Sunday, July 14, 2024
HomeSPORTS3 વર્ષથી ટીકાનો સામનો કરી રહેલા કોચ રાહુલ દ્રવિડની પરીકથા ખતમ થવાના...

3 વર્ષથી ટીકાનો સામનો કરી રહેલા કોચ રાહુલ દ્રવિડની પરીકથા ખતમ થવાના આરે છે.


જ્યારે ભારતીય ટીમ ICC T20 વર્લ્ડ કપની ફાઇનલ મેચ માટે શનિવારે બ્રિજટાઉન (બાર્બાડોસ)માં મેદાનમાં ઉતરશે, ત્યારે આ ટીમ સાથે રાહુલ દ્રવિડની છેલ્લી મેચ હશે જે ગત નવેમ્બરમાં ODI વર્લ્ડ કપ દરમિયાન કરવામાં આવી હતી તે પછી તરત જ સમાપ્ત થઈ ગયું હતું પરંતુ ટીમ મેનેજમેન્ટે તેને ટી20 વર્લ્ડ કપ સુધી આ જવાબદારી નિભાવવા વિનંતી કરી હતી.

T20 વર્લ્ડ કપના ભારતીય પ્રસારણકર્તાએ સોશિયલ મીડિયા પર ‘DoitForDravid’ (Do for Dravid) ઝુંબેશ શરૂ કરી છે, જેને ક્રિકેટ જગત અને ચાહકો તરફથી સમર્થન મળી રહ્યું છે, પરંતુ 51 વર્ષીય દ્રવિડ આ વૈશ્વિક ખિતાબ જીતી શક્યો નથી. વ્યક્તિગત પરંતુ ટીમ માટે જીતવા માંગે છે.

દ્રવિડ માટે વર્લ્ડ કપ જીતવો એ વ્યક્તિગત ગૌરવની ક્ષણ નહીં હોય, તે ટીમની સિદ્ધિ હશે. તેમના મતે જો ભારત વર્લ્ડ ચેમ્પિયન બને છે તો તે ટીમના પ્રયાસો અને રોહિત શર્માની પ્રેરણાદાયી કેપ્ટનશીપનું પરિણામ હશે.

દ્રવિડે પોતાના મંતવ્યો સ્પષ્ટ કરતાં ‘સ્ટાર-સ્પોર્ટ્સ’ને કહ્યું, “હું માત્ર સારું ક્રિકેટ રમવા માંગુ છું. હું આ વિચારની વિરુદ્ધ છું કે ટીમે તે કોઈ ચોક્કસ વ્યક્તિ માટે કરવું જોઈએ. હું તેના વિશે વાત કરવા અથવા તેની ચર્ચા કરવા માંગતો નથી.”

આ અવસર પર તેણે એવા વાક્યનો ઉલ્લેખ કર્યો જે તેને છેલ્લા ઘણા વર્ષોથી શ્રેષ્ઠ પ્રદર્શન કરવા માટે પ્રેરિત કરે છે.

“હું ‘કોઈ માટે કંઈક કરો’ માં વિશ્વાસ કરતો નથી,” તેણે કહ્યું. મને એ અવતરણ ગમે છે જેમાં કોઈ બીજાને પૂછતું હોય, ‘તમે માઉન્ટ એવરેસ્ટ પર કેમ ચઢવા માંગો છો?’ અને તે કહે છે કે ‘હું માઉન્ટ એવરેસ્ટ પર ચઢવા માંગુ છું કારણ કે તે ત્યાં જ છે (માઉન્ટ એવરેસ્ટ)’.”

ભારતીય કોચે કહ્યું, “હું આ વર્લ્ડ કપ જીતવા માંગુ છું કારણ કે તે ત્યાં છે.” તે કોઈના (વ્યક્તિગત) માટે નથી, તે ફક્ત જીતવા માટે છે.

2011માં ઈંગ્લેન્ડ પ્રવાસ દરમિયાન ભારતીય ટીમની દીવાલ કહેવાતા દ્રવિડની આ બાબતોને બીજા ઉદાહરણથી સમજી શકાય છે. તે આ પ્રવાસમાં સૌથી વધુ રન બનાવનાર ભારતીય ખેલાડી તરીકે ઉભરી આવ્યો હતો. આ સમયે ઘણા લોકો માનતા હતા કે તે હવે રમતને અલવિદા કહી દેશે.

આ પ્રવાસ પછી, જ્યારે તેને બેંગલુરુમાં તેના વિશે પૂછવામાં આવ્યું, ત્યારે તેણે કહ્યું કે તેનું ધ્યાન વર્ષના અંતમાં યોજાનારી ઑસ્ટ્રેલિયા પ્રવાસ પર છે, તે આ પ્રવાસમાં કોઈ વ્યક્તિગત સિદ્ધિ હાંસલ કરવાને બદલે, તે ટેસ્ટ તરફ આતુર છે ભારતીય ટીમ સિરીઝ જીતવા માંગે છે.

ઓસ્ટ્રેલિયામાં ઘણી યાદગાર ઇનિંગ્સ રમનાર દ્રવિડે ત્યારે કહ્યું હતું કે, “અમારે ઓસ્ટ્રેલિયામાં શ્રેણી જીતવી છે. અને મને લાગે છે કે ટીમ માટે આ મારી જવાબદારી છે. ,

વીરેન્દ્ર સેહવાગ, સચિન તેંડુલકર અને વીવીએસ લક્ષ્મણ જેવા બેટ્સમેન તે સમયગાળામાં તેમની કુદરતી રમત સરળતાથી રમી શક્યા હતા કારણ કે તેઓ જાણતા હતા કે દ્રવિડ બીજા છેડે દબાણ સહન કરવા માટે છે.

ઓસ્ટ્રેલિયાના તે પ્રવાસના લગભગ 12 વર્ષ પછી, દ્રવિડ ફરી એકવાર આવી જ સ્થિતિમાં છે, જો ભારતીય ટીમ કેન્સિંગ્ટન ઓવલમાં વર્લ્ડ કપ જીતે છે, તો તેનો ઘણો શ્રેય રોહિત અને ટીમના ખેલાડીઓને જશે પરંતુ તેના એક હીરોને જશે. દ્રવિડ પણ સામેલ થશે, ભલે ટીમ જીતે કે હારે, દ્રવિડ એટલો જ શાંત રહેશે જેવો તે એક ખેલાડી તરીકે હતો.(ભાષા)Source link

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments