સામે 10 વિકેટથી મળેલી હારનો બદલો પણ લીધો હતો.

રોહિત (39 બોલ, છ ચોગ્ગા, બે છગ્ગા)ની અડધી સદી અને સૂર્યકુમાર યાદવ સાથે ત્રીજી વિકેટ માટે તેની 73 રનની ભાગીદારીને કારણે ભારતીય ટીમે મુશ્કેલ પીચ પર સાત વિકેટે 171 રનનો પડકારજનક સ્કોર બનાવ્યો હતો. 47 રન).

ત્યારબાદ તેના સ્પિનરો અક્ષર (23 રનમાં ત્રણ વિકેટ) અને કુલદીપ (19 રનમાં ત્રણ વિકેટ)ના શાનદાર પ્રદર્શનથી ઈંગ્લેન્ડે માત્ર 16.4 ઓવરમાં 103 રનમાં જ ઈંગ્લેન્ડને આઉટ કરી દીધું હતું.

જસપ્રિત બુમરાહે 2.4 ઓવરમાં 12 રન આપીને બે વિકેટ ઝડપી હતી, માત્ર કેપ્ટન જોસ બટલર (23), હેરી બ્રુક (25), જોફ્રા આર્ચર (21) અને લિયામ લિવિંગસ્ટોન (11) ડબલ ફિગર સુધી પહોંચી શક્યા હતા.

ભારતીય બોલિંગની શરૂઆત અર્શદીપ સિંહે કરી હતી, જેની બીજી ઓવરમાં બટલરે ત્રણ ચોગ્ગા સાથે 19 રન બનાવ્યા હતા.
પરંતુ રોહિતે પાવર પ્લેમાં જ સ્પિનરોને અજમાવ્યો અને બોલ અક્ષરને આપ્યો, જેણે પોતાની પહેલી જ ઓવરમાં બટલરને આઉટ કરીને ભારતને પ્રથમ સફળતા અપાવી.

ત્યારબાદ બુમરાહે ઇનકમિંગ ઓફ કટર બોલ પર ફિલ સોલ્ટ (05)ને બોલ્ડ કરીને ઇંગ્લેન્ડને બીજો ઝટકો આપ્યો હતો.
અક્ષરે તેની બીજી ઓવરમાં જોની બેયરસ્ટોને ખાતું ખોલવા દીધું ન હતું અને બહાર જતા બોલને ફેંકી દીધો હતો જેના કારણે પાવરપ્લેમાં ઈંગ્લેન્ડે 39 રનમાં ત્રણ વિકેટ ગુમાવી દીધી હતી.

આ પછી અક્ષરે મોઈન અલી (08)ને ઋષભ પંત દ્વારા વિકેટ પાછળ સ્ટમ્પ કરાવ્યો હતો. આ આંચકાઓ બાદ ઈંગ્લેન્ડની ટીમ રિકવર થઈ શકી નથી.

સેમ કુરન (02) આવતાની સાથે જ તે કુલદીપ યાદવની સ્પિનમાં ફસાઈ ગયો અને એલબીડબ્લ્યુ આઉટ થયો, જેના કારણે ઈંગ્લેન્ડની અડધી ટીમ 49 રનમાં પેવેલિયન પરત ફરી ગઈ હતી 10 ઓવરમાં વિકેટ, જેના કારણે તેને આગામી 10 ઓવરમાં 110 રનની જરૂર હતી. પરંતુ કુલદીપે બ્રુક અને જોર્ડનને આઉટ કરીને સંપૂર્ણ 20 ઓવર રમવાની ઈંગ્લેન્ડની આશા પણ તોડી નાખી હતી.

આ પહેલા, વિરાટ કોહલી (09) ઇનિંગ્સને ઝડપી બનાવવાના પ્રયાસમાં ફરીથી વહેલો આઉટ થયો હતો, પરંતુ રોહિતને સૂર્યકુમાર (36 બોલ, ચાર ચોગ્ગા, બે છગ્ગા)ના રૂપમાં સારો ભાગીદાર મળ્યો હતો. આ બંનેએ ભારતને પડકારજનક સ્કોર સુધી પહોંચાડ્યું હતું.

વરસાદના કારણે રમત એક કલાક 15 મિનિટ મોડી શરૂ થઈ હતી. જ્યારે ભારતનો સ્કોર આઠ ઓવરમાં બે વિકેટે 65 રન હતો ત્યારે ફરી વરસાદે વિક્ષેપ પાડ્યો હતો પરંતુ રમત માટે વધારાની 250 મિનિટ આપવામાં આવી હતી પરંતુ ‘રિઝર્વ ડે’ નથી.

ઈંગ્લેન્ડે ટોસ જીતીને ભારતને બેટિંગ માટે આમંત્રણ આપ્યું હતું. જ્યારે કોહલી અને રોહિત બેટિંગ કરવા આવ્યા ત્યારે સ્પષ્ટ થઈ ગયું કે પીચ ધીમી હતી અને તેના પર ઓછા ઉછાળાને કારણે રોહિત અને કોહલી બંનેએ રીસ ટોપલી અને જોફ્રા આર્ચરની ઝડપી બોલિંગ જોડીને બોલિંગ કરી હતી ઇનિંગ્સની શરૂઆતમાં તેને મારવાનો પ્રયાસ કર્યો, પરંતુ તે સફળ થઈ શક્યો નહીં.

કોહલી, જેણે બોલરો પર પ્રભુત્વ મેળવવાની ઉત્સુકતા દર્શાવી હતી, તેણે ટોપલી અને આર્ચર બંને સામે શોટ મારવાનો પ્રયાસ કર્યો હતો પરંતુ તે અસફળ રહ્યો હતો.

અંતે તેણે ટોપલીની ઓવર મિડ-વિકેટ પર ફુલ લેન્થ બોલને સિક્સર માટે મોકલ્યો. પરંતુ આ ભારતીય સુપરસ્ટાર ડાબા હાથના ફાસ્ટ બોલર કોહલીના શોર્ટ લેન્થ બોલ પર બે બોલ બાદ આઉટ થયો હતો, પરંતુ તે બોલ્ડ થયો હતો. આ ટૂર્નામેન્ટમાં તેનું ખરાબ પ્રદર્શન ચાલુ રહ્યું.

તે જ સમયે, રોહિતે પરિસ્થિતિ સાથે વધુ સારી રીતે ગોઠવણ કરી અને સ્ટમ્પની પાછળ બોલ રમવાનું નક્કી કર્યું, રોહિતે ટોપલીની ત્રીજી ઓવરમાં સતત બે ચોગ્ગા ફટકાર્યા પર દબાણ. પાવરપ્લેમાં ભારતે બે વિકેટે 46 રન બનાવ્યા હતા.

રિષભ પંત (04) આઉટ થનાર બીજો બેટ્સમેન હતો. સેમ કુરાનના બોલને યોગ્ય રીતે ટાઈમ કરી શક્યો ન હતો અને મિડવિકેટ પર કેચ થયો હતો ત્યારબાદ રોહિત અને રાશિદ વચ્ચે રોમાંચક મેચ જોવા મળી હતી. ભારતીય કેપ્ટને આ લેગ સ્પિનરની શરૂઆતની ઓવરમાં બે ચોગ્ગા ફટકાર્યા હતા.

વરસાદ પડ્યો ત્યારે સૂર્યકુમાર યાદવ 13 રને બેટિંગ કરી રહ્યો હતો. જેના કારણે એક કલાકથી વધુ સમય સુધી રમત બંધ રહી હતી અને વરસાદે બેટ્સમેનોની લય બગાડી હતી અને આ વિરામ બાદ ઇંગ્લેન્ડે બંને છેડેથી રાશિદ અને લિયામ લિવિંગસ્ટોનનો સારો ઉપયોગ કર્યો હતો. પરંતુ રોહિત અને સૂર્યકુમારને રોકી શક્યા નહીં.

કુરાનની 13મી ઓવરમાં ભારતે 19 રન બનાવ્યા, જેમાં સૂર્યકુમારે બે સિક્સર અને રોહિતે પિક-અપ શોટ વડે સિક્સર ફટકારી, તેની સતત બીજી અડધી સદી પૂરી કરી.

બંનેએ 73 રનની ભાગીદારી કરી હતી જે ત્યારે તૂટી હતી જ્યારે રોહિત રશીદની ગુગલી પર આઉટ થયો હતો (13 બોલમાં 23 રન) પિચની બંને બાજુએ બે છગ્ગા ફટકારીને ઇનિંગ્સને આગળ ધપાવી હતી.

શિવમ દુબે પહેલા મેદાનમાં ઉતરેલા રવિન્દ્ર જાડેજા (નવ બોલમાં અણનમ 17)એ આર્ચરની ઓવરમાં બે મહત્વપૂર્ણ ચોગ્ગા ફટકાર્યા હતા. જ્યારે છેલ્લી ઓવરમાં દૂબે માત્ર એક બોલ રમીને આઉટ થયો હતો, ક્રિસ જોર્ડનના બોલ પર અક્ષર પટેલનો છગ્ગો ભારતને 170થી આગળ લઈ ગયો હતો. ટીમે છેલ્લી પાંચ ઓવરમાં 53 રન બનાવ્યા હતા. (ભાષા)Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments